Điểm nhận biết iPhone 4 hàng dựng

Padydohv
3/6/2011 9:44Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái của e là Estimated Expiration Date: August 14, 2011 mà em mua nó hồi 01/06/2011, ko lẽ là hàng dựng hả mấy bác? serial là 86112B5QA4T
ngnhuhuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái dòng này là thời gian bạn được hỗ trợ hỏi đáp thôi, còn hạn bảo hành là dòng bên dưới đó

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

các máy này thì đa số là hàng trả bảo, máy có cái mới cái 2nd (nếu các bác biết xem) máy thì ok không sao cả, dùng bt chẳng có gì, chỉ có điều là các tiệm đt đem làm hộp giả, bỏ phụ kiện lô vô bán với giá Global nên hơi uất ức thôi
ncuong866
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy noi chung jờ em muốn mua 1 con IP4 world new 100% thực sự thì có thể mua được ở đâu đây. bác nào có bán pm em với. nick yahoo em buzu_bizi
Ra nhà mạng xem còn hàng ko thì mua bạn à 😃
carot.wild
ĐẠI BÀNG
13 năm
Q : Khi mua hàng Online (Shipping) thì Apple tính bảo hành từ thời điểm nào ?
A : Theo qui định của Apple,khi mua hàng online thì Apple sẽ cập nhật lên server thời gian bảo hành là ngày Apple xuất hóa đơn bán hàng và shipping cho người sử dụng nếu là mua shipping. Nếu mua từ Apps Store thì ngày bảo hành là ngày trên hóa đơn mua hàng.

Q : Tại sao nhiều người nói khi nào active iPhone mới bắt đầu tính bảo hành?
A : Vì thông thường người mua đều Active iPhone ngay khi mua để sử dụng.

Q : Vậy nếu mua mà để đó ko active,giả sử trong 3 tháng thì sao ?
A : Thì khi active sẽ thấy thời gian bảo hành bị mất đi 3 tháng,do khi bán nhân viên Apps Store sẽ có trách nhiệm cập nhật số serial đã được bán ra,ngày,tháng,năm trên server của Apple và Apple dựa vào ngày bán để tính bào hành.. Thật vô lý nếu mua 1 năm,dù chưa bung hộp nhưng khi active lại đòi Apple bắt đầu tình bảo hành vì dù sản phẩm ko sử dụng nhưng chất lượng có thể thay đổi do sự bảo quản của người mua và yếu tố môi trường tác động.

Q : Vậy active có mục đích gì?
A : Để kích hoạt sử dụng iPhone và kết nối với server của Apple nhằm kiểm tra tính hợp pháp của sản phẩm và theo dõi thời gian bảo hành,cũng như truy cập vào các tiện ích khác trên trang web của Apple. Mọi người vẫn nhầm lẫn active để tính bảo hành. Điều này chỉ đúng khi mua rồi active ngay.

Q : Vậy tại sao mua hàng xách tay ngày bảo hành có khi mất đến máy tháng,giả sử đúng là hàng brand new và chưa mở hộp ?
A : Vì các cửa hàng bán hàng xách tay nhập hàng từ nhiều nguồn khác nhau,như mua lẻ của Apple,mua lại từ những người khác.v.v.. Apple chỉ xem những đối tượng này là người mua sử dụng chứ họ ko phải là cửa hàng hay Apps Store ủy quyền của Apple nên Apple áp dụng qui chế bảo hành giống như người mua bình thường. Nghĩa là Apple sẽ tính bảo hành ngay trên hóa đơn bán hàng cho họ.
Mọi người luôn nhầm tưởng ngày mình active ở cửa hàng là ngày kích hoạt bảo hành nhưng ko fải thế đâu
thquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói vậy cũng chưa đúng. Vì tôi nhờ con em tôi mua con iphone 4 order online trên store.apple.com, thì 1 tháng sau tui qua Sing mới gặp nó nhận máy, lúc cầm máy và check active, trang web liền báo chưa active và dĩ nhiên nó cũng chả có thông tin gì thêm về chuyện hết hạn bảo hành. Như vậy khi mình active thì nó mới hiện câu ngày hết hạn bảo hành là... Tức là lúc active nó mới tính hạn bảo hành chứ còn gì nữa!
Như vậy cách tốt nhất để biết hàng mình khui zin, là chỉ còn cách check nó đã active hay chưa, nếu đã active thì coi như thằng khác nó đã phá trinh em nó truoc khi đến tay mình!
leehi28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ thấy có nhiều bác rao bán iphone 4 32GB bản world mà có 6-7 chai, là toàn hàng dạng được đền bảo hành hả các bác. Nếu là máy của apple thì nếu kiểm tra thấy ổn thì em nghĩ mua xài vẫn ok, chỉ sợ bị tụi thương lái bung ruột thay phụ tùng hay hàng Trung Hoa Anh Hùng. Em đang tính mua 1 cái CDMA mà thấy có nhìu bác bán ip4 world 6 chai làm em nao lòng quá. Có ai cho em lời khuyên được ko ạ.
http://vnexpress.net/rao-vat/8/ban-dien-thoai/502766164-ban-iphone-4g-32gb-mau-trang-dan-keo-xai-ki.html
http://............/Da-Nang/Can-ban-2-cay-iPhone-4G-32Gb-mau-trang-va-c2-raovat-16645531.html
trang web này lường gạt ACE đừng nhẹ dạ Iphone chính hãng không có giá rẻ thế này,hàng tàu 100%(iphone tàu mua rồi mới thấy hối hận)Khi bán nó lấy hình thật của iphone apple để quảng cáo nhưng trên thực tế không như mong đợi chưa bằng 1/10 của iphone thật.
nonamed
TÍCH CỰC
12 năm
ip4 6chai thi lock hay world deu la hang dung nhe. Sr mod moi up rom chua cai gotv
thquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
đừng ai dại gì mà mua, người bình thường bán iphone cũng biết giá mà bán 8-9 chai chứ không khùng đi bán 6chai đâu. hàng thay ruột thì chắc chắn rồi, hoặc lừa đảo cướp tiền nữa: Vừa rồi có user bên 5giây bị lừa, khi cho xem máy thì đưa iphone thiệt, đến lúc trả tiền, lợi dụng lúc khách móc tiền ra đếm thì nó tráo bỏ iphone trung quốc vào hộp, rồi giao hàng, về nhà mở ra xem mới tá hỏa là đồ dzom. Bi giờ có nhiều chiêu lừa lắm!
zoozoo88
TÍCH CỰC
12 năm
hàng 5K là hàng bảo hành, và đều là Quốc tế hết. Máy bác thuộc dạng đóng lại seal rồi
Có người nhà mới mua hôm nay nhờ mọi người check dùm:
Se ri: 84037D8WA4T
Model: MC605KH
Không hiểu em này là hàng mới hay hàng dựng? Thanks so much!
Cho mình hỏi iphone 4s hàn quốc. Sao lại rẽ hơn nước khác.
Ip4s hàn quốc có người nói đều là hàng dựng. Như vậy đúng hay sai?
Mình đang dùng ip4s korea thấy rất mượt , ........
nhờ các pác sành về iphone kiểm hộ dùm con ip này có fai hàng dựng ko ạ
imei 012847004387601
serial 61144208A4S
e tậu bên hồng kông tháng 12 2011

---------- Post added at 12:57 AM ---------- Previous post was at 12:56 AM ----------

imei 012847004387601
serial 61144208A4S
kieu may MC603KH

---------- Post added at 12:58 AM ---------- Previous post was at 12:57 AM ----------

imei 012847004387601
serial 61144208A4S
kieu may MC603KH
zkissy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hongkong sao lại KH? KH là hàng Hàn Quốc mà bạn.
Hàng HOngkong Model sẽ là ZP nhé.
Máy bạn mình check serial thấy bảo hành EXPIRED hết rồi :cold: Tức là máy mua từ 2010 hoặc đầu 2011 chứ ko phải tháng 12 2011 đâu.
không phải hàng dựng đâu bạn a`, hàng này có thể là ng dùng báo mất máy để lấy máy khác vậy nên trên sevver mới báo như vậy, chứ sx tuần 44/2011 sao hết BH dc. máy này của bạn chỉ active trước lúc bạn mua 1-2 tháng trở lại là cùng,máy này theo mình xài ok hết, chỉ lúc bán lại hơi mất giá 1 tí thôi bạn. thân!
uh iphone cua minh là của hàn quốc. mua bên hồng kông tháng 12 / 2011.mặt sau máy là chu hàn quốc.
Đọc serial thì thay là của tuần 44 năm 2011 nhưng lại hết hạn bảo hành. Như vậy là hàng dựng à.
Máng đựng sim cũng ko khớp với imei và serial của máy.
mua ve dùng roi tra tren mạng có nhiêug hàng dựng nên minh hoi xem máy của minh có fair dưng ko.
NHư zkissy thi la hàng dựng à, dung ko
BlackPanda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác bảo hàng LL với Hàn Quốc thì bị sao ạ, tại em có 1 con hàng Hàn Quốc!
Đừng nhắc thêm chi đau lòng, huhuhuhu.
Điểm nữa là nên tránh xa khi mua IPHONE tại bachlongmobile.com.vn
Chuyên bán hàng cũ đóng hộp làm mới và nói hàng mới.
Chủ tên Tuyển nói chuyện 2 lời
xem hộ mìng với

model : MC603VN . sê ri : 87040EBAA4S
hic mình thấy toppic này dài và mất đi cái trọng tâm của nó, ý mình là ntn. Bây h các pro tổng hợp lại cho anh em tinh tế đi, con biết lần sau mà mua, cụ thể như sau
1. H mua máy ở đâu đảm bảo nhất (web cụ thể)
2. Các loại đuôi, đầu zp, LL hay 5k .........là ntn và xuất hiện ở đâu, nhận biết ở đâu khi mua IP, các loại đuôi, và đặc tính của nó cho ví dụ cụ thể nhé.
3. Web để check sau khi mua ip, check ntn
4. Mình cũng ko hiểu tại sao nhiều người chê IP hàn quốc, vậy Ip nước nào tốt và đuôi, đầu ntn

Hi vọng có cái topic tổng hợp như vậy, anh em tinh tế nhìn vào có thể biết mà mua IP, và check xem IP hiện có của mình
gacondkh
TÍCH CỰC
12 năm
Hic ham hố iphone mà mỗi tội hơi bị thiếu hiểu biết, Bác nào cho em xin địa chỉ cửa hàng nào có uy tín e khênh một e về nhà vật nhau với.:sluggish::cloud9:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019