Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Diễn biến chính của phiên tòa xử vụ kiện giữa Apple và Samsung

babybungbu
31/7/2012 21:32Phản hồi: 720
720 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bí.ngô
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là kinh doanh nó phải như vậy, anh tốt thì chúng tôi sẽ học hỏi, chúng ta cùng cải tiến, cùng phát triển. Ai tốt hơn, ai nhanh hơn, ai có giá thành hợp lý hơn sẽ được lòng khách hàng. Cứ cho rằng mọi thứ là của mình và tất cả những thứ khác na ná vậy là bắt chước thì bao giờ thế giới công nghệ phát triển được! Tốt nhất anh Táo anh Sam làm hòa bắt tay nhau sản xuất cho ae TT nhiều siêu phẩm hơn nữa 😆
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Na
Ná chổ nào chỉ coi ? Cả bọn không ai có nút HOME như Iphone.
Hai "đại gia" di động đang đánh nhau ác liệt quá, các "tiểu gia" tranh thủ xả hàng đi!<---------- để anh em hưởng lợi, ngư ông đánh nhau, cá reo hò cổ vũ 😁
Cái thằng apple muốn ss chế tạo điện thoại giống quả trứng, hoặc hình chữ A, B, C... nó mới chịu nghe, chứ không được có hình chữ nhật dẹt ấy mà , trong khi điện thoại hình chữ nhật, bo tròn 4 góc có từ lâu rồi , lúc đó mọi người còn chưa biết apple là ai nữa ( Điển hình là o2 mini ) đấy, qua quá trình phát triển của công nghệ người ta cũng nhận ra rằng đó là cái tối ưu nhất để làm ra smart fone giống như quá trình phát triển tự nhiên vậy thì người ta làm thôi, đâu phải mình thằng apple làm ( mặc dù những đường nét của ss đôi khi cũng giống apple một cách hơi quá đáng thật hehe )
Ngồi đó mà đoán già đoán non, các thành viên cá độ ai thắng đi, thắng trong thời gian bao lâu, và bao nhiêu người cùng ý kiến với bạn 😁 =)))
Một khi bạn đã có ý muốn tấn công ai, bạn phải chuẩn bị đủ vũ khí, trữ sẵn lương thực rồi mới ra tay, kẻ đánh trước luôn luôn là kẻ ưu thế, trog trường hợp này là Apple. SS là bên bị tấn công & ép vào thế phòng thủ chắc chắn sẽ bất lợi hơn nhìu. Apple giờ là ông vua của Smartphone rồi, giờ hãy chờ xem bản lĩnh của chàng nổi loạn Robin Hood SS như thế nào để chống chọi cả 1 đế chế Apple thôi 😃 nếu nói nôm na thì SS đang cướp của kẻ giàu chia cho kẻ nghèo, các bạn có thấy như thế ko? 😃 Nhờ có SS mà bây giờ SV nghèo như chúng mình cũng sờ được vào smartphone đấy. Apple thì đừng hòng.<---- Thời sinh viên nhiều người cũng nghĩ như bạn, trong đó có mình, đúng là cách nghĩ của sv 😃)) , Đây là tranh chấp thương mại, bản quyền, ảnh hưởng đến lợi ích của bản thân họ, trong trường hợp này chẳng ai nghĩ cho người nghèo cả 😃))
Em té đây,hết đọc nổi rồi 😁
CÂU HỎI: Tại sao cũng dùng HĐH Android mà giá bán của SS thường rẻ hơn sf của Sony, HTC trong khi vẫn đảm bảo mức lợi nhuận tốt nhất
CÂU TRẢ LỜI:
1. Sf SS thường dùng vật liệu rẻ tiền
2. Bản thân SS tự sx nhiều phần cứng như chip, màn hình
3. Chi phí thiết kế gần như ko có vì do sao chép của Apple là chính
Do đó giá thành hạ và giá bán có thể thấp hơn sf cùng loại các hãng khác
Cứ nhìn những tài liệu Apple đưa ra là biết để thiết kế một mẫu smp phải tốn kém tiền bạc và thời gian như thế nào
Nên ss thua kiện và trả tiền bồi thường cho Apple là hoàn toàn hợp đạo lý
@sschonlui Phán cứ như các nhà phân tích kinh tế, thật là khâm phục...
1. Dùng vật liệu cao cấp thì chê giá cao, đắt quá, dùng vật liệu nhựa thì nói là rẻ tiền, vậy chắc phải làm vật liệu cao cấp mà giá phải rẻ nữa mới vừa lòng bạn ha
2. Nghe đx mỗi câu này là có hiểu biết chút xíu, SS có giá hợp lý hơn so w đối thủ là do có thể tự sản xuất đx nhìu thành phần quan trọng của 1 smartphone như màn hình, chip xử lý, ram, bộ nhớ... trong khi các hãng khác như Sony, HTC... thì phải đi mua linh kiện về rùi mới ráp lại thì chi phí cao hơn là bình thường
3. Toà chưa phán mà nghe bạn nói cứ như chánh án tối cao ra phán quyết vậy, còn cái vụ chi phí thiết kế của Samsung gần như ko có và Apple phải đầu tư rất nhìu thì mình cứ tưởng bạn làm trong 2 cty này ak, nắm rõ toàn bộ chi phí sán xuất và thiết kế hả, xin hỏi bạn ai xác mình thông tin đó là đúng hay là bạn chỉ phán theo kiểu tát nước theo mưa, hùa theo đám đông thui
@jirowang Chờ toà tuyên là biết thôi
Hay là đến lúc đó lại bảo Toà của Mỹ bênh Apple
Chỉ có nhiều người vì thích dùng đồ rẻ mới mù quáng ko thấy ss làm hàng nhái thui, bởi vậy thị trường VN mới có đất cho hàng nhái tràn lan
Ko phải ss đặt nhà máy sx ở VN vì nhân công rẻ đâu, mà vì sx hàng nhái hàng dỏm ở VN dễ hơn các quốc gia khác chứ chẳng hay ho gì đâu
@sschonlui Toà án bênh ko chưa bik mà thấy có người phán như Thánh sống rùi, kiến thức ko bik bao nhiu mà chém gió thấy ghê ak, theo như Thánh nói thì bao nhiêu triệu người xài đt Samsung toàn là ng ko có kiến thức, ham rẻ nên mới mua đồ nhái xài đây mà, vậy phải ráng theo Thánh học hỏi xài đồ mắc rùi...
Chuyện ngta đặt nhà máy sx ở đâu ngta có tính toán, có kế hoạch hẳn hoi hết ha, nếu lý do đơn giản như bạn nói thì SS nên chọn TQ ak, trình độ nhái của nó hơn VN nhìu, VN phải kêu nó bằng sư ông rùi...
P/S : càng nói càng lộ cái ngu...
@@ ;)
thằng apple mà thắng thì tiếp theo nó sẽ kiện thằng huawel (doanh số của huawel đứng thứ 3 TG ) và nó sẽ kiện đến khi ko còn hãng nào địch nổi nó nữa , mà nếu bảo apple có cái viền KL và ĐT hình chữ nhật thì từ Nokia đã có từ lâu rùi
ai thắng thì những người SD SMP vẫn là khổ nhất , không phải là tin vui đâu mà mấy bạn cứ mừng
Thiết kế của ss trước khi có ip nó thế này

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF
Vậy nên, đừng giả vờ mù mắt các anti nhé.
Hình cn, màn phẳng, nút chính giữa, bo tròn kìa, lù lù như trái đất

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Yeah!!! \m/
Thời đại của chiếc dtdd thông minh thì Samsung vs Apple (vì nhiều lí do dài dòng),chờ toà án tiếp...ngáp cái đã!!!!
Giờ chuyển qua mẫu chuyện vui chút nhá,xin đừng ném đá em :d
Mình cho bạn 2 cái logo,1 của SAMSUNG(logo mặc định SS các bạn đã biết),1 là của Apple(quả táo khuyết),và yêu cầu bạn dán lên xe máy của bạn ở bất cứ điểm nào bạn thích,thì bạn sẽ chọn logo nào để dán???? =)) em giỡn chút.
@hieu_electronics riêng mình thì thấy dán cái nào cũng bựa vì ép bồ và sam chả dính gì đến xe máy..còn ai nghĩ dán logo ép bồ vào xe chứng tỏ mình xài hàng táo hàng đắt thì càng bựa hơn
@hieu_electronics Sao không đeo cái biển " tôi đang dùng hàng táo" vào cổ cho mọi người biết, dán logo làm gì?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Ngáp!!! Em té đây :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019