Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại không kết nối được wifi

qwerasdfzxcv
4/4/2011 14:55Phản hồi: 13
Mình đang dùng N97 và E72 cả 2 con đều k thể kết nối đến wifi mà rõ ràng nó nhận tín hiệu wifi nhưng k vào mạng được .Laptop của mình thì vẫn vào như thường , mang điện thoại ra hàng thì vẫn vào được wifi ,mọi người có ai biết thì chỉ mình vs
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

movado_38
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ chuẩn wifi của nhà bạn ko phù hợp với đt của bạn
thường nó phát hiện wifi nhưng bạn phải vào cài đặt kết nối nó vào đt mí sử dụng đc.
Chứ chỉ phát hiện mà bạn ko nết nối thì nó ko vào đc.vì nó chưa có đích mạng
Bạn cài đặt lại địa chỉ IP của wifi trong máy là vào được, máy mình cũng không vào được wifi ở cơ quan, nhưng ở nhà vẫn vào được bình thường, sau khi cài lại IP là vào được thui
@movado_38 bạn cho mìh hỏi là máy mình nhận được tín hiệu nhưng khi vào thì nó hiện Bình thường: tính năng không được hỗ trợ là sao bạn.
@ngocthaopham Cho mình hỏi làm sao cài đặt lại địa chỉ ip của điện thoại để kết nối được wifi ak
Máy mình cũng bị giống giống vậy, tuy nó kết nối được vào mạng wifi nhưng khi duyệt web nó lại tự tắt wifi mà nhãy qua 3G 😔(
ai biết cách chỉ giùm:(
cojhot123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc wifi nhà bạn đang để bào mật theo chuẩn cao hơn điện thoại có thể kết nối... nên hạ chuẩn bảo mật xuống là WPA-Personal
Mình cũng gặp vấn đề này và đã sửa thành công.
Nếu làm theo mình mà được thì Thank nhá 😃
@cojhot123 bạn giup mình voi làm sao hạ chuân bảo mật xuống là WPA-Personal được.
@trang kỷ đăng nhập vào router, vào menu Sercurity. Sẽ có lựa chọn bảo mật cho bạn.
bạn ngocthaopham ơi. chỉ dùm mình chi tiết cài lại IP như thế nào vậy ? cụ thể là điền những gì vào mục IP đó?? Tks
chạy lại pm xem sao
Mình dùng hệ ĐH androis trước đây cũng bị như vậy, wifi nơi khác vào được nhưng ở cơ quan không vào được. Các bạn thử vào cài đặt mạng wifi -> cài đặt nâng cao -> đánh dấu ô DLNA IP - tự động thử xem
trungmin8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
May quá. Mò mãi mới ra. Chả là xóm trọ em. thì nhà anh chủ nhà có con router TP-link, em lại thửa được con Router Linksys ở công ty về, loay hoay mãi, cấu hình đúng máy tính bắt wifi thì vào ầm ầm, duy chỉ có điện thoại không vào được. Nguyên nhân là con ruouter nhà anh chủ 192.186.0.1 em đặt nguyên xi con linksys cũng 192.168.0.1 nên nó bị xung. Loay hoa 1 hồi e đổi ip con Linksys thành 192.168.0.2 điện thoai bắt được wifi, chạy ầm ầm. Bác nào gặp phái trường hợp giống em cứ thế mà làm nhóe. Thân ái, quyết lái. Do ko đúng chuyên môn nên em viết sai tên gọi
Em dùng bộ phát wifi TP-LINK TL-WR740N. Đang ở HN dùng bình thường. Mang về quê thì điện thoại kết nối được với wifi, đăng nhập vào Router được nhưng không vào mạng được trong khi máy tính chạy wifi bình thường (em đăng post này qua wifi).
Em đã đổi cả tên, khởi động lại mấy lần rồi vẫn không được. Bác nào có cách gì khắc phục chỉ giúp em với !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019