Điện thoại tầm trung SKY Vega IM-A650S, AMOLED,CPU 1Ghz, android 2.2

hong_anh_gau
25/9/2011 17:45Phản hồi: 292
Điện thoại tầm trung SKY Vega IM-A650S, AMOLED,CPU 1Ghz, android 2.2
I-Giới thiệu chung

Sky IM-A650S là mẫu máy mới của hãng sản xuất điện thoại di động Pantech. Ở Việt Nam, thương hiệu SKY còn rất mới mẻ, nhưng các bạn dùng S-fone thì đã khá quen thuộc với các sản phẩm SKY sử dụng bởi nhà cung cấp dịch vụ S-Fone(ví dụ: Sky IM-8400).
IM-A650S là chiếc điện thoại ra đời trước chiếc máy đình đám IM-A770K (CPU Dual core1,5Ghz), đàn anh A650S này được trang bị bộ vi xử lý 1Ghz, tên mã QSD8250, và chạy android 2.2.1. Thiết kế mặt trước IM-A650S mang hơi hướng chung của dòng SKY, với hai phím cảm ứng Option, Back và một phím cứng Home ở giữa,theo anh sonlazio: đó là sự sáng tạo của Pantech trong trong phím bấm. SKY cũng trang bị cho A650S 2 lắp lưng: Một lắp lưng trơn có hoa văn, và một nắp lưng mịn để bạn có thể thay đổi. Tổng quan máy có thiết kế rất đẹp, với viền mạ crom bao quanh màn hình chống xước, nắp lưng có thiết kế bo tròn các cạnh, phần đuôi máy có chút giống với HTC,nhưng để ý kỹ chúng ta sẽ thấy đó là nét mà các kỹ sư Pantech đã chăm chút cho máy,cầm SKY trên tay bạn sẽ cảm thấy không bị lạc với thiết kế của các máy android khác.

292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G9 every one !
@hong_anh_gau bac co con ron rom sky 650s ko cho em xin voi!co rom tieng viet or rom cook thi tot qua ah!thanks bac trc
msdientu
TÍCH CỰC
13 năm
Mới nghe thì Sky IM-A650S không có gì đặc biêt, Nhưng thực sự đây là 1 máy ĐT rất được ưu chuộng ở Hàn. Cám ơn hong_anh_gau đã cho anh em cái nhìn tổng quan về 1 chú dế khủng
Anh ko thích con này lắm nhưng vẫn ủng hộ chú nhiệt tình!
Vậy thì anh hãy sờ tận tay nhìn tận mắt chú dễ này nhé! Nó rất thú vị đấy. Nó là chiếc điện thoại giành cho những người cần sự ổn định.
Comment giống hienlove2009

- Con này nhược điểm ROM có sao dùng vậy, đây là nhược điểm lớn nhất, muốn trải nghiệm các bản ROM hầu như không thể hoặc phải chờ 1 thời gian rất dài nữa ... 😃
Bác Thạch đây rồi 😃 Bác có cao kiến gì về việc chế ROM cho em này ko ạ ?
Nhiều rom nhưng phải ổn định, nhiều rom quá up đi up lại lại chán. Nói chung cũng để chơi game, nghe nhạc, xem phim, lướt web...Rom ổn định là được rồi. Đâu cần nhiều làm gì....
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Này thì Up lên cho chú , bài hay đấy
thanks a đã có bài nhận xét chi tiết
Em này thật sự là hợp lý với tầm giá. Dùng ổn định và thích hợp với ai ít vọc vạch. Tiếc là cái Logo SKY đã làm ảnh hưởng khá lớn đến sự lựa chọn của mọi người khi tiếp xúc với em nó.
Ủng hộ em trai
Chưa dùng Android bao giờ?
Cũng muốn dùng thử.
với những người đã dùng ăn roi rồi. thì sky là một lựa chọn sáng suốt bạn muốn vọc nó thì phải tự chế biến thôi. Mình cũng đang châm cứu xem em nó có cái nào hợp hợp rồi xào nấu lên xem sao. Nhanh thôi khoảng tháng nữa dễ mà có cái cho anh em mổ xẻ đấy
Con này cơ bản ổn nhưng giá phải tốt thì mới ngon. Ram nhiều hơn xt720, kiểu dáng good hơn xt720 và xt800w ...

Sent from Evolution Galaxy S II
Hiện tại, bên Hàn giá em này rơi vào khoảng 300.000 won cho bản đã unlock
longccf
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đông ý với bác chủ thớt là con này kiểu dáng thanh lịch, gọn gàng và phải nói là đẹp, nhẹ. Cấu hình máy rất ổn cho việc chơi game, lướt web. Đồng thời cảm ứng cũng rất mượt mà. Mạo muội đưa thêm ít ý kiến:
- Ngoài việc ít rom cho em này ra, ko có gì để chê bai em A650 vào thời điểm này vì nhìn vào giá hàng xách tay Hàn Quốc thì em này cấu hình cao mà giá lại rất tốt, nhưng ngược lại máy lại có sự ổn định cao.
- Mới xài dòng ăn roi này tôi cũng rất ngại hiện tượng treo máy... nhưng khi dùng em này thì chưa thấy hiện tượng đó xuất hiện.
- Máy bóc hộp vẫn dùng rom 2.1 nên phải up lên 2.2.1 . Nhưng bản rom này phần keyboard tiếng Anh lại hơi ngu ở chỗ nó ko tự động hiển thị chữ hoa sau dấu chấm. Giải pháp là cài bộ gõ của bác Kỳ Nam nên rất là good cho cả tiếng anh và Việt.
- Màu lựa chọn cũng hơi ít, nhưng dòng máy được 2 màu phải nói là rất sang là màu trắng và màu đen. Các máy đều có 2 ốp lưng gồm 1 bóng và 1 hơi sần. Nhưng nên dùng bao silicon cho máy vì ốp lưng trông tuy sang nhưng lại dễ xước.
Các cao thủ cho thêm ít đánh giá nếu có gì chưa chuẩn hay còn thiếu nhé.
@longccf cho e hỏi chơi game trên sky có thích k bạn? mấy game nặng như pes chẳng hạn?
hanoians
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã cầm thử em này, rất chắc chắn và khá đẹp
arclex
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp lắm 😁 có cho đổi ko em hjhj ^^!
Bác lại đùa rồi, Hai tay ba chân mỗi tay 1 em DHD, BB9100, XT800W mà vẫn còn tơ tưởng tới em A650S ah nha =))
Em này nhiều màu sắc để lựa chọn thật, Rất hợp với giới trẻ. Vote 1 phiếu cho bác chủ thớt
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
em này không biết có rom 2.3 chưa các bác nhỉ
q128
TÍCH CỰC
12 năm
thiết kế cảm nhận cá nhân mình là koh có phog cách của đt android, nhìn như mấy em cảm ứng koh có hdh ấy
không thấy giá nhỉ
Ở ngoài máy nhìn đẹp hơn trong hình đấy bạn ạ 😃

Gửi từ IM-A650S của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
ncongluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp cấu hình cũng đc, băn khoăn ở chỗ con này ít room quá với lại không biết lỡ có hư thì thay linh kiện có không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019