Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điều khiển iPhone bằng Magic Mouse?

Didu
4/1/2010 16:52Phản hồi: 23
Bạn có thể kết nối một chú chuột bluetooth tới iPhone? Bạn có thể điều khiển mọi hoạt động của iPhone từ chú chuột đó? Câu trả lời là có. Chỉ với một ứng dụng của BTstack là bạn đã có thể kết nối chú chuột hiện đại Magic Mouse với iPhone thông qua bluetooth, thay vì dùng màn hình cảm ứng, lúc này bạn đã có thể điều khiển iPhone thông qua Magic Mouse như trên máy tính vậy.

Việc kết nối Magic Mouse với iPhone tương tự như đối với máy tính, khi đã được kết nối thì Magic Mouse hoạt động khá trơn tru, không có độ trễ, phản ứng khá nhanh trên một màn hình tương đối bé như iPhone (3.5"). BTstack đã từng có một ứng dụng giúp kết nối bàn phím ngoài với iPhone, lần này bàn phím đó được thay bởi một bàn phím ảo laser và một chú chuột Magic Mouse. Chiếc bàn phím ảo này mang tên Celluon CL800BT, nó có thể hoạt động tốt ở những bề mặt bằng phẳng như trên mặt bàn chẳng hạn.

Nguồn: BTstack
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanz
TÍCH CỰC
14 năm
dùng con chuột này chơi game bắng súng hay phết 😃
wow, nhìn cái bàn phím Hot quá nhỉ 😁,, Đồ của apple thì sync với nhau mình nghĩ nó là điều hiển nhiên thôi :D
pphuc96
TÍCH CỰC
14 năm
wow đã quá kg biết giá cả sao nhỉ mong rằng rẻ thì mới dám mua đc mắc thì ...............bó tay luôn
Ngày bàn fím ảo lazer được tích hợp vào thiết bị di động ko xa nưa rồi. Má ơi nôn quá........!
Chơi C.S sướng lắm 😁
Thấy cái bàn phím là biết không phải rẻ rồi, nhưng sao bác chủ thớt không review cái bàn phms luôn ta, type 10 ngón được không không biết...
Tuyệt ! Con chuột ý chiếu ra cái bàn phím trên bàn đấy à ? hay quá nhỉ ! :p
Mr.Single
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái bàn fím là có 1 thiết bị khác chíu ra, là cái cục fía trc con chuột chứ ko fải con chuột chíu ra đâu bác
Vẫn chưa có dịp đc Test cái bàn fím này. ko bít cái type trơn tru như bàn fím bt ko 😃
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã có soft BTshack trên cydia, nhưng chưa có key vào mouse test. Mà tất cả key mouse bluetooth đều dùng đc hay chỉ mỗi của apple mới xài đc nhỉ
Tedy186
TÍCH CỰC
14 năm
Cái bàn phím kiểu này thực chất đã có từ lâu rồi từ thời pocket PC cũng đã có rồi nhưng chỉ kết nối được với PC và một số điện thoại thôi và giá của em nó cũng không phải quá đắt lắm đâu tầm 150$. Hiện mình cũng đang có 2 cái anh em nào cần thì pm nhé
Em chỉ cần người trong hình 😁:D
Cái bàn phím đó được bình chọn là một trong những sản phẩm công nghệ tệ nhất năm 2007 hay 2006 gì đó. Ở VN cách đây vài năm có nhiều người bán giá khoảng 100usd. Nhìn thế thôi chứ chắc là không có sài được.
chuột có vẻ hơi giật 1 chút. k mượt cho lắm. phải công nhận ip nhiều đồ chơi thật
Cái keyboard đó 219$ T_T
angel2706
TÍCH CỰC
14 năm
Bàn phím đó nhìn hay hay vậy thôi. Em nghĩ gõ 10 ngón là nó chịu chết! Tại cả bàn tay che hết cả bàn phím rồi, nó chả phân biệt được mình gõ phím gì đâu =))
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn ngon quá, cái bàn phím ảo ấy
kuldokk
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái bàn phím đấy thấy trên ebay ra bán tầm 200 Euro 😔
các bác ai biết cho em hỏi ! có phải chuột bluetooth nào cũng xài được ko ?! và APP nào hổ trợ em IP !? thanks cả nhà !
- Chiều nay mới test trên chuột Bluetooth logitech thấy không được ( Có thể chỉ là chuột của Apple ),chút nữa test tiếp con BT mighty mouse của Apple sẽ báo cáo lại sau.
Sao iPhone lại chạy đc MultiTask nhỉ....😁:D:D
chuột thì bt, nhưg bàn fím thì hot wá!@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019