Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DJI chính thức công bố Phantom 3: Camera 12MP, quay video 4K, hệ thống Visual Positioning

Gia Tường
9/4/2015 2:28Phản hồi: 73
DJI chính thức công bố Phantom 3: Camera 12MP, quay video 4K, hệ thống Visual Positioning
phantom 3 tinhte.jpg
Hãng sản xuất máy bay Drone DJI vừa chính thức trình làng chiếc Phantom 3, kế thừa cho sự thành công vang dội của dòng DJI Phantom 2 trước đó. Chiếc máy bay Drone mới này bao gồm camera đi kèm đã có thể quay được video 4K và có một vài tuỳ chỉnh về cách bay để phù hợp hơn với nhu cầu quay phim. Với bản nâng cấp này, DJI hướng đến sự phổ cập về 4K trong lĩnh vực nhiếp ảnh, làm phim trên không với mức chi phí đầu tư rất hợp lý.

Phantom 3 được giới thiệu với 2 phiên bản: Phiên bản Advanced quay phim Full HD 1080p 60fps hoặc phiên bản Professional quay video 4K 30p. Cảm biến bên trong có kích thước 1/2.3" có thể chụp ảnh tĩnh 12 megapixel ở định dạng JPEG hoặc DNG RAW. Riêng về video 4K, Phantom 3 có 2 chế độ là 4K DCI (4096 x 2160) 24p và 4K UHD (3840 x 2160) 30p. Cảm biến mới có kích thước lớn hơn các camera của Phantom 1 và 2, nhờ đó Phantom 3 có thể cho ra ảnh/video chất lượng tốt hơn trong điều kiện thiếu sáng. Ống kính của camera có khẩu độ lớn nhất F/2.4, cho góc nhìn rộng 94 độ. DJI cho biết ống kính của camera được thiết kế đặc biệt để chống méo ở vùng rìa ảnh. DJI cũng không quên trang bị gimbal 3 chiều để chống rung cho camera này. Các thông số còn lại như ISO, tốc độ màn trập, +-EV đều được điều khiển thông qua ứng dụng DJI Pilot hoặc thông qua thiết bị điều khiển mặt đất.

Để phù hợp hơn với nhu cầu quay phim trên không Phantom 3 được trang bị một hệ thống định vị đặc biệt Visual Positioning. Hệ thống này sử dụng các cảm biến tích hợp để giữ máy bay lơ lửng ở một vị trí cố định mà không cần GPS, giúp cho người dùng có thể dễ điều khiển Phantom 3 trong một không gian chật hẹp. Máy bay có thể cất cảnh và hạ cánh chỉ với một nút bấm đơn giản. Đối với nhu cầu Stream ảnh trực tiếp, DJI trang bị cho Phantom 3 công nghệ DJI Lightbridge với khả năng stream trực tiếp hình ảnh về thiết bị điều khiển mặt đất trong phạm vi 1.6km ở độ phân giải 720p. DJI tự tin cho biết hệ thống này hoạt động gần như không có độ trễ. Một ứng dụng trả phí cũng được DJI cung cấp để truyền trực tiếp hình ảnh từ Phantom 3 lên Youtube.

Screen Shot 2015-04-09 at 9.19.58 AM.png
Mô phỏng hệ thống Visual Positioning của Phantom 3​

Giá mà DJI công bố cho phiên bản Advanced quay video FullHD là $1000, xấp xỉ 21 triệu đồng. Giá cho phiên bản Professional là $1259, xấp xỉ 27 triệu đồng và sẽ được bán ra cuối tháng 4 này. Đây thực sự là một mức giá hấp dẫn cho một mẫu máy bay Drone tốt như Phantom, khi mà thương hiệu và chất lượng đã được khẳng định thông qua độ phổ biến của mẫu máy bay này trên toàn thế giới.

Bạn có thể đặt hàng ngay tại đây: Phiên bản Advanced - Phiên bản Professional

Ảnh chụp từ chiếc DJI Phantom 3:

Một số đoạn video quay từ Phantom 3:

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenzoxd107
TÍCH CỰC
9 năm
Đau lòng khi vừa mua phantom 2 vision + được 1 tháng. Con mới ra còn rẻ hơn cả con cũ 😔
kenzoxd107
TÍCH CỰC
9 năm
@matrix8145 Bạn ship về hoặc tìm cửa hàng DJI. Mình đang cần bán 1 con Phantom 2 vision + V3 đây. Bác thích thì inbox mình nhé 😃

kenzoxd107
TÍCH CỰC
9 năm
@timelessOFtitan Đấu giá hụt thì nó trả lại toàn bộ tiền đấu hay mất % bác
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@timelessOFtitan Cái ebay.vn nó ntn vậy bác. e nghĩ nó là h àng fake chứ ? mua đc ở đó ko bác. yên tâm ko ạ
Justin Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenzoxd107 Vì Gopro cũng sắp có Drone, chưa kể có vài hãng cũng bán trên Amazon.

Tình trạng Pre-order trên Amazon và web DJI vẫn bt. Giao hàng đúng ngày 15/5

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này thiết kế đẹp quá nhỉ, xem qua ảnh chụp chất lượng tương đối tốt
mua ở đâu vậy các bác nhìn đã quá
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangphithanh 15 lý thái tổ.
@sony x1 hỏi vậy cho có chứ chưa có tiền mua bác ơi.khi nào cần mưa cho dễ
Em lạc hậu, trước cứ tưởng quay mấy cái này xài cần cẩu hay máy bay trực thăng chứ... có cả camera bay luôn, hay nhở
@boo.boo12 Bụi đời Chợ Lớn cũng dùng máy bay trên không đề quay phim đó bạn.
bazokaster
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết dòng này đã hạn chế lỗi flyway chưa nhỉ. Các bác tham khảo thêm link này nhé https://www.ifixit.com/Wiki/Drone_DJI_Phantom_FlyAway
Thích cực kì. giá rẻ hơn ip6+ :p
dm thèm quá (Thèm inspire 1 quá 😁 )
taihoa1801
ĐẠI BÀNG
9 năm
qúa đẹp, quá rẻ cho 1 tá công nghệ cao
kèo thơm, bác nào cần inbox em nhé
tầm sang tháng hàng về nhé cac
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
21 triệu phải ko các bác. rẻ vậy nhỉ, không biết cái đấy bay đc bao lâu nhỉ ? 😁
nhìn ngon muốn mua luôn :D
Con này đỉnh quá nhỉ, chắc cố gắng đầu tư 1 con
hsoncd
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết luật pháp mình quy định về thiết bị bay và quay phim trên không như thế nào nhỉ?
@hsoncd cái này chưa có luật rõ ràng nhưng nên hạn chế các vùng nhạy cảm kẻo lên phường xơi nước
20cent
TÍCH CỰC
9 năm
thích inspire 1 hơn... hichic... không thấy nói vè pin... chắc cũng 15p đỗ lại! chưa thấy con nào trâu hơn
@Freeze_fox Inbox mình hay email: nguyend.lam@gmail.com nha bạn. Về Phantom 2 H4 - 3D
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jamesnguyen2511 Đã gửi mail ;)
@Freeze_fox Inspire 1 phân khúc khác giá chát hơn nhiều so với phantom, so sánh với nhau sao được
Ngon quá ....
traiheogiong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có tiền nhưng mình thấy mức giá quá hợp lý, ko thấy mắc chút nào.
devx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thấy đề cập gì tới thời gian hoạt động tối đa nhỉ?
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
9 năm
@devx 23p là tối đa, chế độ ATTI, khoog gps và trong điều kiện không có gió nhé bạn
Mình có Inspire1 rùi nên chả thèm con này =))))))
Bạn nào thích và Channel của mình xem video mình quay từ DJI Inspire 1: https://www.youtube.com/channel/UCDQsFT9yS1JlXkJt9P9kmeQ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019