DKT giới thiệu Bizweb Sky 10, mở rộng hợp tác trong thương mại điện tử

QuanNDD
30/8/2015 15:55Phản hồi: 65
DKT giới thiệu Bizweb Sky 10, mở rộng hợp tác trong thương mại điện tử

Sau sự kiện Partner Day vừa diễn ra tại Hà Nội vào đầu tuần trước, DKT tiếp tục giới thiệu đến các đối tác khu vực Tp. Hồ Chí Minh phiên bản Bizweb Sky 10, nền tảng thương mại điện tử mô hình mở (open platform) mới và cung cấp nhiều tiện ích hỗ việc bán hàng trực tuyến đơn giản, hiệu quả hơn.

Ông Trần Trọng Tuyến, Giám đốc điều hành Bizweb.vn cho biết với khoảng hơn 10.000 khách hàng hiện có, Bizweb nhận thấy nếu chỉ hoạt động độc lập thì dù cố gắng đến mức cao nhất vẫn chưa thể đáp ứng đầy đủ yêu cầu từ người dùng. Việc ra mắt Bizweb Sky 10, Bizweb không đơn thuần cung cấp một nền tảng trực tuyến mà sẽ mở rộng việc hợp tác cùng nhiều đối tác nhằm mang lại giải pháp bán hàng toàn diện và đơn giản hơn.

Chẳng hạn trường hợp tự triển khai một website bán hàng trực tuyến, khách hàng phải mất nhiều thời gian chuẩn bị tất cả những tính năng cần có của một website, từ khâu chọn domain và hosting, thiết kế giao diện web, phát triển nội dung cho đến việc hoạch định chiến lược marketing, SEO và cả dịch vụ hỗ trợ, chăm sóc khách hàng.

Với Bizweb Sky 10, sự có mặt của bên cung cấp dịch vụ thứ ba sẽ tạo ra một hệ sinh thái bền vững, bao gồm các đối tác phát triển ứng dụng, thiết kế giao diện website, chụp ảnh quảng bá sản phẩm, tiếp thị nội dung, SEO và cả những chương trình tiếp thị liên kết (affiliate). Về phía doanh nghiệp chỉ tập trung vào mục tiêu kinh doanh mà thôi, ông Tuyến chia sẻ.

Hiện Bizweb đã hợp tác với một số đối tác tiêu biểu như Applancer, nền tảng gia công ứng dụng di động chuyên biệt, dịch vụ chăm sóc website (webdoctor.vn), dịch vụ vận chuyển hàng hóa (giaohangnhanh.vn), hỗ trợ khách hàng qua live chat (subiz.com), quảng cáo qua tin nhắn SMS (vietguys.biz), phần mềm quản lý bán hàng (sapo.vn) hoặc giúp người mua tham khảo giá sản phẩm qua websosanh.vn.

Trong thời gian tới, Bizweb luôn mong muốn hợp tác cùng nhiều đối tác là các nhà cung cấp dịch vụ và ứng dụng trong lĩnh vực thương mại điện tử để mang lại nhiều lựa chọn hơn cho khách hàng, kết nối theo mô hình networking để mang lại lợi ích cho cả đôi bên, vị giám đốc điều hành Bizweb.vn chia sẻ thêm.

Xem thêm hình ảnh sự kiện Partner Day tại khu vực Tp. Hồ Chí Minh

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Join cùng thằng này cũng ngon đấy, hơn 10k khách hàng cơ mà. Có khi mình cũng làm 1slot Chuyên gia SEO mới đc 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ hơn 10.000 thôi à.
King1327
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Mấy ngày nay lên tinh tế lúc nào cũng thấy bác comment trang đầu. Coi bộ thay thế bác cardmanhinh rồi
@Stuart Con số thực tế hiện giờ đã lên đến hơn 11.000 khách hàng trả phí sử dụng chính thức và xin khẳng định luôn với bác rằng Bizweb hiện đang có nhiều khách hàng nhất trong số các dịch vụ cung cấp giải pháp bán hàng online toàn diện trên thị trường hiện nay.
Bác có thể tham khảo thêm những thông tin khác trên Google về Bizweb để có thể hiểu rõ hơn về dịch vụ của bên em nhé.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng web của thằng bizweb thấy khá ngon... Ủng hộ bizwweb, mà cái phiên bản 10 này thấy hấp dẫn thật, nhưng chắc cũng ngốn tiền đầu tư không nhỏ của chủ web vì quá trời thằng nhảy vào cung cấp và lấy tiền
@Amuadi.Com Đây là cái mà ai cũng lo ngại nhất. Dịch vụ trả tiền ấy mà. Nhưng thật chất tùy vào lĩnh vực KD thôi bác ạ, nên lựa chọn những app phù hợp với mình, đa số là free, còn mấy app ngoài thì nên test kỹ nhé. Cái này chắc nhân viên biz sẽ hỗ trợ thôi
nhìn cái ghế ngồi gớm quá vậy !
giao diện ít, mã nguồn không mở, sau này cập nhật thêm tính năng thì tốn kém đúng ko bizweb?
@Bizweb.vn Cái giao diện mobile quá nhàm chán bạn ạ.
Đang dùng dịch vụ bên bạn thấy tốc độ ổn nhưng ghét cái không cho gia hạn 1 năm mà bắt gia hạn 2 năm, chả thấy bên nào ép khách hàng như vậy cả.
@nhthien-pp Giao diện Responsive thì bản trên mobile sẽ tự động thay đổi như bản trên web mà bác.
Thực ra bên em đã kinh doanh 7 năm nay và nhận thấy 90% khách hàng sau khi gia hạn một năm sẽ gia hạn tiếp thêm 1 năm nữa (đối với những người sử dụng gói eGold) nên dùng cách gia hạn 2 năm luôn bác ạ. Hơn nữa giá gói 2 năm cũng ưu đãi hơn 1 năm nhiều. Nên bác yên tâm là Bizweb luôn mang đến những gì tối ưu nhất cho khách hàng nhé : )
vitsieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Em dùng Bizweb hơn 1 năm rồi và chưa từng bỏ thêm đồng nào đây bác
@Bảo hộ moto Tài Đạt Không hẳn nhé bạn. sẽ có rất nhiều tem mẫu cũng như tính năng miễn phí. Tu nhiên tùy theo lĩnh vực và nhu cầu của KH Bizweb sẽ đưa ra những gợi ý phù hợp nhất nhé
tiêu đề nên thêm chữ
thì hợp hơn
ko like mấy chú này lắm - làm nền tảng mở khác như wordpress / jomla / cs cart còn có khả năng mở rộng tính năng , update giao diện định kỳ, còn mấy chú này thì bó trong 1 cái khung template.
@hoangduy203 Với phiên bản mới Bizweb Sky, bác có thể mở rộng tính năng không giới hạn, tích hợp đủ thứ phần mềm, app các kiểu cho website. Bác tham khảo: https://apps.bizweb.vn/ để biết rõ hơn về những gì có thể tích hợp thêm cho website ạ. Dự kiến đến cuối năm Bizweb sẽ có hơn 100 app (chưa kể những private app của người dùng đặt riêng hoặc tự cài).
Giao diện thì bên em nhiều mẫu lắm, bác thay luôn giao diện mới cũng được chứ không chỉ update bình thường nhé 😃
"Với Bizweb Sky 10, sự có mặt của bên cung cấp dịch vụ thứ ba sẽ tạo ra một hệ sinh thái bền vững, bao gồm các đối tác phát triển ứng dụng, thiết kế giao diện website, chụp ảnh quảng bá sản phẩm, tiếp thị nội dung, SEO và cả những chương trình tiếp thị liên kết (affiliate). Về phía doanh nghiệp chỉ tập trung vào mục tiêu kinh doanh mà thôi, ông Tuyến chia sẻ."
Thích những giải pháp trọn gói như này. Mình làm kinh doanh cũng không có thời gian tìm hiểu suy nghĩ nhiều.
Giám đốc Bizweb nhìn trẻ thế. Có khi nào là 9x không? 😁
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Biz này rất khôn vì khi biz bán ra 1 kh là được 1 backlink ở homepage, mình càng đi link thì biz càng sướng lại được tiền.
Khi bị 1 link out thì thứ hạng của bạn bị google chê.
Bạn chưa biết web thì tự bỏ tiền ra mà đi học rồi làm.
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@David Lam các bạn đều là người của Biz nên tôi không muốn tranh luận, các bạn ai bước vô con đường kinh doanh tự đi tìm hiểu cái nào tốt thì dùng, thông tin trên Gúc không thiếu.
Thân!
@thanhhungvn Mình cũng đâu muốn tranh luận, tuy nhiên nhưng cái căn bản này thì bạn nên biết. Không biết thì lên Gúc tìm đọc, chứ ko biết mà nói ra thì...
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@David Lam Mình có trang bán hàng PR4 đó bạn, lên tự nhiên thôi. Về vụ web này mình Gúc hơn chục năm rồi đâu cần bạn nhắc.
Một lần nữa mình muốn nói những ai bước vô con đường kinh doanh thì tự tìm hiểu, Biz làm ăn thì cứ làm ăn, chúc các bạn đông khách.
@kangaroohanoi.vn Nôm na thế này. Anh thiết kế web là xây nhà, anh làm SEO, GA là đi phát quảng cáo, mời gọi bạn đến nhà chơi. Còn Khi bạn đến nhà mà Chủ nhà k tiếp đón nhiệt tình, niềm nở thì nhà có giàu cách mấy thì ông bạn cũng k bao giờ quay lại. Còn nếu nhà dơ quá, đồ đạc ngổn ngang thì ai mà dám vô
vitsieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới dùng Bizweb từ đầu năm đến giờ. Cảm nhận chung là khá tốt, website mượt mà, tối ưu SEO.
Tuy nhiên bác nào muốn bán được hàng phải chạy thêm quảng cáo Google Adwords với facebook nhé, trông chờ vào mỗi website là hỏng hết bánh kẹo đấy 😁
thanhmabo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thằng này với thằng haravan y chang shopify
@kangaroohanoi.vn ko hẳn đâu bạn - nếu bạn bỏ tiền yêu cầu code detail hơn và bản quyền thì sẽ khác nhau ah - quan trọng là money 😁
@thanhmabo thật ra Bizweb, haravan là dịch vụ trọn gói để làm 1 cái web hoàn chỉnh để tránh mất thời gian của người bán hàng cũng như ngay cả những người k biết về IT đều sử dụng được. Còn nếu để bán được hàng hay không phụ thuộc nhiều yếu tố, Nhất là người bán
@thanhmabo Ông Haravan copy cua shopify ông biz này lại copy lại y hệt, bản mới của biz rất mượt mà nhưng cá nhân mình vẫn yêu cái trang http://banre24h.vn sử dụng web24h của mình. Đầu năm sau hết hạn có lẻ thử dùng ông biz hay ông Hái ra vàng xem sao.
@banre24h.vn Bạn cứ so sánh và lựa chọn bên nào mà mình thích nhất nhé 😃
cái trang nầy này có gì đâu
longdesigz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang sở hữu Gomsu.vn đang muốn hợp tác đầu tư kinh doanh với ai đam mê gốm sứ
Bác Tuyến này 83 chưa vợ
@changcodon195 Trước hỏi ku nhân viên kinh doanh bên này là sếp e sinh năm bao nhiêu. Nó bảo 83 mà em không dám tin.
Đang dùng Bizweb và khá hài lòng, nói chung không có gì phàn nàn nhiều ngoài việc dạo này thường xuyên bị làm phiền mời dự hội thảo với tham gia khóa học.
Năm ngoái có dịp ra HN ghé văn phòng Bizweb đk cái tk giao diện và 2 năm gói Gold, cọc trước 5 triệu, tổng phí 12tr. Bizweb sửa mãi cái giao diện mà nhìn nó cứ ngu ngu, tới giờ vẫn bỏ đấy, bảo cho huỷ chuyển tiền cọc sang dùng giao diện cí sẵn luôn đc ko thì ko cho. Cạch tới già!
Bizweb được cái là...bảo thủ! Mình chụp màn hình nói là máy Windowphone nào cũng bị nhảy tè lè mà cứ cãi, đâu có bị đâu. Ức éo muốn nói nữa
Bác có thể cho em thông tin website và số điện thoại vào inbox để em kiểm tra lại và hỗ trợ được không ạ? Có gì chưa hài lòng bác cứ góp ý thẳng thắn để Bizweb rút kinh nghiệm bác nhé.
Về vấn đề hiển thị trên máy windows phone thì có nhiều người dùng cũng gặp phải và tất cả các web đều bị thế chứ không riêng gì Bizweb ạ. Bác có thể tham khảo:
Tiếng Việt: https://www.thegioididong.com/tin-tuc/windows-phone-81-gdr1-sap-luot-web-chuan-khong-thu-557374
Tiếng Anh: http://www.theverge.com/2014/7/31/5956163/windows-phone-8-1-update-internet-explorer-mobile-changes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019