Đoạn mã trong iOS 8 beta tiết lộ tính năng đa nhiệm chia màn hình cho iPad

Duy Luân
9/6/2014 22:6Phản hồi: 211
Đoạn mã trong iOS 8 beta tiết lộ tính năng đa nhiệm chia màn hình cho iPad
Ảnh minh họa

Trước đây chúng ta từng nghe tin đồn rằng Apple đang chuẩn bị ra mắt tính năng chạy đa nhiệm theo kiểu chia màn hình dành cho iPad, nhưng rồi nó đã không được phát triển kịp để hãng trình diễn tại sự kiện WWDC hồi tuần trước. Tuy nhiên, điều đó không có nghĩa là Apple hoàn toàn từ bỏ tính năng này bởi lập trình viên Steve Troughton-Smith đã phát hiện ra một số đoạn mã trong iOS 8 beta 1 cho phép hai ứng dụng chạy song song nhau. Anh nói thêm rằng một app nào đó có thể được đặt lên màn hình ở kích thước 1/2, 1/4 hoặc 3/4 so với kích cỡ gốc, phần còn lại tất nhiên dành cho app thứ hai.[prebreak][/prebreak]

Cũng có một khả năng nữa đó là Apple đang để dành tính năng chia màn hình để giới thiệu chung với thế hệ iPad mới vào tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay. Trước đây Apple cũng từng nhiều lần giấu đi các tính năng của iOS trong đợt giới thiệu tháng 6 và chỉ khi iPhone, iPad đời kế tiếp được công bố thì hãng mới tiết lộ về những thứ đó.

211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc sẽ giới thiệu luôn khi ra iPad mới.
Android có từ khuya rồi mà...sao lại copy trắng trợn z :eek:

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
ngocminh199
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh_ut_sg mịa vãi thím ! đang nói chia đôi màng hình , thím có hiểu chia đôi với cửa sổ không? mấy thần ất ơ nó nói chia đôi trên ios là coppy cua android , mà androi thì làm mịa gì có , nói kg lại thì lại chuyển quan SS có lâu rồi , mà SS thì làm sao có trước win 8 .. Đúng là OS desktop nào cũng có đa nhiệm dạng cửa sổ nhưng ở đây không ai nói tới cửa sổ . mà nói đa nhiệm chia đôi màng hình . cái chia đôi màng hình thì win 8 mới có đầu tiên ! hiểu chưa !
@ngocminh199 đủ hiểu con người của bạn như thế nào rồi nhé !

@autoengine Lag thì chịu lag đi, ai đâu rảnh lí sự
@dark1989 copy gì hả bạn, tất cả vì lợi ích người dùng mà, không có thì lên cydia tìm quasar, còn có rồi thì mở miệng là nhái. hài thật
Vậy thì ngon rồi. Ngồi đặt gạch ngóng xem cái giá ipad mới thế nào ??..
Chờ con MacBook 17 inch ra mà ko biết có hem hic hic.
lowt3ch
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ Apple mới có tính năng đa nhiệm chính thức à? 😁
đây có vẻ là tin vui đây
blackyaa
TÍCH CỰC
10 năm
Nhớ cái galaxy note I có lâu rồi nè, tính năng này thì đúng thật là bắt chước Samsung rồi. Nhìn khách quan công bằng.
phuvinh11vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackyaa ũa, copy thì sao bạn, mà đã biết nó hoạt động ntn chưa mà cứ bô bô la làng lên thế ??
951243
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là hiệu năng chứ mấy bác android kiểu gì cũng nhảy vào phán: cái này android có lâu rồi =))
@tuanshungf Tìm ra bệnh của bác rồi=)),bác ko phải bị não mà là thể loại anti chửi và vu khống người khác bị bệnh=))
@chavalier Sáng sớm up bài lên cho tinh tế, chứ để không chán lắm, dẫu sao 2 fan của 2 anh "kia" cũng thích rộn ràng mà :p:p:p
@951243 Quan trọng là hiệu năng, nói nghe ngộ ra, android có mà ios mượt hơn suy ra k phải copy. Kiểu gì cũng nói được.
951243
ĐẠI BÀNG
10 năm
@technological experience COPY cũng dc, nếu hiệu năng ngon hơn thì t vẫn cứ thích sài
còn COPY hay không là chuyện của 'đài"
nói luôn là vấn đề có vi phạm bản quyền hay ko thì phải có 2 điều kiện
- Thứ nhất, là ss đã đăng ký bản quyền sáng chế đa nhiệm này hay chưa
- Thứ hai, nếu đã đăng ký rồi, thì Apple đã trả tiền bản quyền hay chưa, nó trả tiền rồi phải thông báo cho các bác chắc
nên nhớ mình là người dùng, ý kiến thì dc cái gì, đâu có ảnh hưởng dc ai đâu
Samsung : California, start your photo copiers :p:p:p:p:p
hdh ăn rồi buồn có từ đời nào rồi nhưng vẫn hóng a táo:rolleyes:mong đến sự kiện lần sau quá;)
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các máy android của samsung, LG chỉ đa nhiệm cửa sổ với 1 số app đã được chỉ định trước thôi, làm gì có đa nhiệm với mọi app bất kỳ😁:D:D
@hdlinh16 Root rồi cài app là xong , đừng nói kiểu thiếu khách quan vậy chứ, chiếc Note 12.2 chia được 4 cửa sổ đó
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huytoanpham Đang nói mặc định mà bác, root cài app, thì giống ios jb mất rồi, đâu phải của apple nữa. Mình nghĩ vậy mới là khách quan.
@hdlinh16 như galaxy note 3 thì phải chạy đk 7,80% nhé. nếu root thì chạy đk 100% nuôn
@hdlinh16 Nếu root máy thì đa số máy android đều chạy full ứng dụng cửa sổ đc,kể cả 2 game chạy song song luôn,đó là chương trình halo bên xspose bạn có thể nghiên cứu thêm qua google
Chờ đợi em nó lâu lắm rồi 😁
Lần ra mắt sau chắc có luôn NFC...WIDGET...LIVE TILE...PHÍM NGUỒN NGAY QUẢ TÁO...ĐỒNG HỒ...CÓ MÀNG HÌNH CHÍNH VÀ APP MENU...UP MÁY VÀO TAY TỰ NHẬN CUỘC GOI...và một số thao tác không chạm
" học hỏi" samsung à
cóc nhái cả
@canxda thôi đi bác, samsung và apple là 2 hãng công nghệ lớn góp phần cho thế giới tươi đẹp hơn.
vậy mà bác chê là cóc nhái?! dân việt nhiều người "đẳng cấp" quá cao o_Oo_O
Copy anh Sam. Hehe
Tuổi thì Android ko bằng iOS nhưng mà so về fan cuồng thì ít ra cũng đỡ CDSHT hơn iOS
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanshungf Nói thật với bác là mình k fan của hãng nào cả, mình xài đủ thứ,mvaf cũng chưa bao giờ thích iphone, đt mình xài bb và android, tab thì xài ipad. Nên có sao nói vậy thôi.
không biết thực tế thế nào, chứ đa nhiệm kiểu chia màn hình khá là khập khiển. thà là multi windows hoặc là one time one app như hiện nay.
có vậy cũng cãi nhau um trời, mấy bác thật là....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019