Đoạn video clip quảng cáo cho xe Bentley quay bằng iPhone 5s

starnt
17/5/2014 13:27Phản hồi: 116
Đoạn video clip quảng cáo cho xe Bentley quay bằng iPhone 5s
Screen Shot 2014-05-17 at 8.42.02 PM.jpg

Chẳng biết là video quảng cáo cho Bentley hay cho Apple nữa, nhưng Intelligent Details là đoạn clip được Bentley Motors chấp nhận sử dụng. Phim được quay tại New York và nhấn vào những điều gây cảm hứng cho ông Luc Donckerwolke - Giám đốc thiết kế và ông SangYup Lee - trưởng nhóm thiết kế Ngoại thất của Bentley. Từ phút 3:16 sẽ có cảnh quay hậu trường quay bằng Iphone và dựng phim bằng iMovie trên Ipad Air gắn ở Bentley. Chất lượng hình đẹp còn là nhờ hệ thống ống kính và dàn rig khủng nữa

Theo fstopper
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông bà ta thường nói "nồi nào vung đấy" mà 😃
@bangnguyenxuan Nhìn ảnh nền của bạn mà nước miếng cứ chảy....😔
@bangnguyenxuan Benley bèo đến nổi o đủ tiền thuê 1 cái cam chuyên nghiệp để phải dùng iphone để quay.
Chắc xe này có iCar 😁
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@An Thảo Store Bentley sử dụng hệ thống QNX của BlackBerry 😃
@An Thảo Store Có chứ bác. CarPlay chứ???? Hợp tác thôi. Apple phải kí với Bentley đấy.
quá hay 😁 nhưng cho mình hỏi cái máy tính mở ra trong xe là ipad + bàn phím phải ko @@
@andy_mylove187 Chính xác là iPad Air+ bàn phím :D
5S quay ngon mà !
Mình hay quay bằng 5S hơn là 808 (808 chỉ để chụp thôi)
Nhưng công nhận ông náy quay quá đỉnh ! (Đầu tư không ít)
LeoVu1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nguyên dàn lenses với accessories chắc tốn hơn chục lần cái iphone 😕
Tinh tế khoá acc mình nửa tháng mình có tìm đọc một số trang cônh nghệ khác minh nhớ đọc tin này đc một tuần rồi..h tinh tế mới đưa...:p
kungvn
CAO CẤP
10 năm
@kissbeo xóa cookie đi là được mà bạn
@kissbeo Mình bị tình trạng tương tự ở 1 trang khác. Khổ nỗi là lần đầu đã mặc định luôn vậy, và vội vàng nhầm địa chỉ mail nên ko kích hoạt đc, ko cmt đc ko có cách nào thoát đc. Mình nghĩ xóa cache hay gì đó sẽ hết nhưng ko muốn vì còn mhiều tài khoản (trên đt thôi).
@kissbeo xóa data của trình duyệt đi là đc nhé cưng 😁
@kissbeo đơn giản việc lập tài khoản thì sẽ có bao nhiêu cái nik spam + clone phá hoại?
ngheomaham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết bị nào vào tay người trình cao thì cũng đẹp như vậy đúng ko nhỉ.

Sent from my SM-C105L using Tinhte.vn mobile app
@ngheomaham Đúng bác 😆 con Y sao bác. 😃) vào tay ai
Haha đc quay bằng 5s á haha tính ra 5s e vẫn không cùi
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
chả thấy gì là đẹp là cả, đừng cứ thấy người ta giàu đi xe bently là sợ.
@baoc79 vậy bác lái xe gì? 😃
@baoc79 Ở biệt thư đi xe 5 tỷ nể chứ bác. Bác biết ca sĩ Hồng Nhung ko?? Ở khu e đấy. 1 căn to tổ bố đi The Royce 51A 18881 đó.
@deadknight_1412 Nói rõ hơn là thế này: cái người mà mặc comple/ áo sơmi bỏ trong quần tây đen/xanh đậm mang giầy ngồi phía sau vô lăng chạy tới chạy lui mở cửa đóng cửa được gọi là LÁI XE/ TÀi XẾ.
@baoc79 Ơ, em đâu có nói tới người lái xe kiểu như bác nói đâu. Bình thường khi hỏi như thế thì chả ai lại đi hỏi về anh tài xế mà là đang nói về người chủ của cái xe kìa.
nếu mà quay bằng lumia chắc chất lượng cũng tương đương. chủ yếu là vào tay dân chuyên nữa. hxhx. trông đồ nghề thấy ớn bà cố.
@arsenalfcvn Haha thế ad. Bác máy thế quất 1520 luôn. Chúc mừng bác. E vẫn 5s gold
@Nguyenhoanglam hehe. chấp nhận hi sinh sự nhỏ gọn bác ạ. cuối năm vui lên biết đâu sẽ lại về ios. hehe.
@arsenalfcvn Hihi chuẫn. 😁 bác ok lắm.
@Nguyenhoanglam giờ thì phải bí lắm mới về android
Thấy có ông giám khảo đầu bạc trong america next top model.
Galaxy Y của mình quay đẹp hơn. Tin tui đi
@DucHoang7799 S5 cũng chưa dủ tuổi chứ đem cái con giá 500K này ra so sánh
@kekedaine Điện thoại gì mà có giá 500K vậy bạn 😁

Mình thì thấy cá nhân mình, S5 vẫn có ưu điểm đặc biệt đó chứ, Camera tốt quá trời sẵn sàng ra được những clip tương đương thế này. Nói gì thì nói chứ đừng cực đoan một sản phẩm mà mình chưa thực sự yêu, thực sự trải nghiệm thì không được khách quan lắm. PEACE !
@vuhaianh45 Bạn này nói chuyện như nguyên thủ ấy nhỉ :D nhưng ok mình hoàn toàn đồng ý quan điểm này. Bản thân xài qua 3 dòng HTC, Iphone, SS mỗi thứ đều có ưu nhược riêng. Nhưng giờ thì đang cầm con S5 và cảm thấy hài lòng với nó và chưa có ý định thay đổi em khác. Một phần là vì ny xài S5 một phần là sau khi trải nghiệm ở store, thích quá mua luôn, khoản chụp ảnh, cấu hình, pin, chống nước mọi thứ đều ổn. Những clip mình quay bằng S5 up lên instagram mọi người cũng ấn tượng mà :D Chứ nhìn clip trên chuyên nghiệp quá, thôi lấy con canon cho xong :D mà thực ra, ai cam đoan được clip này làm từ 5S ?

không ủng hộ hay bênh vực ai, nhưng mỗi cái có thế mạnh riêng và giờ mình thấy S5 nó rất ok về khoản camera ! 1 suggest không tệ cho ai có ý định đổi đt đấy !
Chỉ khoái cái sau lưng ghế.
Apple đã vung tiền quảng cáo r

Sent from my mobiistar touch LAI 504Q using Tinhte.vn mobile app
iphone chơi với Bentley kiểu này samsung sẽ chơi với Rolls-royce cho coi
@baoc79 vấn đề là làm cái clip tương tự ấy chớ :v
@김대한 Làm cái clip đen trắng chi, để màu mè mới đẹp!
@baoc79 bạn lái đi đâu thế ý mình là hợp tác quảng cáo dùng máy samsung quay ấy :v ý tưởng tương tự như clip này 😃
@김대한 Vậy thì trươc tiên Samsung phải thuyết phục đc RR cho gắn Galaxy Tab trên xe đã =))))
Ko phải anti 5s nhưng mình thấy 5s trong clip đóng vai trò là một màn hình để hiển thị hơn là 1 camera chuyên nghiệp.
Chẳng nói lên điều gì cả, bây giờ thay cái iphone bằng Lumia, Samsung S, HTCone v..v.. cũng chả khác gì, nhất là lại có edit sau đó, thêm nữa tại sao lại edit thành đen trắng? Vì để nguyên màu mới rõ chất lượng camera chứ? Tóm lại là clip chả có nghĩa gì ngoài việc thể hiện iphone là hàng sang trọng đắt đỏ giống cái bentley
@doinho Chắc chắn là phải trả...nếu như ip5s xuất hiện để pro cho apple! Còn cuối clib này mới xh ip5s....cái này là để pro cho apple....Còn khi nó nói về công nghệ và ipad thì vẫn pro cho bently...! Đoạn cuối nó nói clib đk quay bởi ip5s...ko lẽ thiếu bàn tay của apple trong đó...? haha. (Video nay đk quay tại new york, và shot bởi ip5s....) bác tự hỏi xem sao lại có câu này? Bently phải trả tiền cho apple đê đk nói câu ''shot on ip5s'' sao? Hay bently k có đủ tiền thuê, mua máy quay chuyên nghiệp....phải mượn ip5s của apple để quay cho tiết kiệm? haha. thôi thành phần cuồng ko có hiểu biết như bạn mình xin tránh xa...bibi.
P/s: Mod còn đặt ra câu hỏi pro cho bently hay pro cho apple nhé
@hellven89 Mình đồng ý với bạn. Hiện tại các smartphone khác vẫn ngon lành mà sao cứ PR cho anh táo hoài là sao nhỉ ? S5 mình quay clip vẫn tốt vì thực sự camera của nó ổn, màu sắc thì thôi cứ trải nghiệm đi rồi biết, cá nhân mình thấy đẹp. Do nhiều bạn cứ chăm xài táo mà chưa xài các bạn khác nên hơi chủ quan chứ mình xài 2 thứ, mình thấy mỗi cái có thế mạnh riêng, S5 cũng không phải vừa đâu !
@blueseaN9 Cái bác này mới nói đã miệt thị người khác, ko tôn trọng ý kiến của ng khác thì ai tôn trọng mình ! Em mà phát minh hay chế tạo cái gì đó mà bác đem lên sản phẩm của bác quảng cáo để thu hút khách hàng, tăng lợi nhuận mà ko xin phép e e kiện cho tóe khói , còn ở trường hợp này là 2 bên hợp tác cùng có lợi e nghĩ thế 😆
@Devjl Ladykillah Kiện ak? Kiện kiểu j? Tôi mua iphone, Ipad tôi làm gì mặc tôi...bạn lấy lý lẽ, luật pháp ở đâu mà kiện? Nếu mà kiện đk thì tất cả những hãng có sản phẩm xuất hiện trọng clib trên đều có thể kiện đk...từ hẵng sản xuất quần áo, giầy dép, dàn di chuyển...tất tần tật những gì ko phải của bently xuất hiện trong clib đều kiện đk hết....! Còn clib này apple chắc chắn phải trả tiền cho bently.....!
5s quay ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019