Đoạn video ngoạn mục về Trái Đất được GoPro ghi lại khi rơi tự do

Gia Tường
8/6/2015 11:34Phản hồi: 41
Đoạn video ngoạn mục về Trái Đất được GoPro ghi lại khi rơi tự do
spacex gopro footage.png
Ảnh: SpaceX
SpaceX đã vừa công bố một đoạn video về Trái Đất được quay bằng GoPro gắn trên tên lửa Falcon 9 trong một lần phóng gần đây. Chiếc GoPro được gắn trên một tần tên lửa, thành phần này tách ra khỏi Falcon 9 sau khi đưa tàu hàng lên quỹ đạo và rơi trở về Trái Đất, tạo điều kiện cho GoPro ghi lại cảnh tượng ngoạn mục về hành tinh xanh của chúng ta

Tần tên lửa chứa GoPro cao 13,1 m và đường kính 5,2m. Nằm trong một thành phần to lớn như vậy nhưng nhờ góc quay lên đến 150 độ, GoPro vẫn đem lại những thước phim rất đẹp mà không bị phần vỏ vướng vào quá nhiều. SpaceX cũng không quên lồng thêm nhạc nền "The Blue Danube - Kubrick" vào để tăng thêm phần hấp dẫn cho đoạn video này.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l3_j34ng_gi4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn trái đất lạ lạ, kỳ kỳ sao ấy nhể
oper23
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l3_j34ng_gi4 tại vì bình thường bạn đâu thấy được trái đất :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Quá đẹp, hành tinh xanh

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
lovemotnguoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uả đây là trái đất hả
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@lovemotnguoi hỏng biết nữa :eek:😁:D
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
đang thắc mắc rằng khi rơi xuống đất thì ngta chạy lại tìm phần còn lại của tên lửa bằng GPS gắn trong rồi gỡ gopro ra khỏi cái lồng kính bảo vệ để lấy video về đúng ko nhỉ 😁
ủa thế k bị cháy à"?
Mạng như thế này xem được em chịu... load youtube 2h mà chưa xong, em kiên nhẫn lắm.. để khuya em coi
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
Góc quay rộng đễn nỗi đôi lúc Trái Đất bị móp luôn sao :eek:
hanshooting
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em hôm trước cũng có gắn một cái điện thoại lên một quả bóng thời tiết để quay mà đến giờ cũng chưa tìm thấy. E đang nghi ngờ alien.
tiachop22
TÍCH CỰC
9 năm
@hanshooting quả bóng màu xanh viền trắng phải ko bạn ? máy rất tốt video quay đẹp lắm bạn 😁
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ tưởng rơi hẳn xuống mặt đất chớ
quả nầy thì GoPro PR dữ rùi, hôm trước mới là quả 360 😁 :D
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@cardmanhinh.com Liên quan gì...
@cardmanhinh.com triệu hồi cạc...cạc...cạc...màn hình chấm cơm vào cmt những câu vô nghĩa :rolleyes:
sao k chiếu khúc chạm đất nhỉ vô mây nó sẽ như thế nào 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr KOP Lúc ở xa quay toàn cảnh như này mới đẹp và ko cảm thấy rung, nếu đến gần rồi sẽ rất loạn, kiểu như cầm đt trong tay rồi múa may quay cuồng...

Ước 1 lần trong đời đc nhìn trái đất từ không gian. Ko biết đời mình có cơ hội ko... ráng sống 70 năm nữa cho tròn 100 :D
ước một lần đc nhìn trái đất từ trên ko gian. ko biết cảm giác đó sao nhỉ? con người nhỏ bé, trái đất nhỏ bé, không gian rộng lớn
ai biết tên bản nhạc ko?
@Ngô Công Lành -_- xem vid xong cmt hả bạn -_- thế cái thứ gì trên bài viết kia -_-
Steve Chu
TÍCH CỰC
9 năm
Tét trước khi xuất xưởng đi chứ.. có mỗi một đoạn thui mà..:p
Rơi vào sâu trong khí quyển thì thấy toàn rác và cát
Có thật là trái đất ? Sao không thấy nhà mình trong video :eek: ?
Sao lại là go pro nhỉ.....2 hãng bắt tay nhau à????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019