Doanh số bán LG G2 chạm mốc 3 triệu chiếc

ND Minh Đức
31/12/2013 6:17Phản hồi: 253
Doanh số bán LG G2 chạm mốc 3 triệu chiếc

Theo thông tin của một nhà phân tích trên tờ Yonhap News, tính đến thời điểm hiện tại thì LG đã bán ra 3 triệu chiếc smartphone G2 trên toàn thế giới kể từ khi ra mắt vào tháng 8. Doanh số mới nhất cao hơn so với báo cáo trước đây của LG chỉ với 2 triệu chiếc.

Đây là doanh số bán hàng được một chuyên gia phân tích tại Hàn Quốc cung cấp sau khi thời gian theo dõi quá trình cung cầu của thị trường smartphone. Doanh số bán G2 chủ yếu tập trung vào quý 4 năm 2013 với 2 triệu sản phẩm được bán ra thị trường. 1 triệu chiếc G2 đầu tiên đã được bán ra trong 2 tháng 8 và 9. Trong số đó, có hơn 900.000 chiếc G2 được cung cấp ngay tại thị trường Hàn Quốc. Các nhà phân tích dự báo số lượng G2 bán ra tại Hàn Quốc sẽ chạm mốc 1 triệu vào đầu năm 2014. Con số trên vẫn còn khá nhỏ so với tham vọng của LG là có thể bán được tổng cộng 10 triệu chiếc G2 trên khắp thế giới.

LG G2 là thiết bị đầu tiên của LG không lấy tên Optimus vốn thuộc dòng smartphone và tablet cao cấp. G2 được trang bị vi xử lý quad-core Snapdragon 800, 2GB RAM, màn hình 5/2 inch, chụp ảnh 13MP, camera trước 2.1MP và chạy hệ điều hành Anroid 4.2.2. Các bạn có thể tham khảo thêm các thông tin chi tiết của G2 qua các bài đánh giá trên tinhte.vn.

253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
1 thiết bị rất tốt.
Hy vọng G3 sẽ mỏng hơn chút thì G2 vẫn còn khá dày và nặng.
@Nokia6686 Bác đã cầm G2 chưa thế, hay lại nghe nói?! Đến lúc nó mỏng lại chê pin yếu.

Cho đi là đáng quý!
@Nokia6686 Bác chém gió khiếp. G2 mỏng và quá nhẹ
quang4987
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokia6686 Mỏng và nhẹ quá cầm không sướng tay

Sent from my LG-F300L using Tinhte.vn mobile app
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
không nhiều cũng không ít!
trong số 3tr chiếc đó có 1 chiếc của mình =))

G2 thấy bình thường mà: không mỏng không dày, và cũng có nặng lắm đâu nhỉ
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn quá đẹp. nếu có đủ lúa chắc cũng cố xúc 1 em chơi tết 😁
Hi vọng doanh số khá thế này thì sẽ đc LG hỗ trợ update dài dài 😁
nagayashi
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 con số quá khiêm tốn cho 1 siêu phẩm
Ngày càng có thiện cảm với LG sau khi biết đến em G2 này
Con G2 không bằng nexus 5 mà sao tận 3 triệu người mua nhỉ?
@nhadangky Má hú 😃
zonzonvn
TÍCH CỰC
10 năm
@nhadangky G2 ko bằng nx5? Đùa à thím
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhadangky bác giải thích hộ e g2 thua nexus 5 chỗ nào :v
@nhadangky g2 to hon nexus5 nhieu dang sai g2 pin tot man hinh dep hon so oi n5
Giá mềm vậy mà sao bán được ít nhỉ? chắc tại yếu ở khâu marketing 😔
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
màn hình G2 quá bá, mặt sau xấu tệ hại!
tại nhiều người không biết LG nếu so ra thì chả kém Samsung tẹo nào, và hơn đứt các hãng làm Android còn lại về chất lượng máy
lalaemilly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HDD18HAMLONG Chả kém Sam hơn đứt hãng Android còn lại :eek: :rolleyes: :eek: :rolleyes:
Copy Sam từ thiết kế tới phần mềm, chất lượng tổng thể so với hãng android khác ko thua thì thôi làm gì hơn đứt ( ngoại trừ so zí mí hãng china ) 😁 :p :D :p
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 thiết bị tốt, makerting k hiệu quả nên doanh số bán ra k cao. Hy vọng G3 sẽ khác
Bac nao biết giá nexus 5 xách tay giờ bao nhieu ko

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
công nhận cầm G2 xong chẳng thèm nhìn S4 và Note 3 .... dù là fan samsung bao nhiu năm trời 😁
@romeonuoiheo Mình thì đang hối hận tại sao không chọn Note 3 mà lại chọn G2 đây.
@hennaotoko đang cầm cả 2 con đây - một 9 một 10 thôi, ko phải tiếc đâu ^^
@HDD18HAMLONG Nhà có điều kiện thế.hi
Đã ui 5,2" chứ sao lại 5/2 thế kia
Máy G2 này hơi bị tốt về mức giá đó.
Sam sung làm giá ghê quá. Cái note 2 chính hãng mà trên 10tr. Thiệt là...
phải nói em G2 rất là đẹp 🆒
đẹp hơn hẳn mấy con cùng cỡ như thế ;) doanh số thế cũng quá tốt , mừng cho LG ! ;)

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
ng dùng cuồng sam quá nên thằng LG phải nép hơn sam rồi doanh số cũng khá tốt đó chứ
vẫn thất vọng loa ngoài em này nghe nhỏ, để màn hình sáng như trên trang đầu thì phải để 100%, chư để 50% vẫn thấy tối, mặt sau xấu, còn lại ok, hi vọng g3 cải tiến các nhược điểm trên.
@IP4HKW mình không bao giờ nghe nhạc bằng tai nghe, vừa đau tai vừa hỏng tai, nghe nhiều sau này chắc chắn có vấn đề về tai, mình chỉ nghe loa ngoài mà thôi
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiendung1989 Hổi mới ra tranh nhau g2. Chỗ mình lúc đó 6/11 mới về hàng. Chỉ dân sành công nghê mới biết g2 thế nào.
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiendung1989 Vấn đề là mình ko bảo bạn ấy ko có máy. Đọc ở đâu thế? Phán linh tinh à. Mình chỉ bảo là người dùng đt thì mấy khi nghe = loa ngoài. Khi nói câu này mình đã ngầm thừa nhận loa ngoài G2 ko đc to. Suy nghĩ logic chút nhé.

Mọi người dùng G2, ng ta hài lòng, thì ng ta khen, có lý do của ng ta. Mình cũng dùng G2, tuy nhiên, ko thần thánh nó lên. Mình đã nói rõ nó có cả điểm mạnh và điểm yếu. Tuyệt nhiên chưa so sánh với bất kỳ con smartphone nào khác. Nhớ lấy điều này.

Doanh số nó có tốt hay ko đối với mình ko quan trọng. Đó là chuyện của LG. Mình dùng đt là để trải nghiệm và phục vụ nhu cầu. Không phải mua 1 tháng rồi bán lại, cũng ko xách cái điện thoại ra để là lòe ng khác nên ko lo cái chuyện thương hiệu và mất giá.

Kết thúc tại đây.
vampirexxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@volamtruyenky
Mấy dòng phablet > 5 in con nào loa cũng nhỏ hết, trừ HTC one max. Muốn nghe nhạc loa to thì mua mấy con Nokia feature phone cổ ấy, đơn cử 6230 thần thánh, chát chúa luôn.
mình đang dùng g2 d802.đây là con android thứ 2 mình dùng sau note 2 và mình thấy e nó hay giật lag nhẹ mỗi lúc lật trang,kéo lên xuống trên web.ko mượt bằng cion note 2 cũ của mềnh là sao nhỉ?
chip thì ngon hơn,ram thì bằng nhau,mh thì bé hơn 😕
@zonda8x Hỏi ông Google. Còn Phần cứng quá đỉnh rồi. ;)).
@zonda8x Còn tùy browser mà bạn dùng là gì, nếu dùng Chrome thì hơi lag đấy, bạn thử dùng Next browser hoặc Opera sẽ ngon và mượt ngay thôi, mình đang dùng nó cho G2 nè
@sunspider Dưng mờ 2 thằng này chậm vãi lái đi được nhề 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019