Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Doanh số thiết bị BlackBerry 7 bị đe dọa bởi iPhone, Android

babybungbu
19/11/2011 16:3Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là thì trường đang không ủng hộ RIM, nhưng đã yêu thì dám đánh đổi thôi, mong chờ BBX nhanh đến
chymchuot
TÍCH CỰC
12 năm
cố lên RIM
thật tình mà nói bb đã làm nên lịch sử của hãng ... nhưng thời thế bây giờ mà theo kiểu cổ truyền như vậy sớm muộn gì cũng phải lãnh hậu quả như symbian trên nokia thôi
BB khó chen chân đươc trong một thị trường mà về giá, cũng như tính năng, BB bị lép vế bởi Android, iOS.
Những thiết bị mới của BB thì giá không xứng với, hay nói đúng ra là chưa cạnh tranh để hút người dùng. RIM đang hướng vào khách hàng trung thành, chưa thể tìm ra được một lối đi, một phân khúc thị trường đủ lớn để vực dậy.
Mặc dù cảm tình với RIM, nhưng mình không thể không lo về một viễn cảnh xấu đối với RIM
Không chỉ BB7 mà còn cả Sym của Nokia nữa , Chỉ trách mình thôi ko trách dc ai cả . Đã hết thời rồi. Mới mua N8 năm trước mà giờ Nokia ko phát triển Sym^3 nửa , chỉ lên dc Belle ( chẳng khá ơn sym^3 là mấy ) , rồi là ngưng hẳn luôn , Nokia đúng là đem con bỏ chợ mà
cái này bị ảnh hưởng từ lâu rồi mà, năm ngoái RIM còn sắp bị phá sản còn j, haizzz
bb dung tot moi toi ve vn dat qua
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Rất hài lòng với RIM khi kết hợp với BIS. Mọi công việc trở nên dễ dàng hơn rất nhiều. Nói chung là số mình ko thoát đc khỏi RIM... 😃
RIM cho dù có thế nào thì vẫn là nhất trong lòng mình.Chờ đợi nền tảng BBX của RIM😁
Mình rất thích em 9900 nhưng giá cao quá. đây có lẽ là lý do chính làm cho RIM thua cuộc
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung là cứ từ từ. cùng lắm thì đóng cửa. lúc đó bb sẽ thành hàng hiếm. ko khéo lại hot hơn bao giờ hết. đùa thôi. chứ ngày rim die còn lâu lắm. thời của Táo còn dài, thời adroid dài hơn 1 xíu, wp7 sắp đến. rim cũng quay trở lại tuy ko lợi hại bằng xưa. đó là gia cát dự của em. còn em thì cứ rim mà yêu. nhưng sẽ kiếm 1 cái gì đó mới mới để phá. rim phá chán rồi.
diablogt
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB giá đắt kinh, chi phí sản xuất cũng cao mà thật sự các máy rất giống nhau, kể cả các thế hệ tiếp theo cũng không đột phá so với đời trước. Điển hình là con 9900 giá bên nước ngoài cũng ngang hoặc cao hơn cả IP4s.

Hệ quả là doanh số thấp mà lợi nhuận trên một máy cũng thấp. :/

Đợi 9900 về 500usd thì múc, theo lịch sử giá BB thì chỉ vài tháng nữa. 😃
Nếu có sự lựa chọn giữa BB và Android thì mình sẽ vẫn chọn Android.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Cố lên rim. Mong chờ sự ra mắt của BBX để lấy lại phong độ...^^
BB ở Việt nam ít người dùng quá do giá thành cao, chủ yếu hỗ trợ công việc mà người dùng Việt Nam quan tâm đến tính năng giải trí nhiều hơn
giá mềm tí nữa cơ 😔
Mình thì vẫn thích Blackberry dùng có IPhone 5 đi chăng nữa 😁

http://cvt.vn/showthread.php?t=24832
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Điều này đã được dự báo từ trước rồi. Hi vọng nền tảng BBX sẽ vớt vát lại được thị phần .
mridea
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn chung tình với rim thôi ^^
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thể phủ nhận Android và Iphone đang rất mạnh nhưng dùng BB vẫn có 1 nét riêng nào đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019