Doanh số toàn cầu của VW vượt Toyota trong nửa đầu năm 2015, hơn 5 triệu xe

levuongthinh
29/7/2015 8:4Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tnt_nz
TÍCH CỰC
9 năm
không so sánh nhiều, những ai chưa đi VW thì hãy nên đi thử. Tôi luôn đánh giá VW cao hơn Toyota.
VW có hơn 1 tá thương hiệu xe đến từ châu âu và mỹ. Trong khi 1 mình To của Nhật
Cả đại gia đình VW tập hợp lại mới cân nổi Toy. Cũng như trước tập đoàn GM cũng đua tranh top đầu với Toy và cũng đã có thời gian ngắn vượt mặt Toy đó thôi. Toy bá đạo như Apple trong làng công nghệ vậy.
Dự là Toy sẽ soán lại ngôi đầu trong thời gian ko xa.
@MFerrari Để cái Audi A4 và VW Jetta mà bỏ hết logo đi thì cũng khó phân biệt phết đấy
@MFerrari Yeah, con gà đẻ trứng vàng của VW là thị trường TQ, mà TQ đang suy thoái kinh tế thì nửa sau 2015 có khi VW ko bán được nhiều xe ở TQ và Toy vẫn kết thúc năm với vị trí số 1 về lượng xe bán ra.
@MFerrari Bạn này nói chuẩn quá
tùy thị trường nhưng toyota chắc xài do quen thương hiệu nhiều
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi cả bác cardmanhinh.com thấy không bài nào là không thấy mặt 😃 Ad tinhte chắc phải tuyển bác này làm cộng tác viên thì hợp lý lắm ấy nhỉ
bosney
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr Sony FAN Bác này thuộc ban quản trị trang đấy.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
Châu Á thị trường to nhất là Trung Quốc anh Toy làm gì có cửa với VW ! Toy chỉ mạnh ở Bắc Mỹ, khu vực Đông nam á với chính ở quê nhà Nhật bản của họ thôi.
VW có showroom ở VN mà chìm quá
Theo đánh giá thì nửa cuối năm 2015 vw sẽ có những khó khăn nhất định về thị trường, mình tin là toyota sẽ lại vươn lên và tính theo trung bình cả năm thì vẫn giống 2014, toyota sẽ đứng trước vw 😁
Việc sụt giảm 1.5% doanh số đã khiến Toyota phải nhường vị trí dẫn đầu của mình cho Volkswagen nhưng mình nghĩ trong thời gian sớm thôi.
hacungvp
ĐẠI BÀNG
9 năm
không ngoa nếu gọi vw là ông trùm của những ông trùm nhể! :eek:
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
Vâng, đó là cái chung của nước ngoài đó, nhưng mà anh mà vô các web như VnXpress; Dantri, hay một số bạn ở trên này không biết điều đó. Cứ hở ra là kêu giá cao.....

Vâng, giá thấp + thuế tính ra cũng không kém, càng về sau càng cao, đến mức trên 5-10 năm thì tính giá khấu hao và thuế nhiều khi người ta thải bỏ còn lành hơn, đỡ phiền phức.

VN không đưa ra cơ chế này chắc người ta cũng tính cả ( dân mình trốn thuế thành thần rồi, bao nhiêu tập đoàn lớn xây nhà chọc trời còn nợ thuế chưa đòi được nữa là người dân, thôi thu sớm luôn cho đỡ phiền)!
1 năm bảo hiểm xe nó ăn của em hơn 1200$ đấy các bác 😆. ừ thì xe mỹ rẻ.
WV về VN bán đắt lòi 😔 về sau giảm giá khá nhiều như trụ ko nổi, trước có một showroom ở nguyễn văn trổi về sau dọn dẹp giờ nhường cho mini.
@bin.suno.walkman đã chuyển về tòa nhà Vista quận 2 nha bác..
Mới có bằng lái à?
Mình nhầm với bạn ở trên nói 50% thuế, xin lỗi bạn vì nhầm lẫn này.
Bạn bảo "đứa em" bạn nói, mình hỏi là là hỏi "cu em" của bạn có biết không thì là bình thường, chả có gì bất lịch sự cả. Còn bạn ăn nói còn kém lịch sự hơn mình nhiều, chưa chắc bạn đã bằng tuổi con lớn nhà mình đâu.

Cói nói thu nhập 2 vợ chồng $140K mà thuế $50K thì là nói phét 100% rồi, cái này miễn cãi nhé 😃
@Hổ Báo Cáo Chồn mới gì bác. Ở Michigan insurance mắc nhất nước Mỹ 😔. michigan có luật no fault insurance
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe nói bển bác sĩ chặt chém kinh lắm:d
@lapin Cái này thì hoàn toàn chính xác. Ở Mỹ y tế rất đắt đỏ, do vậy đa số phải mua BH (luật Obamacare là bắt tất cả dân Mỹ phải có BHYT). Tuy nhiên BH mua cũng đắt nốt.
Nói chung ở Mỹ bớt ốm đâu thì đỡ, ốm thì hơi khổ, nhất là mua BH gói thấp.
bs.trinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Nhưng mà dịch vụ y tế của nó tốt hơn. Có BHYT đi khám ở đâu cũng được. Không giống ở ta có BHYT phải về chỗ ban đầu khám... sau đó chuyển tuyến..... Còn nếu không đúng tuyến chỉ được khoảng 40% thôi các bác ạ.
bs.trinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Nhưng mà dịch vụ y tế của nó tốt hơn. Có BHYT đi khám ở đâu cũng được. Không giống ở ta có BHYT phải về chỗ ban đầu khám... sau đó chuyển tuyến..... Còn nếu không đúng tuyến chỉ được khoảng 40% thôi các bác ạ.
@bs.trinh Tuỳ bạn mua BHYT của bọn nào nữa. Ở Mỹ cũng có những tụi bạn mua BH của nó là phải khám chỗ nó đấy
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Khám khoa theo yêu cầu không được hả bác? Cụ vừa vào và tốn viện phí 5 tr 3 sau khi trừ bảo hiểm chi trả, chả phải lo gì chỉ thăm nom. Thủ tục đơn giản cực kỳ, chỉ xếp hàng và ký, đóng tiền hoặc show thẻ BHYT. Thở ô xy, tiêm, uống, chụp CHT, Xquang, xét nghiệm các kiểu bảo hiểm trả đủ. Tiền phòng mắc nhất 200đ/ngày bảo hiểm trả có 70.000 đ hay 90.000đ/ngày. 21 ngày tất cả. Trả thêm ngoài thuê người trông nom tổng động viên không quá 10 triệu dù đã có y tá phục vụ tận răng như đấm bóp trị liệu (cho yên tâm, tiện liên lạc).
Bác sĩ nhà mình rất giỏi. Bọn tây tuyền thuê sang giúp việc để đỡ chi phí đào tạo, trả lương thấp (so với tây thôi) vì chưa có bằng cấp của tây. Hai bên cùng có lợi. Sau thời gian vài năm lại càng giỏi, về mở phòng mạch kiếm khối đó.
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cụ nhà em nằm viện có BHYT, kết hợp khám dịch vụ, chọn khoa theo yêu cầu. Đợt rồi mất đâu 20 ngày tính ra hết nhõn 4 triệu tiền túi viện phí. Cụ trên 80 tuổi. Mà chả phải đóng BHYT thì phải, hay trừ vào lương hưu không biết, đâu khoảng 2%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019