Doanh thu từ game của Android Q2/2013 đã vượt qua các máy game PSP, Vita và 3DS

cuLong
22/8/2013 4:5Phản hồi: 89
Doanh thu từ game của Android Q2/2013 đã vượt qua các máy game PSP, Vita và 3DS

Theo số liệu mới nhất được App Annie công bố thì trong quí 2/2013, tổng số lượt tải ứng dụng trên Google Play đã vượt qua iOS App Store. Đó là về lượt tải, mới đây App Annie cũng cho biết rằng số tiền mà người dùng Android bỏ ra để mua game cũng cao hơn lượng tiền người xài máy chơi game cầm tay như Nintendo 3DSPS Vita bỏ ra, tính trong cùng thời gian này. Điều này đã trực tiếp phản ánh sự phát triển mạnh mẽ của Android, cũng như sự phổ biến trong việc dùng hệ điều hành này để chơi game di động, thay cho những thiết bị truyền thống trước đây.

Với sự xuất hiện của Ouya, nVIDIA Shield và một số thiết bị chơi game Android khác, dự kiến trong thời gian tới thì doanh thu từ game cho hệ điều hành này sẽ còn tăng trưởng mạnh. Trong khi đó doanh số bán máy cũng như doanh thu của game từ những chiếc máy truyền thống như 3DS, 3D, Gameboy của Nintendo, hay PSP của Sony đang có dấu hiệu bão hòa. Hiện tại thì doanh thu của game cho iOS vẫn đứng đầu, gần gấp đôi con số của Android và gấp 4 lần các máy game cầm tay.

Doanh thu từ game của Android Q2/2013 đã vượt các máy game cầm tay

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

android càng ngày càng mạnh
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Ăn roi mà lắm người thích thế??
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthikieuanh Thêm 1 em đọc hiểu có vấn đề nữa,

"Người ngu nói với người ngu........ chỉ thêm nhức đầu", mà cũng không hiểu nghĩa; có ai mà đần đến nổi tự cho là chính mình ngu chứ. Pó chíu cô em.
@Stuart =D em chỉ thấy câu cú của bác là vậy thôi,ko thể hiểu khác dc =]
để như vậy mới đúng nè:
Chim khôn cất tiếng rổn rang
Người ngu cất tiếng người khôn mắc cười 😃
@hoathuan1995 Ăn nói hổ báo thế. Nick clone của Mod à. Là mod thì cha người ta à. Đóng web đi cho lành
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthikieuanh Don't judge a book by its cover ..
Hiện tại đang là đỉnh cao của Android nên cái gì gắn với Android cũng vượt mặt những cái khác.
@fanyingni Cái gì là cái gì của Android mới đc bạn: số lượt tải, doanh số, lượng app, game khủng, game mới....???
@doinho Nói chung thôi bạn à, hôm bữa có báo cáo nói số lượng máy điện thoại Android trên toàn cầu cũng nhiều nhất và hôm nay lại là doanh thu từ game của Android...Có phải tốt nhất hay không thì không dám nói nhưng đúng là nhiều nhất thì vẫn luôn là Android mà.
chiến lược lấy thịt đè người
Đây là tất nhiên. Android vào tay Google thì sẽ lên Vương thội!
Hồi trước nghe câu nói rất tâm đắc:
"1 tập thể tuyệt vời là tập thể không phụ thuộc vào 1 cá nhân kiệt xuất!"
Apple phụ thuộc quá nhiều vào Steve Jobs! Hậu Steve, Apple đang đi xuống!
Google thì xuất sắc đều, và vì thế nó sẽ phát triển bền vững và ổn định hơn Apple! Đặc biệt là môi trường làm việc của Google là lý tưởng và chuẩn mực!
Những gì qua vừa qua đã chứng minh: chỉ sau 1 năm điện thoại Android đảo ngược thị phần của iOS...
(đừng bác nào nói do Android chạy được trên nhiều điện thoại, tablet hơn nhé! Vì iOS của Steve giữ ngôi vương thị phần liên tục trong nhiều năm rồi! Và Windows Phone cũng cho cài trên nhiều máy nhưng thị phần vẫn lẹt đẹt vài % đó thôi!)
ngole88
TÍCH CỰC
11 năm
@MrDuc2010 thứ nhất, bạn có xem biểu đồ trên không?
thứ hai, sao lại đi so android với wp, khác quá xa.
lac714
CAO CẤP
11 năm
@MrDuc2010 chả biết có xem qua cái biểu đồ ở dưới chưa mà phán như thánh:eek:
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@MrDuc2010 Trời trời trời, gì vậy trời.
Mới đọc thấy chữ "lớn hơn" một cái là nhảy tít lên trời vậy đó à?
Ngày mai mà đọc thấy chữ "nhỏ hơn" chắc là sẽ viết dài hơn để biện minh giùm heng?
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@MrDuc2010
Mình thấy điện thoại Tàu góp phần rất lớn trong việc nhân giống, reo rắc android ;). Và ngược lại, android mang đt Tàu tới thôn cùng ngõ hẻm
Wp thì gần như còn mỗi Nokia thôi. Có htc, samsung nhưng coi như ko
@MrDuc2010 doanh số 2 thằng cùng tăng mà bạn, làm gì có thằng nào giảm đâu, phải nói là 2 thằng cùng phát triển thị phần smatphone còn rất tiềm năng
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
androi thì đa dạng nhưng ghét mỗi cái store của nó. dow lắm cái toàn bị lừa. nào là tự gửi tin nhắn.. nào là phải bỏ tiền mua game. dow được 1 game của chính hãng thì tìm mỏi cả mắt..
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
@Cé Ci Bạn chưa biết cách thôi, thứ hai thêm nữa là do chính người "Việt" mình viết app lừa đảo gửi tin nhắn, chứ ko ai khác. mà mình dùng android 3 năm nay chưa 1 lần bị gửi tin nhắn mất tiền.
Note: IOS doanh thu cao hơn hẳn Android vì Android dễ dàng cài game mất phí vào máy còn IOS thì ko, ko jb thì bắt buộc phải mủa trên chplay, đó cũng là nguyên nhân mà doanh thu trên ios cao, và thêm nữa là người dùng iphone, ipad chơi game rất nhiều.
@Cé Ci Có phần search cơ mà. Mà để tránh bị lừa đảo thì đứng bao giờ cài mấy cái phần mềm Made in VN.
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@flower_cutter
mình mù tịt androi ^ ^
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangngoc89
uầy. bạn nói đúng chuẩn luôn. đơn giản vậy mà mình ko nghĩ ra. thank bạn ^ ^.. chứ thấy vào toàn người việt lừa..
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
IOS với Android nó có tính đại chúng thì tất nhiên là phải ăn đứt mấy cái kia rồi. Phân khúc người dùng máy chơi game nó hạn chế(đa số là thanh thiếu niên) tăng trưởng bao năm đến bão hoà rồi còn ios và android thì mở rộng cho mọi lứa tuổi nên áp đảo là lẽ dĩ nhiên.
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng tập mua games và apps rồi,mới mua dc 2 bản Asphalt 7 trên cả Apple appstore và google play,đang chuẩn bị mua Asphalt 8 tiếp 😁
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
@Rockthanh12 Bác làm thẻ visa có trả tiền phí hàng tháng cho ngân hàng ko bác! Mình tính làm cái thẻ mà ko biết làm sao.
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@vantho9x Trả phí hàng năm 300-400 ngàn đồng. Làm thẻ Visa Debit thì chắc rẻ hơn và điều kiện cũng dễ. Debit tức là mình phải nạp tiền vào đó rồi mới mua được.
@vantho9x Làm cái thẻ trustcard thanh toán nhanh gọn lẹ chẳng phải ra ngân hàng! Muốn biết thêm thông tin thì bác vào trang trustcard.vn để xem nhé!
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantho9x Thẻ nào cũng tính phí hết bác,mà thường nó hay tính theo 1 năm,còn 1 tháng cũng trừ k bao nhiêu hết,mình xài thẻ nhiều nên cũng hok quan trọng,còn bác nếu chỉ làm thẻ để mua apps thôi thì mình hok bit 😁
Đến giờ thì cũng thích mua App rồi, không khoái xài lậu nữa 😁
Đế chế android sẽ sớm lật đổ IOS số lượng máy bán và tải ứng dụng trên google play store đã vượt appstore chỉ cần thời gian để thực hiện......
@lovelovele Ờ...
TràĐá
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovelovele Mục tiêu chính là lợi nhuận thì éo vượt được ! Có cái danh hão bán đc nhiều máy vs nhiều hãng sx máy chạy android thôi thím ạ ! Mà thằng nào vượt thằng nào thì làm gì mà vẻ vang làm như Android thắng thì ông được tiền không bằng !
@lovelovele cái đấy chỉ là vấn đền sớm muộn và xảy ra cũng hết sức bình thường vì android trải dài trên mọi phân khúc.
Tuy nhiên về chất lượng vẫn thua xa apps IOS,các bác xài android chắc hiểu 😃
về phân khúc MTB thì ipad vẫn dẫn đầu chưa biết bao h android vượt được 😁
chuẩn bị chiến à??? cứ up mấy cái loại này lên là ùm tỏi cả lên ~~!
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
mất tiền ngu gửi tn cho phần mềm / game android nhiều nhất.
Chiến lược miễn phí cho người dùng thu tiền nhà cung cấp của gôgle hiệu quả thiệt
Gallus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng chả có cái game nào so được với PSP, Vita với 3DS...

Mà so sánh thế thì lại khập khiễng, một thằng là game console, một thằng là game giải trí.
@Gallus Game nào cũng là game để giải trí, mình không phân biệt. Tuy nhiên đúng như bạn nói chả có game nào ở Android so sánh được với PSP Vita 3DS toàn game cũ mèm từ DS, PSP hạ giới xuống bố thí 😆
Gallus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fRenzy Thực ra đối với dân chơi game bình thường thì game nào cũng để giải trí, nhưng đối với dân hardcore thì không đơn giản như vậy 😁
@Gallus Game nào mà ko dùng giải trí hả bạn 😆
Android với iOS phải có tay bấm bằng nút cứng tương thích hoàn toàn thì thích hơn. Mình ko chơi game trên đt cũng vì ko thích nút cảm ứng
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@fRenzy nhưng game như trên psp 1 từ đời tống nào mà trên android đc gọi là khủng?như game audition 1,5g của psp1 😃) ,sang android và ios 1.5g cũng đc gọi là khủng rùi..hơn nưa game android sẽ ko đc như của ios ...rất nhieu game khung cua ios co thấy cho android thui,đơn giản nhất là fifa 13,infinity blade..
@Gallus bạn nói quá chuẩn, game trên smartphone làm sao mà = game ps đc
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Lại sắp có mấy thanh niên GATO vào phán cho coi.
Toàn game dở không, đã vậy chơi màn hình cảm ứng khó dã man
TràĐá
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự ! Thật sự là em éo hiểu tại sao mấy cái game cùi trên điện thoại di động đòi so sánh được với máy chơi game chuyên dụng luôn :|
Sao không so sánh doanh thu trên android với mấy game online trên PC xem vượt nổi không , đơn cử cái World of warcraft tính sơ đã 11tr người chơi đóng phí hàng tháng trên cả thế giới r 😆 ​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019