Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính

caocaotac
15/6/2009 18:6Phản hồi: 1.304
1.304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank pro wa nhien loi hai wa nhien loi hai............!bai phuc bai phuc
nhung ip chi nhan dien duoc bang tieng anh con tieng viet thi ip k chay dc.thank pro
bài quá hay,thanks cào cào đại cao thủ 😁
Sao mình thay đổi xong như sau khi thoát ra thì thấy nhưng khi đổi ngôn ngữ lại không thấy gì hết vậy mấy bác? Giúp em với!
Bài này không hay vì.....
...quá hay.
Thanks bác nhiều lắm
Bác CaoCao ơi, giúp em voi sao em vào đến /var/mobile/Library rồi mà không tìm ra Coreservices. Nhờ bác hướng dẫn em với. Mail em la duongnguyenhan@yahoo.com.
Tks bác mhiều.
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
15 năm
CHo mình hỏi cái,đợt mình có nhờ ng ta làm dùm cái này trên PC rồi,giờ muốn sửa lại theo cách này có dc k vậy ....?
thainguu
TÍCH CỰC
15 năm
Bác caocaotac làm mình yêu cái diễn đàn này quá, nhờ có những bài viết có chiều sâu như các bài viết của bác, diễn đàn mới phát triển như bây giờ...

thanks bác nhiều nhiều ^_^
Mình có thể chèn thêm mấy cái icon smile vào cũng okie. Mình làm thành 1 cái theme riêng về cái vụ slide này luôn để khi thay theme khác nó ko bị thay đổi.
khà khà hay lắm nhưng sao em bỏ dấu tiếng việt hok được chời 😔(
bibongda
TÍCH CỰC
15 năm
Bài hay,bổ ích.Rất tiện cho những bạn đang tìm tòi,đỡ tốn thời gian và tiền bạc.
Bạn không thấy khi thay đổi ngôn ngữ vì bạn sửa trên English.Iproj,nếu bạn muốn dùng ngôn ngữ nào thì sửa trên ngôn ngữ đó.

Bạn không vào var mà tiếp tục nhấn cho tới khi thấy dấu "/" (xem hình trang 1)rồi vào /System/Library nhé thì mới thấy CoreServices

Được.

Muốn bỏ tiếng việt vào thì phải cài việt keyboard hay đánh tiếng Việt trên tinh tế copy rồi paste vào.Muốn bỏ vào những ký tự vui thì cài Emoji trên Cydia.Thân.
Rất hay 😃 lại có cảm giác dùng PPC 😁. Thanks chủ topic 😃
Lại mắt tròn mắt dẹp xếp hàng vào đoàn forumner thank bác caocaotac, cái thế này mà cũng mò ra được o_o.

@ancola: Thì thay vì win giờ là mac thôi, dùng cũng vẫn sướng, bác nhỉ 😁
Bạn cũng có thể cài thêm những ký tự bằng cách cài Emoji trên Cydia

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn mục này không? vì tôi không tài nào mở được emoij. thank bac nhiu
bữa giờ muốn đổi toàn fảii nhờ bác johny ko à
giờ cũng có cách này hả ta
vậy bác caocaotac giành mối với bác johny rồi
dù sao cũng thanks bro
Đổi chữ slide to unlock !

Theo mình anh em muốn đổi chữ " slide to unlock " trên iPhone, có rảnh rỗi thì nên đến cafe Tinh Tế nhờ mấy bác chỉ giúp là OK liền.:biggrin9gp:
chào anh caocaotac, máy em đang dùng là FW 2.2.1
Em làm theo đúng hướng dẫn của anh nhưng đến file springboard thì thấy nội dung ko như trong ảnh hướng dẫn, tuy nhiên mình tìm đến dòng slide to unlock, nó ko có " hay ; gì hết.
Mình thử bằng cách chỉ thay unlock bằng open, restart lại thì bị lỗi, nó chỉ hiện là AWAY_LOCK... nên mình sửa lại đúng như cũ rồi khởi động lại thì vẫn bị lỗi trên, thậm chí slide to turn off cũng bị chuyển thành các chữ in hoa và dấu _
Bây h mình phải làm sao? Chờ tin anh!
quá hay..... cảm ơn bác nhiều giúp em cá nhân hóa em iPhone...
thanhweico
ĐẠI BÀNG
15 năm
Một lời cảm ơn chân thành đến bác caocaotac. Em đang đoán xem nghĩa tiếng Việt của chữ caocaotac là gì nhỉ: cao cao tác, cào cào tác, cào cào tặc, cào cáo tác, cào cáo tắc, cao cạo tác, cạo cao tác, ... ha ha ha. Bác caocaotac thông cảm, em cảm ơn bác bằng cách này đó. Caocaotac long live.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019