Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đổi DNS cho GPRS

doubletakeit
13/9/2010 9:3Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy nói chung muốn đổi dns là phải root ?
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng vậy đó bạn, đổi DNS là can thiệp vào hệ thống, mà cái gì can thiệp vào hệ thống là phải root mới chỉnh sửa được.
máy đã root, có thể down Terminal Emulator (market) để xài Commnadline cho dễ, ko cần kết nối PC
p/s: ghét cái USB charge, sợ chai pin
nmthuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình xài cái Terminal Emulator thì bị báo là permission denied :|

sửa được DNS bằng lệnh setprop, kể cả xài thêm lệnh su thì khi reboot máy cũng bị trả về giá trị cũ.

xài dns keeper thì chỉ có tác dụng khi tắt 3G rồi bật lại mà thôi, reboot máy cũng trả về giá trị cũ. Máy em đang xài rom 2.2 😔
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Xài terminal trên điện thoại thì trước tiên phải gõ lên "su" mới nhận được quyền root, sau đó mới thực hiện các thao tác tiếp theo như adb shell.

DNSKeeper của mình hoạt động liên tục, reboot vẫn xài tốt, lưu ý là mình cho nó vào mục ignore trong task manager/killer, không bao giờ tắt nó đi.
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
E vừa mới thực hiện xong.. giờ máy chạy Facebook ngon lành..Thank các bác nhìu lắm.😃
huuhieu90
ĐẠI BÀNG
13 năm
đâu cần phải rắc rối root thế
vào setting\wireless &network settings\wifi setting
rồi ấn nút menu
vào advance
rùi chọn use static ip
chỉnh lại dns thành 8.8.8.8
8.8.4.4
thế là vào được facebook luôn
lưu ý là phải vào trang http://touch.facebook.com
facebook.com thì không vào được ->> mình cũng chả hiểu sao vậy
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
câu trước đá câu sau ...
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của bác là chỉ xài qua wifi. Còn ở đây người ta xài 3G mừ...:mad:
....
....
...
Hix..! có cách nào để giữ cho DNS lâu ko các bác. Chứ lúc tối em làm như hướng dẫn (setprop net.dns1 208.67.220.220 v.v...) và cài DNSKeeper rồi nhưng khi reboot lại máy thì không còn nữa. Chán quá, mỗi lần reboot là phải setprop lại.
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy e reboot vẫn vô tư ,3g hay wifi cũng vậy.! bác thử lại xem thế nào .
huuhieu90
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý mình là phải đánh vào địa chỉ touch.facebook.com mới vào được facebook còn địa chỉ facebook.com thì không vào được bằng cách như trên
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
hôm nay vô tình vào facebook bằng gprs đc mà k cần đổi DNS gì hết,có khi nào mạng mobi k chặn nữa rùi k ta,máy mình trc h chưa đổi DNS gì hết,cũgn k cài soft nào để đổi,trc k vô đc,h tự nhiên vào vô tư,có bác nào giống mình k
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uhm, sorry mấy bác. Hôm trước e cài DNSKeeper rồi mới steprop nên bật/tắt 3G là mất DNS. Hôm nay e gỡ DNSKeeper, rồi setprop, rồi cài DNSKeeper lại sau đó khi Superuser Permission hỏi thì chọn Allow. và e cho nó chạy ngầm(đưa vào danh sách Ignored) không kill nó. thế là OK lại rồi..
...
...
..
P/S1: lúc nãy máy reset lại vừa xong, lỡ tay bấm kill all app, giờ mất DNS nữa ời, hôg biết sao khắc phục đây ta...!Hix...

P/S2: Báo cáo ae là : Vừa reset máy 1 lần nữa thì DNS lại đc....Chắc tại lúc nãy bấm kill all app. Giờ ko bấm lúc mới khởi động xong thì khỏe lo rồi.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
hơ,thế là chỉ có mỗi mình là vào facebook vô tư k cần set dns àh
lovesky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm thế này mà không được:
C:\android-sdk-windows\tools>adb shell
$ setprop net.dns1 8.8.8.8
setprop net.dns1 8.8.8.8
$ setprop net.gprs.dns1 208.67.220.220
setprop net.gprs.dns1 208.67.220.220
$ ping -c 3 facebook.com
ping -c 3 facebook.com
ping: unknown host facebook.com
$ getprop

lệnh getprop mình chạy chỉ cho ra [net.dns1]: [203.113.131.1], [net.dns2]: [203.113.188.2] chứ không thấy có net.gprs.dns1/2 như bạn nói.
Mình dùng Samsung I5503 chạy android 2.1. Mình thử cài DNSKeeper cũng không được.
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm trc mình cài DNSkeeper nhưng reset là mất. Giờ mình cài Open VPN xài rất ok. Bạn có thể tải free từ market. Cài vào máy xong supperuse premisson có hỏi thì chọn Allow, và mỗi khi muốn vào facebook trước tiên phải bật Open VPN lên xong tích vào OpenVPN sau đó bấn tùy chọn và chọn Fix DNS. Thế là bạn có thể vào facebook vô tư.

p/s: đưa OpenVPN vào danh sách Ignore nếu các bác dùng các chuơng trình kill apps cho nó chạy an toàn.
tvie2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là đổi dns gg cũng ko vào đc fb đc nữa rùi 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019