Đổi màu bàn phím ảo trên BlackBerry OS 10.3.1: trắng, đen, tự động

Duy Luân
25/2/2015 15:39Phản hồi: 48
Đổi màu bàn phím ảo trên BlackBerry OS 10.3.1: trắng, đen, tự động

Trên BlackBerry 10.3.1, bạn có thể đổi màu bàn phím ảo thành trắng bên cạnh màu đen mặc định như từ trước đến nay. Nếu bạn dùng các máy full cảm ứng như Z3, Z10 hay Z30 thì toàn bộ bàn phím sẽ đổi màu theo thiết lập của bạn, còn nếu bạn xài Passport thì chỉ có hàng phím ảo nhỏ trên màn hình là đổi màu mà thôi. Ngoài hai màu nói trên, BB 10.3.1 còn có tùy chọn cho phép ứng dụng tự chọn màu đen hoặc trắng tùy tùy theo lập trình viên. Ví dụ, ở Facebook bạn sẽ có bàn phím ảo trắng nhưng nếu chuyển sang trình duyệt thì bàn phím tự đổi sang đen. Đây là một bổ sung tuy nhỏ nhưng khá thú vị, nó giúp thiết bị của chúng ta trở nên mới mẻ, vui vẻ hơn.

Cách làm như sau:
  1. Vào Settings > Display
  2. Ở dòng Virtual Keyboard Apperanace, bạn có ba tùy chọn sau:
    • Automatic: tự đổi màu
    • Dark: bàn phím đen
    • White: bàn phím trắng
  3. Chọn vào tùy chọn mà bạn thích
  4. Quay trở ra ngoài và bắt đầu cảm nhận thay đổi
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nửa nạc nữa mỡ vãi 😕 Vừa phím ảo vừa phím cứng 😕
Bàn phím bắt chước giao diện lollipop cuả android à
Hắc Báo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk
@kaizvn BB lúc đầu là máy chỉ chuyên dùng để nt sau đó phát triển qua từng thời kỳ mà nó bảo bắt chước thì chịu.
@Mr.CG chắc ý bác ấy là giống cái qwerty 😁
Tự nhiên sing thêm cái bàn phím ảo nữa làm gì nhỉ, bàn phím cứng của BB là bá đạo rồi.
thật sự không thích cái bàn phím "bê-đuê" này! :p Nhưng lại thích vuốt vuốt rê rê trên nó...

BB là phải xài phím Classic mới chuẩn! 😁
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhphucng25 Bạn dùng sẽ rõ là khi quen rồi thì không phải mó tay lên bàn phím ảo của PP đâu. Bàn phím PP cực kỳ tuyệt nhưng mình thích của Classic hơn :D
nhox_sad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài Laban key vào đổi cỡ nào chả dc :v
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhox_sad laban key ăn sao dk bàn phím gốc BB
hoangesc
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy BB 10.3 có tính năng nhập liệu bằng cách đọc (máy hiểu cả tiếng việt). Sao chưa thấy ai giới thiệu tính năng này nhỉ? Hay tính năng này đã có ở phiên bản cũ? Mình hay dùng tính năng này để search google cho đỡ phải gõ, đỡ mỏi tay
Dù gì cũng thích bàn phím màu đen hơn. 😁
@Moshi Moshi Đen mới đúng là black
titi_pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình khi nào cũng tăm tối 😁
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thật là bài này k đủ để đưa lên trang chủ
Mình cũng rất thích BBPP và BB porsche nhưng thấy rớt giá liên tục nên hơi ngán(ko hiểu ví sao)và lại nó ko có hệ sinh thái như ios (iphone ipad macbook)
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Myheart1984 giá rớt là phải vì hàng chính hãng mấy con z10 q10 ế quá, do BB sai cchiến thuật. CÒn PP và Classic thì làm có chưa đến 1 triệu máy nên yên tâm ko thể mất giá nhanh như thế đâu b
@Mr.CG Thế con bb porsche design P9982 mới về Việt Nam hét giá 55tr giờ còn 24tr ở mai nguyên mà ko ai thèm mua
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Myheart1984 con ấy cũng sai lầm nốt, giá thì cao mà cấu hình tàng tàng, mà BB fulll cảm ứng ít người thích lắm. COn 9981 ra trước ấy bao lâu mà giờ vẫn giữ giá trên 20 củ máy fb đấy b, giá khởi điểm cũng 2000$ như 9982 thôi
@Mr.CG Bb là chúa phét giá nhỉ tự làm mình mất giá
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Myheart1984 chính xác b, nhất là dưới thời CEO Heins, phá nát BB luôn. Bây giờ còn đỡ đỡ... Với lại cái giá 2000$ là tiêu chuẩn cho các điện thoại porsche design rồi b, ko chỉ riêng BB
Cái này em biết lâu rồi chỉ vài phút khi up xong 10.3
Xin lỗi không biết mọi người thấy như thế nào chứ mình thấy bàn phím vật lý của em này là cả một sự thất vọng
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eticket hì tuỳ ng dùng thôi b, nhiều ng (gấu e chẳng hạn) thấy nhập liệu bàn phím cứng mất sức và đau tay, lại lấy mất diện tích màn hình để chơi game lướt web. Nhưng nhiều ng tay to hoặc đơn giản là ko thể chịu nổi cảm giác gõ trên kính (e đây) thì thấy bàn phím BB là tuyệt nhất, độ trễ bằng 0, độ cứng vừa đủ, bố trí phims khoa học, và nhiều phím tắt
romero
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng lên đc page1 cơ à?
quyenta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này nghịch xong chán, cứ màu đen truyền thống là đẹp. Từ khi lên 10.3.1 nghịch mỗi cái chụp ảnh panorama gì đó ( toàn cảnh) thấy hay hay. Có thêm cả chế độ chỉ sạc khi cắm vào máy tính.
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
:< mình thấy dùng cái màu đen nhìn dễ hơn .... chứ đổi qua màu trắng nhìn nó sao sao, kiểu ko quen @@ ..... nhìn ko ra chữ để type lun ý .....
BB giờ chắc ko ai xài..bài đăng vắng vl..
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@kyoshiro3000 uhm ko ai xài hết bạn :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019