Dọn dẹp và tăng tốc Android sau một thời gian sử dụng

Duy Luân
31/3/2012 9:25Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách tốt nhất là 1 tháng up rom 1 lần+full wipe 😆 hết ì hết malware hết virus hết rác rưởi
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
1 kinh nghiệm hữu ích.
vẫn làm hàng ngày, nhưng do máy hơi yếu, nên cũng ko cải thiện là bao
thanks nhé , cài lại con ace ghẻ thôi 😁
mình đang dùng 1 tap claener ko biết cái này sao, mà chưa root máy nữa híc
bài viết quá chi tiết và dễ app dụng
để mình thực hiện luôn.thank bạn
Mình thấy dùng android sau 1 thời gian là ì ạch, wp7 và ios thì đỡ hơn......
Kinh nghiệm của mình là dùng Titanium backup. Đây có thể nói là chương trình n trong 1, bởi vì rất nhiều tính năng được tích hợp trong 1 chương trình mà dân dùng adroid ai cũng biết. Sau khi cài máy đã chạy ổn định thì backup hết tất cả lại, sau vài tháng thì reset đưa về nguyên bản như lúc mới ra lò rồi dùng titanium restore lại (máy phải được root; khi reset không mất dữ liệu trên thẻ ), bảo đảm máy sẽ chạy cưc mượt. Các thủ thuật của titanium bạn có thể tim trên diễn đàn rất nhiều. Ngoài ra sau một vài tuần bạn có thể dọn dẹp hệ thống bằng chương trình 1-click clear. Ngoài ra các thủ thuật khác cũng giống bạn duy luân. Tuy nhiên việc ép sung thì nên cẩn thận vì phải am hiểu về nó kẻo die máy đó😁
android không hỗ trợ tối ưu mấy việc này lắm nhỉ
thank bac na.baj vjet rat tot rat huu ich
Quá chuẩn
nhà cũng phải dọn huống gì máy móc
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
kinh nghiệm này tốt quá nhỉ 😁
Bài chia sẽ khá hữu ích..................... với những người hay vọc vạch up rom liên tục thì k thành vấn đề, wipe và làm mới liên tục ^^
Đôi khi cũng phải làm nhưng không chi tiết như thế này.
Mình dọn bằng cách up lại ROM ^^
yoyo307
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vọc thử xem con S chạy có nhanh hơn không 😃
rất hữu ích,tks chủ top
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng mỗi hai cách " format " thẻ nhớ và " hardreset to factory " smartphone. Nhanh và gọn.
@sututam Mình cũng hay làm vậy, copy sang pc, rồi copy lại sau khi format, tuy nhiên cũng không hết được hoàn toàn file rác.

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HLG114 Hj, mình thường thì chỉ cop dữ liệu thôi, các dữ liệu như : ảnh chụp, nhạc, file công việc, truyện... còn lại thì format.
sau mỗi lần như thế, tự nhiên thấy hay hay. Vì có nhiều phần mềm, mình cài vào, nhưng chẳng bao giờ dùng đến. Bây giờ có cơ hội để setup lại cho gọn gàng và hợp lý hơn.
Tất nhiên là hầu hết phần mềm mình down từ trên mạng mình đều lưu trên pc theo những thư mục rõ ràng, có ghi chú file .txt nên format xong cài lại cũng không quá khó khăn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019