Dọn dẹp và tăng tốc Android sau một thời gian sử dụng

Duy Luân
31/3/2012 9:25Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fomat may lai thi co duoc khong ?
thanhk ;)
cho e hỏi xí. mấy bác biết phần mềm dọn dẹp rác nào hay cho máy chưa root không ạ, tks mấy bác
@heoyoungsaeng root đi, giữ root làm gì 🆒
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
kiếm 1 cái rom cook hợp với máy và nhu cầu sử dụng của mình,xài thấy nặng thì quét rác + reboot phát thì ngon lành ngay ấy mà
windowns 1 thời gian còn nặng nói chi ios,thử cảm nhận lúc vừa restore xong với lúc cài app + game xem có nặng ko,thấy android động tí là bay vào ném mù quáng
mrgins
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay và bổ ích, thank bạn nhiều mặc dù không dùng android. mình dùng windows phone nên chẳng phải nghĩ đến việc dọn dẹp cho hdh. Máy vẫn cứ trơn tru mượt mà, ghét mỗi cái không có bàn phím tiếng việt.
cứ clean system. và dùng với set cpu.
cùng với độ sáng giảm tối thiểu (vì dùng trong nhà là chính, chứ cảm ứng máy to mà cầm chạy ngoài đường dùng mình cũng ko dám nên ko cần chỉnh sáng quá làm gì).
âm lượng cũng nhỏ tuốt, vì dùng điện thoại giờ rung là chính chứ nhạc đâu cần to, công cộng mở to quá cũng phiền xung quanh.
lại tiết kiệm được pin rồi.
@wildwildwind bác ê, rung tốn pin hơn là phát 1 bản nhạc.
giao diện Android và các bước làm 1 thời quen thuộc đây. Nhớ quá ^^
Thấy mấy cách trên thực tế không hiệu quả cho lắm... cứ thi thoảng phải reboot thì thấy máy lại chạy phe phé như xưa...
tuyet cu meo, rat huu ich
WP có mấy app kiểu này không nhỉ?
quangtung79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dang dùng Touchpad chạy android 4.0.3 alpha 2 của CM9 thấy là tất cả các phần này mà bạn nêu thì android 4 giải quyết rất tuyệt , nó quản lý ứng dụng ngầm rất hay và có thể tất nó đi hết nhầm tối ưu hóa thời gian dùng ^^
Sao mình ko move sang SD card đc nhỉ ? Khi down ở andoir market về thì có chọn install sang thẻ nhớ đc luôn không ? Sao có phần mềm mình down về mà ko install dc nhỉ ?
Mình dùng 2.3.6, thấy cái root uninstall không bằng cái mặc định được thì phải ? :rolleyes:

Có ai bán thuốc hối hận không đây ?
money
ĐẠI BÀNG
12 năm
T
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 ông kia quote nguyên cả bài làm kéo mỏi tay quá =.=
cám ơn chủ top, đánh dấu cái
Ôi trời ơi mỗi người một kiểu mình thì cứ factory data reset hoặc wipi data clearn ram.
tb011088
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn anh nhé, bài viết rất hay, và giúp mình biết thêm được nhiều điều về android os
dùng xem thế nào thank....
Chủ thớt cho em hỏi xí. Sao em cài cái JuiceDefender vào con galaxy s2, xài wifi thì bình thường, nhưng khi tắt wifi thì 3g bật tắt liên tục, không thể vào mạng đc 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019