Dọn dẹp và tăng tốc Android sau một thời gian sử dụng

Duy Luân
31/3/2012 9:25Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kukingkong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái vụ xóa bớt Home screen thì mình chẳng thấy ai làm được vì trên 3.1, 3.2 đã ko còn thùng rác (ngoại trừ dùng launcher khác).
Các bác có chỉ giáo gì ko, vì 5 cái screen quá thừa thãi.
Đánh dấu
S2 cua Minh vua up len 4.0.Mình đã cài app2 sd và link2sd nhung vẫn không thể duy chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ đuợc.Khi di chuyển vào thẻ nhớ thì máy báo là [không thể duy chuyển ứng dụng] có bạn nào biết thì giúm mình với.mình cám ơn nhiều ạ
@tuanzu22 Root máy chưa bạn....root dùng link2sd chuyển đa số ứng dụng kể cả ứng dụng hệ thống.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
haquang1310
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới xài android và thấy đây là 1 bài rất thú vị.Thanks duyluan nhiều
Mr.Google
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oánh dấu phát. Mình thì cứ vài ba hôm lại reset máy 1 lần cho nó trơn

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.Google Mình thì hôm nào cũng reset lại.hôm nào cũng dọn dẹp rác thế mà hôm nào cũng có@

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
Giống win rồi, càng dùng càng chậm dần.
lx_0290
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay quá
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hay
cảm ơn bài viết rất hữu ích của bạn
phong2503
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank u very much
huy33391
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bị lỗi khi cài phần mềm battery calibration mới tức chứ. máy minh đã root mà nó cứ báo là chưa root, cần root máy. bạn nào biết giúp mình với.
Bạn dùng máy nào ? Xem lại rom, ker xem.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Thank, xem con dell của em rhees nào

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
các bác cho em hỏi : em có nghe khuyến cáo là không nên dùng task killer, vậy thì nên dùng phần mềm nào để dọn dẹp rác cho máy mà ko hại máy?
@thienquang07 Không cần thiết. Cứ dùng đi, 1 vài tuần up lại rom và xóa sạch bộ nhớ đi, trừ những nội dung cần thiết.😁

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@HLG114 hic, thế bác nói thật hay đùa e thế? em mới dùng, xin bác lời khuyên chân thành với! 😔
@thienquang07 Nói thật. Mình chuyên làm kiểu này.

Gửi từ GT-I9100G của tôi
Mình dùng link2sd cho nó gắng kết hết vào thẻ sd..thì ko sợ bộ nhớ full...

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenhai712 Kiểu gì chẳng full nếu ko xóa đi thường xuyên?

Gửi từ GT-I9100G của tôi
@HLG114 Vậy bác cài thêm cái zdbox vào...clearcashe.
Sẽ rất tác dụng cho máy có bộ nhớ trong khiêm tốn.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@nguyenhai712 Ok. Máy mình dùng vô tư, chỉ có quay phim hd mới tốn thôi.

Gửi từ GT-I9100G của tôi
ai giúp mình với. Đọc qua bài này nên cũng táy máy thử nghịch ngợm cái SD Maid này rồi clear system. Mình tưởng phần mềm vô hại chỉ dọn rác thôi, ai dè nó dọn luôn cả những file cần thiết. Cụ thể là:
- Giờ mục "Thư viện" ảnh không còn cái nào chẳng biết làm thế nào để nó load ảnh vào nữa.
- Trình nghe nhạc thì cũng mất sạch các bài hát. chẳng biết cho nhạc lại vào kiểu j nữa. Mình có cài thử trình nghe nhạc PlayerPro cũng chẳng thấy update danh sách nhạc luôn.
Ai biết cách khắc phục giúp mình vs
@HLG114 vẫn vậy bn ạ.dung lượng ảnh vẫn nguyên vậy. vẫn là file .jpg. K biết nó bị nữa. Full wipe là sao bạn???
@nhockonhp Đại khái kiểu như hard reset của máy tính nhưng nó không làm mất dữ liệu trong bộ nhớ máy, thẻ. Có điều máy đt của bạn phải được root cái đã.😃

Gửi từ GT-I9100G của tôi
@HLG114 m minh root roi. hard reset the nao.bn co the noi ro hon dc k. sr onl dt k co viet duoc dau
@nhockonhp Vào cài đặt, chọn chỗ sao lưu và đặt lại, sau chọn cái dưới cùng ấy. Đánh dấu vào chỗ xóa hết cả sdcard .

Sent from my GT-I9100G
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu,,.
Thank bác chủ thớt nhé ;))
Đánh dấu

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
bác cho mình hỏi mình đang dùng s2, trên bộ nhớ USB của mình có một thư mục là .temp rất nặng (5,43Gb). đó là thư mục gì? và mình xóa nó đi có được không ạ? thanks bác.
dọn rác thoyyyyyyy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019