Đóng băng app, services nào để tăng thời lượng pin Zenfone 5, 6 Android 5.0

thanhnhuvt2000
28/7/2015 9:45Phản hồi: 12
Đóng băng app, services nào để tăng thời lượng pin Zenfone 5, 6 Android 5.0
Xin chào các thành viên Asusviet.net
Hôm nay mình xin chia sẻ cùng mọi người những app và services mà mình đã dùng Titanium backup để đóng băng hòng tăng thời lượng sử dụng pin, giảm ngốn RAM.
LƯU Ý : ĐÓNG BĂNG BẬY CÓ THỂ GÂY BOOTLOOP.
  • Bạn cũng có thể xóa hẳn thay vì đóng băng như mình nhưng cách này dễ khiến máy bị bootloop khi update nên mình không khuyên các bạn làm.
  • Tintanium backup là gì, xài sao. Xin mời google cho nhanh. Mình sẽ có bài viết hướng dân riêng cho Tintanium backup sau.
  • Tải titanium backup ở đâu ? ---> đây : http://asusviet.net/threads/tintanium-backup-pro-cho-android-5-0-lollipop.267/#post-2561
Bạn cũng có thể đóng băng những app khác nữa tùy nhu cầu. Và hãy cũng chia sẻ với mọi người những app mà bạn đã đóng băng hoặc xóa nhé.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đóng băng rồi thì app đó còn chạy được không? (Bấm vào biểu tượng)
@haipvg Đóng băng là disable luôn ko thấy app nữa bạn
Zen 2 ram 4g thì nên đóng băng app nào hả bác?
@Dân Chơi đất Cảng Thì xài thả cửa bác ợ 4GB xài không lag nổi đâu. Hơn nữa Zen2 quản lý RAM bá đạo lắm. Bác xem mấy video của vật vờ sẽ rõ. Em cũng xài Zen2 chả bao giơ phải đóng app.
lyba
Trứng
9 năm
các bác cho em hỏi sao máy zenfone 6 của em đã lên android 5.0 hiện đang chạy bản Rom WW 3.23.40.52, giờ em vào trang chủ của Asus thấy có bản WW 3.23.40.60 rồi. em tải về copy vào bộ nhớ trong của máy nhưng sao ko update đc là sao ak, từ trước em nâng cấp bản Rom cũng chỉ Dow về coppy vào bộ nhớ trong rút cáp ra là thực hiện nâng rom ok nhưng từ lúc lên anrdoid 5.0 là ko đc nữa là sao ak. mong các bác chỉ giúp. thanhks ak!
@lyba Bạn đọc bài này nhé
https://www.tinhte.vn/threads/tat-ca-ve-flash-rom-zenfone-2-chi-tiet-fix-loi.2489214/
đóng băng mấy cái đó ổn k vậy bác sao mà nhiều thế
@trinhlebela Mấy cái không dùng đến đóng băng vô tư. Mình đã thử rồi. Bác cần cái nào thì rã băng thôi
đã dừng lại hoài bực thật
Cần root máy ko ad ơi
@lutdu Tất nhiên là cần root bạn mới sd được titanium backup.
Có cách nào up ram cho asus zenfone 5 ko mấy bác ? Zen 5 sợ dừng lung tung nó lại lỗi :v chả dám xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019