Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồng bộ clash of clans từ ios sang android cho những ai chưa biết

luaga00
4/10/2013 16:21Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào cả nhà! cho mình hỏi nhé. Lúc trước mình chơi Clash of Clans trên android và mình cũng đã lấy được mã để đồng bộ qua IOS. Nhưng sau này mình chạy lại IOS và cài lại Clash of Clans thì mình muốn đồng bộ lại từ android sang ios nữa, nhưng lần này thì bên android báo là: "The current village has already been linked. The linking can be done only once (Làng hiện đã được liên kết. Các liên kết có thể được thực hiện chỉ một lần)". Ai biết làm sao lấy lại được mã hay có cách nào chuyển qua ios lần 2 chỉ mình với. Thank trước nhé cả nhà!.😃😃😃
@thieugiatrams69 Đồng bộ androi sang ios làm sao đc nữa trong khi bạn đã đồng bộ rồi. Đăng nhập game center đã đồng bộ rồi là đc thôi mà

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Có bác nào bỏ acc ko chơi cho mình xin acc. Link android nha. Thank
cho em hỏi còn Hayday thì s?? làm s để chuyển Hayday từ IOS sang Android, giúp mình với 😔:(:(:(
@Yehongrong Hayday chưa có tính năng này thì phải

mình muốn link qua android nhưng bị mất ipad rồi thì làm thế nào vậy các bác?
@dearboy2015 Kiếm con ipad khác hoặc ip đăng nhập tài khoản game center của bạn vào game đồng bộ game center sau đó lấy mã là chuyển được

Ad cho e hỏi thế nghĩa là sao ak
@Sabishi Nick của bạn đồng bộ từ ios sang androi đúng ko

Cho e hỏi có cách nào đồng bộ 1 acc cho 2 gmail k?
@ankuti93 K có cách nào cả.

chết ngất.nhà chính của tớ cấp 7 rồi.không có cách nào chuyển sang được ak bạn.thế này thì ai dám bán ip đi...:oops:
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
Cấp 10 mình còn chuyển đc chứ đừng nói cấp 7, bạn xem lại đã làm đúng cách chưa
@quynkxink tớ chọn OLD Devi... bên máy iphone.tớ chọn NEW Devi....bên máy android nhưng ko hiểu sao vẫn ko được bạn à.
- quên mất trước khi sign sang tớ có làm hết phần hướng dẫn của người chơi mới bên android không biết làm thế có bị ảnh hưởng gì không.
- cả 2 tk của tớ đều chung tên 1 hòm gmail.nhưng làm mãi ko được bạn à.hic
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
@tuananh1901 Trc khi link phải chơi hết phần hướng dẫn chứng tỏ là acc bên android của bạn hoàn toàn sạch sẽ và có thể link đc, chú ý khi link bạn phải dùng chung 1 mạng wifi, thiết bị ios chọn old device hiện ra bảng mã, tuyệt đối k đc để bảng mã đó tắt đi trc khi máy ben android nhập xong
@quynkxink hihi.cảm ơn bác.em làm dc rồi.hóa ra là phải cùng mạng wifi.trước em toàn dùng 3G nên ko được.cảm ơn bác nhé !
hung_dpb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các Bro cho em hỏi chút. Em có link COC của em lên máy tính chơi. nhưng bay giờ muốn link trên 1 androi khác thì k đc. Báo chỉ cho link trên 1 thiết bị thôi. giờ có các nào out ra ko ạ? Cảm ơn các Bro
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
@hung_dpb các bạn vẫn ko hiểu rõ, data game chỉ lưu vào 1 tài khoản để tránh tranh chấp, ios là gamecenter, android là g+, link 1 lần duy nhất và ko có cách nào
Các bác cho em hỏi em mốn chuyển acc từ tài khoản google 1 sang tài khoản google 2 dc ko. Chẳng là e chơi cũng lâu lâu rồi giờ ko chơi nưa thằng e no xin nen cho nó acc . nên e hoi cách chuyển acc từ tài khoản google này sang tài khoản google khac. Cùng là android.
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
@hainguyenthao Ko đc bạn ạ
các bác cho em nhờ 1 tí, em muốn lập 1 acc mới để chơi lại từ đâu COC, nk tạo gmail xong vào thì nó báo Google+ Sign Fail, account is already associated with another game account, bác b giúp em với
nguyenann
ĐẠI BÀNG
10 năm
bên trên có hướng dẫn cũng rỏ rồi, ae nào có théc méc j thêm thì thường gặp mình ở Hiland coffee 187 đề thám buổi sáng mình biết j chỉ thêm cho ae nhé.
cho e hỏi tài khoản google + có phải là gmail của ID apple không vậy các a
@nguyenhieu115 bất cứ tk gmail nào đang đăng nhập google+, ko nhất thiết phải là id của apple. Chơi android tiện nhất là có thể chơi vài acc trên cùng 1 máy cũng dc (rất khó lộn nhau- còn trên ios thì dễ lần lẫn vì phải thoát và đăng nhập game center). Chỉ cần có bao nhiêu gmail là chơi dc bao nhiêu acc coc !

Sent from my IM-A860 AIO using Tapatalk 2
Giup minh voi.minh choi tren iso nha chu len 8 roi gio minh muon chuyen qua andoid thi co chuyen dc ko
@duy04444 làm như hướng dẫn. Vào setting trong game của ios chọn "link device"/thiết bị cũ lấy mã số nhập cho android là load dc acc qua android. xong rồi ở android đăng nhập google+ để giữ lại acc đó. Chỉ link dc 1 lần trên 1hệ điều hành của thiết bị, sau đó thì quản lý bằng g+ (android) hoặc game center (ios). Chúc vui!

@levibinhdinh Mình đã từng làm như bạn và đã chuyển thành công sang Android, nhưng lần đó k biết nên k đăng nhập google+ mà chơi luôn, sau này hỏng máy .giờ mình muốn link sang máy Android khác thì k đc nữa nó báo k link đc nữa . giờ làm cách nào vậy bạn
@tokoi108 cắn lưỡi thôi, hi. mỗi acc chỉ cho link qua 1 thiết bị khác hệ điều hành 1 lần duy nhất. sau đó mỗi hdh sẽ có trinhg quản lý riêng (android là g+, ios là gcenter). h acc đó thì bo tay, ko link lại được nữa rồi

AE giúp với. Trúơc mình chơi COC trên androi sau đó link qua ios, giờ muốn chuyển về androi nhưng quên mất cái gmail củ. Ko biết có cách nào chuyển qa gmail đc ko?? Tại mình cài trên PC giải lập androi để chơi. Thanka nhé
Mình bị mất điện thoại mình dùng ios giờ mình dùng androi và muốn lấy lại acc bên ios qua androi làm thế naò mn giúp mình vơí ạ
@tùng vôlệ mượn ai xài ios rồi đăng nhập gamecenter acc coc của bro. rồi link qua android thoi.

Mình bị mất điện thoại mình dùng ios giờ mình dùng androi và muốn lấy lại acc bên ios qua androi làm thế naò mn giúp mình vơí ạ
Chào admin,
Trường hợp chuyển từ ios sang android nhưng ko link vào G+. Sau đó reset lại android giờ muốn chơi lại trên android làm thế nào admin
naxue89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác levibinhdinh ơi số là em cài đặt trên pc giả lập android bây h muốn sang chơi trên đt vs như iphone hay ipad thì phải làm như thế nào ak ??? bác cho e Fb hay Yh để nc đc ko ak . Em đang lo bây h mà cài lại win thì không biết cái acc của e sẽ đi về đâu @@
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@naxue89 cài giả lập thì có g+ đúng ko? thì đăng nhập g+ rồi giữ lại 1 acc trên android. Tiếp tục link qua ios bằng cách ở trên mọi người đang nói. setting/link a device/ ... old device/ game sẽ cho 1 mã số và bro nhập mã số này vào thiết bị chạy IOS. cách nhập mã vào ios cũng giống như lúc lấy mã bên android.... thay old device = new device. nhập dc qua ios rồi thì dùng game center để lưu acc coc lại. Mỗi hdh chỉ cho link 1 lần duy nhất. Nếu ko lưu lại (dùng g+ cho android và gamecenter cho ios) thì mỗi khi làm j mà mất game thì sẽ ko lấy lại dc bằng cách link nữa.

naxue89
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy bây h e chuyển qua ios , xong copy link ý giữ lại cho lần sau đc ko hay chỉ đc 1 máy ý thôi ak . vì em dùng máy đt sky 850 tải game về đang nhập bằng mail của e vân bị chơi lại từ đâu bác ak @@
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@naxue89 mình cũng xào sky với ipad. bro vào game trên android, chọn vào google+ sign in. để lưu lại cái acc coc bro đang chơi. Rồi làm như mình nói cách link qua ios. link qua ios xong rồi thì đăng nhập game center để lưu lại bên ios. (lưu lại ở đây là do g+ và gc quản lý chứ ko phải là copy cái mã số), Bro hiểu ý mình nói chứ?

Gửi từ LG-F350S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
naxue89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levibinhdinh ok thanks bác hỳ hỳ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119