Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồng bộ Danh bạ Gmail với Iphone....!

hueddc161985
24/9/2009 12:34Phản hồi: 50
Đồng bộ Danh bạ Gmail với Iphone....!
Tôi sẽ hướng dẫn các bạn đông bộ Danh Bạ,Lịch và Push Gmail của Gmail với Iphone!

Note: Google Sync chỉ hổ trợ cho Iphone FW 3.X

Bước 1:
Cácc bạn vào phằn Setting

Bước 2:
Chọn vào Mail, Contacts, Calendars trong phần Settings.

Bước 3:
Chọn vào Add Account...

Bước 4:
Chọn Microsoft Exchange từ danh sách account(không chọn Gmail).

Bước 5:
Nhập đầy đủ địa chỉ Gmail vào Email,Username và Password (Điền đầy đủ @gmail.com). Khi đã điền đầy đủ các bạn chọn Next ở phía trên bên phải màn hình.

Bước 6.
Nếu IP có hỏi Unable to Verify Certificate các bạn hãy chọn Accept.

Bước 7
Nhập địa chỉ Server mới là m.google.com sau đó các bạn tiếp tuc chọn Next.

Bước 8
Và bây giờ các bạn chọ tiếp Done ở góc trên bên phải để hòan thành quá trình cài đặt.

Bước 9.
Quá trình đồng bộ sẽ tự động khởi động trong vài phút nếu các bạn mở tính năng Push Mail. Bạn sẽ chỉ thực hiện việc khơi động ứng dụng Mail, Calendar hay Contacts và chờ vài giây sau khi quá trình đồng bộ khở động!

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_tam
TÍCH CỰC
15 năm
thanks bác! rất hữu ích. em làm đc rồi, 😃
Hi Bác,
Trước tiên xin cám ơn bác nhiều về hướng dẫn này.
Cho em hỏi theo bác hướng dẫn chọn cài Gmail qua Exchange mà không chọn cài thẳng bằng Gmail, vậy giữa 2 cách cài khác nhau như thế nào vậy.

Xin cảm ơn.

Chào, Hiệu.
Nếu bạn chọn trực tiếp Gmail thì chỉ có thể Push Mail mà không thể Sync Contacts...
Còn nếu sử dụng Exchange thì không chỉ Push Mail mà còn có thể Sync Contacts..
Mục đích là lưu gữ Danh Bạ nhanh tránh bị mất khi ăn táo....
tctrieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá hay, cảm ơn rất nhiều
Các bác dùng caí này vài ngày, rồi sau đó, các bác thử gọi điện, không áp vào tai, để theo dõi màn hình xem đúng là khi nghe, gọi màn hình nó cứ nhấp nháy không nhé..

Trước em dùng Mail Exchange này để đồng bộ hóa Contact Gmail với IP4 thì dùng cứ vài ngày là bị. Ko biết sao?

Vào Forum của nước ngoài, thì nhiều người bảo có thể là do Exchange Server, delete đi thì dùng bình thường.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn! Mình làm theo, nhưng nó không sync được contact. Vô phần Contact trong gmail account thì không có gì, trong khi contact trong iphone của mình thì nhiều lắm! Sau đó vô setting chọn default contacts là Exchange nó cũng không thay đổi gì hết?
cutifight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng gặp trường hợp như bạn này, giúp với
Cài Contact Sync mà sync danh bạ với gmail/
cutifight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm theo lời bác cho nhanh, làm theo hướng dẫn của Google mãi chả được, đồng bộ với google qua itunes thì cứ báo lỗi sai password google ( mà mình biết chắc là không sai) chả hiểu thế nào.
quá tuyệt. Mình làm dc rồi. yêu Iphone quá đi
Hic, sync thì mình làm được rồi. Nhưng không hiểu sao danh bạ (Contacts) trên Iphone 4 và trên Gmail của mình cứ bị duplicate, mà không phải tất cả đều bị, cứ thỉnh thoảng có vài tên bị, đi theo xóa hoài, mệt ghê luôn.
Bạn nào biết thì chỉ giúp nha, cám ơn nhiều lắm.
Gmail có tính năng Merge Duplicate đó bạn.
minh cung bi nhu vay co ai biet huong dan ho cai,minh dung fw 4.xxx
Tại sao mình tạo tài khoản Exchange, sau khi đăng ký hoàn tất, nó lại cứ báo là mật khẩu exchange không đúng, mặc dù mình không hề nhầm lẫn? Xin các bác chỉ giáo!
@minhnhi71 me too :|
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhduc754114 Khi bạn nhập Usename (Tên người dùng) thì nó phải trùng với tên của email nhé, khi nó máy sẽ không báo lỗi sai mật khẩu nữa. Mình cũng vọc mãi mới ra.
@noalkecodoc oh,cái này hỏi lâu ùi,giờ ko còn gà mờ ios nữa,sao cũng tk bạn ^^
Minh cung bi nhu vay
loyal
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ đang thắc mắc cái này. trên iphone thì đã tải về danh sách từ google mà trên google thì không thấy gì
Số lượt xem hơn 10K mà có 17 comment @@
boyxigon113
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác phát! để hôm nào ra cafe có wifw thử phát!
cám ơn về bài viết này,nhưng có thể cho em hỏi đối với trường hợp không phải là gmail mà là host mail của công ty thì thế nào ạ?Em làm thì máy nó báo là không thể xác nhận máy chủ...
thanks bác!
viettuan224
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em làm đúng các bước trên của bác, lưu lại đâu đấy rồi, lát sau thấy máy báo " Sai mật khẩu. Nhập mật khẩu exchange "Exchange"". Chả biết đây mà mật khẩu j nữa. Mong các bác giúp e.
Nolove_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettuan224 Bạn Nhập tên người dùng chính là địa chỉ gmail là OK thôi
viettuan224
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nolove_vn E đã làm theo bác và ok rồi, cảm ơn bác nhiều.
townsmen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nolove_vn Mình cũng nhập vậy mà không đươc bạn ơi. Vẫn cứ báo lỗi "Mật khẩu không đúng". 😔
townsmen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nolove_vn Mình cũng nhập vậy mà không đươc bạn ơi. Vẫn cứ báo lỗi "Mật khẩu không đúng". 😔
Mình đến bước 8 thì nó ko có nút Done trên góc trái màn hình là làm sao nhỉ ???
viettuan224
ĐẠI BÀNG
11 năm
uo
đã làm theo cách của bác, sync được contact vào máy rồi nhưng sao vào contact chỉ có item share contact chứ không có item call hay message được.....cao nhân chỉ giáo với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019