Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dòng Bose SoundLink có thêm 2 thành viên mới: 1 loa và 1 headphone

levuongthinh
16/9/2014 13:43Phản hồi: 115
Dòng Bose SoundLink có thêm 2 thành viên mới: 1 loa và 1 headphone

Hãng Bose vừa mới mở rộng dòng sản phẩm SoundLink của họ với 2 thành viên mới, gồm loa Bluetooth SoundLink Color và tai nghe Bluetooth SoundLink On-Ear. Nếu như SoundLink Color có nhiều màu sắc thì SoundLink On-Ear là tai nghe Bluetooth On-Ear đầu tiên của Bose. Cả 2 sản phẩm này đều được trang bị những công nghệ và tính năng mới nhất từ Bose.

Loa SoundLink Color mới có tổng cộng 5 màu, gồm đỏ, xanh dương, xanh bạc hà, trắng và đen. Kích thước của loa là 12,7 x 5,3 x 13,4 cm. Bose SoundLink có kích thước vừa đủ nhỏ gọn để bạn có thể mang đi nhiều nơi nhưng cũng đủ lớn để cho một công suất mạnh mẽ. Bose hứa hẹn SoundLink Color có thể tái tạo âm thanh “full dải tần” và mạnh mẽ ở âm trầm.

SoundLink Color có thể ghi nhớ tối đa 8 thiết bị Bluetooth kết nối với nó gần nhất, 2 thiết bị mới nhất trong danh sách sẽ được tự động kết nối lại nếu sẵn sàng. Trên loa có sẵn giắc 3.5mm để có thể dùng với những thiết bị không có Bluetooth.

Hiện Bose đã cho đặt hàng trước SoundLink Color với giá 129,95$ và giao hàng vào ngày 25/09.

Trong khi đó, tai nghe SoundLink On-Ear có thiết kế trẻ trung và gồm 2 màu sắc đen và trắng. Bản màu trắng trông đẹp hơn nhờ việc phối thêm màu nâu và xanh dương. SoundLink On-Ear được trang bị công nghệ Active Equalization và TriPort với khả năng tái tạo âm trầm tốt và cho âm thanh mượt mà hơn. Cái dải trung tần sẽ được tái tạo một cách tự nhiên, trong khi dải trầm sẽ chi tiết và đầy đặn. Vì là tai nghe Bluetooth nên bạn sẽ không bị vướng víu bởi dây nhợ, có thể mang nó theo bên mình để gọi điện, nghe nhạc hay xem phim…

SoundLink On-Ear được trang bị hệ thống microphone kép giúp loại bỏ các nhiễu âm như tiếng gió, vì thế người gọi điện cho bạn có thể nghe rõ hơn những gì bạn nói, và ít nghe tiếng ồn ào. Công nghệ Adaptive Audio Adjustment sẽ tự động điều chỉnh âm lượng tuỳ theo cường độ của giọng nói và độ nhiễu âm.

Tai nghe Bose SoundLink On-Ear có thể kết nối Bluetooth với 2 thiết bị cùng lúc. Phần chụp tai nặng khoảng 155g và có các phím điều khiển vật lý. Mỗi lần sạc đầy thì SoundLink On-Ear có thể hoạt động 15 giờ liên tục. Giá bán cho chiếc tai nghe này là 249.95$.

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
Loa không đẹp.
@iReview Đẹp cũng quan trọng, nhưng chất lượng âm thanh mới là cốt lõi. Chứ mình thấy mấy cái loa trung quốc trông đẹp mà nghe tệ:rolleyes:
iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ngoc_han Loa Tàu (thương hiệu tàu) không thèm bàn được bạn nhé.
2tr7 cho cái loa SoundLink Color cũng không phải là đắt lắm
iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Steven Nguyễn 6886 Mình thấy đắt lòi mắt. Có những SP tầm 1.5T là từ nghe tới nhìn đều "đẹp".
tyt1902
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn ngon quá
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
Với những người trang bị tiền tấn để nâng cấp cab kết nối bằng vàng, bạc... thì chắc nghe đến loa không dây họ sẽ mỉm cười ^^
Ps: K phải e!
@lvq17cm cho blind test là hết cười ngay, lúc đấy khéo mặt lại thộn ra ý chứ 😁
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 với tai nghe của em em có thể phân biệt đc các thiết bị khác nhau qua Blind test. Cắm tray biết ngay con nào là ipod touch, walkman và galaxy note trên cùng 1 bản nhạc để flat k set EQ, em nghĩ mình trình gà còn như vậy thì chắc những người bỏ vài chục, vài trăm triệu chỉ để mua cái dây cắm loa thì người ta sẽ có đôi tai nghe phân biệt đc bác ạ!!! Biết là âm thanh và audiophile là lĩnh vực nhạy cảm và dễ động chạm, nhưng hầu hết tất cả đều công nhận chất lượng âm thanh không dây là k thể so đc với âm thanh có dây
hình thức có vẻ không bắt mắt cho lắm nhưng với thương hiêu Bose thì chắc là nghe ngon rồi 😃
Bose là một trong những thương hiệu lớn về sản phẩm loa . Luôn đứng hàng Top về đánh giá chất lượng và doanh thu. Khi tung ra sản phẩm này với mức giá này thì Bose đang khai thác thêm nhiều dòng đối tượng mới. Mình nghĩ rằng với Thương hiệu + chất lượng đã được kiểm chứng trong ngành nhiều năm thì đây là sản phẩm đáng để đầu tư sở hữu.
@jayakira Thương hiệu lớn thì đúng, top về chất lượng và doanh thu thì cho mình xin cái link

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@vn_soft Gửi bạn tham khảo nhé.
http://vneconomy.vn/doanh-nhan/ong-vua-cua-the-gioi-am-thanh-bose-68763.htm
iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng chưa nói lên điều gì về chất âm có bù với thiết kế không. Nhưng thật tình là xấu vẻ ngoài khi đóng vai là xách tay ra ngoài chứ kg nằm ở phòng ngủ
mới mua SoundLink mini xong thì ra em này, cơ mà thấy mini đẹp hơn
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
@tranvinh4u Nghe hay không bạn? Mình nhìn thèm quá!
@tranvinh4u Bạn cho hỏi soundlinkmini của bạn nghe max volume đc bao nhiu giờ,sao con của mình nghe max volume đc có 3g và chỉnh 85% volume thì đc 3g30 phút pin yếu qua hay con mình lỗi
@hotboy115 max volume thì mình chưa thử vì phòng nhỏ mà mở max thì to lắm, mình để tầm 70 -80 % nghe từ sáng tới tối (xem phim thôi, nghe nhạc chắc ít hơn), con này theo nhà sx thì pin 8h, nhưng thực tế max volume chắc cũng tầm 5h thôi (còn tùy vào việc nghe ji nữa, nhạc nhiều bass thì pin mau hết)
@tranvinh4u con mini bose của mình chỉ nghe nhạc trẻ và Mạnh Quỳnh Truờng Vũ này nọ thôi bật 85% nghe được chỉ 3g30 phút, quá yếu ,nản lun.đang kiếm em khác ,thấy jbl charge 2 & sony Srs-X5 được mà ko biết so với Bose mini thì sony x5 nghe ổn và pin trâu hơn ko .thích con nokia 360 play nghe max volume bằng với 85% volume của bose mini mà nghe rất lâu hơn 10 tiếng và bass khá hay, trước có dùng qua mà tưởng Bose mini nghe lớn hơn nhìu lắm và pin cũng tàm 5 giờ max volume ai ngờ ko lớn hơn bao nhiu và pin kém 😔
ôi sony sony
image.jpg Mình muốn 1 em nhỏ gọn và đây là 7tr đáng giá của mình 😃
@thienthanchien gắn nó có nóng hơn ko bạn, ko gắn nó đã rất nóng rồi @@ bật max volume là trên 55 độ mún phỏng tay , mà cái này nên để 85-90% thì nghe bass hay hơn hẳn.có loại cao su thắy bảo vệ rơi rớt tốt hơn mà sợ nóng hơn nữa .
tuxitrum99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienthanchien Mặc bao vào có đặt trên đế vừa nghe vừa sạc được không pác? Em thường để em nó thế này
@tuxitrum99 Ko, bao che chỗ tiếp xúc, chỉ hở đường sạc bên cạnh thôi, công nhận bao của hãng mà làm hơi ngu ngu, biết thế ra hà trung tự may lấy 1 cái, cũng may mình ko dùng đế nên đỡ bực
hoaip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienthanchien Mình ở Sài Gòn cám ơn bạn nhé.
thiết kế xấu qá
"Bâu" này có dòng sounddock 10 bỏ phòng ngủ cắm ipod nghe nhạc lan tỏa phếch.
Còn dòng loa gia đình em chịu, ngnghe tức ngực như đang bị tra tấn
Xài mấy con mini coi bộ ghiền hơn. ;)
Đẹp 😃
Ngon😃
gamap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Loa Sony giá có vẻ dễ chịu hơn, mấy dòng X2, X3, X5, X7 nghe khá lắm
Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn như cái modem wifi 😁
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
yes mở max 3 giờ con SoundLink mini hơi nóng,chứ con JBL không có nóng
@Vip09 Vậy con soundlink mini nào bật max volume cũng đc 3 giờ thôi hả bạn,chinh 85% thì đc 3g30 phút là đúng ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019