Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồng hồ G-shock của casio

dungnt161
11/12/2008 11:52Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuvn254
TÍCH CỰC
15 năm
bác đúng là rân chơi casio, nhưng mình hok thấy iem này đẹp lắm, con đầu của bác mình khoái hơn, cũng đang chuẩn bị mua, đầu tiên định mua lại swatch nhưng nhìn dòng EF của casio nhìn trẻ trung và lịch sự nên chắc sẽ lấy dòng EF...
hix! mình có phải rân chơi j đâu! chỉ là sở thích và muốn chia sẻ với mọi người, EF trông sang trọng nhưng mình nghĩ tầm 27 đến đầu 3 đít chơi vơi đeo sẽ rất hợp 😆
mấy bro tư vấn dùm 1 chú casio g-shock phù hợp với các môn thể thao tốc độ
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
Cổ tay tớ hơi nhỏ (nhỏ như tay con gái ấy) thì dùng loại nào thì hợp nhở ? (có touch solar càng tốt ) 😁
hoangmk
TÍCH CỰC
15 năm
Tốt nhất là bạn ra showroom Casio xem tận mắt, thích con nào thì lấy thôi :D
daVinci
ĐẠI BÀNG
15 năm
À, nó là TOUGH SOLAR chứ không phải là TOUCH SOLAR đâu nhé, ý nghĩa của 2 từ này là khác hẳn nhau đấy.
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
cho vào thùng gạo tầm 1 ngày là hút hết sạch luôn bác ạ
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
nhìn mamly quá, có đc 1 em này chắc là thiệt hại lớn lắm đây
còn em thì đang xài con edifice này, rất hài lòng... y chang trong hình . Em thấy g-shock thì đẹp, có điều hầm hố quá, tay em nhỏ nên .... :">
Con của bác đẹp quá! G-shock nhìn trông thể thao và khoẻ
Hôm nọ vừa lết sang bên NVC, thấy 1 em GIEZ nhìn mê mẩn luôn, nhắm tầm 4mil thì khuân....7 mil , bằng luôn con E71 đang dùng ! Ngậm ngùi ra về ... chắc hết Tết quay lại..keke
MrHieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em có chú EF-509L mua ở bà Triệu. Lục lọi tinhte thấy topic này nên vào hỏi chút. Từ hồi học cấp 3 cũng toàn dùng Casio điện tử, từ FW-90(91) cho đến dòng DATABANK (lưu 30 số điện thoại, hồi ấy khá là hãnh diện với chức năng này). Cũng đã sắm bộ tovit 4 cạnh cỡ nhỏ để tháo đồng hồ ra nghịch, tự thay pin, độ loa báo thức, và làm vỡ màn hình LCD của vài con đồng hồ :p
Về vấn đề tháo ra sau đó lắp lại để không bị nước vào thì em có kinh nghiệm như sau : Zoang cao su chống nước của casio (hay các loại đồng hồ chống nước khác) sau khi tháo ra sẽ thấy dính vào mặt lưng, nhưng bề mặt thì khô đét. Em thường trả lại độ nhớt cho zoang cao su (để tăng độ khít khi tiếp xúc với tấm lưng, giúp chống nước tốt) bằng lấy cái chất dầu trong suốt ở ruột của bút bi nước và bôi xung quanh cái zoăng cao su, sau đó nhẹ nhàng đặt vào rãnh nhựa, và sau cùng ốp cái mặt lưng lên và siết ốc thật chặt (chặt vừa thôi hỏng ren thì toi).
Câu hỏi của em là : lúc mới mua đồng hồ về sao tắt cả các con ốc đều mới tinh, sắc cạnh. Không hiểu lúc sản xuất họ tra ốc vào kiểu gì 😁 Mình động vào một cái là toét hết cả ra. Thắc mắc này đi theo em suốt quá trình nghịch đồng hồ, cho đến tận bây giờ :D
Mình cũng từng nghịch như bạn vậy, từ con F91, F94 đến con databank. Theo mình thì họ dùng tuavit đúng với từng kiểu của con ốc, và vặn với Momen vừa đủ (mỗi con ốc khi họ bắt vào đều có quy định momen xiết), do đó mà thấy nó mới tinh
heomoi1512
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong nhà máy nó xiết vít bằng máy với lực đã được tính toán cho vừa đủ chứ ko vặn bằng tay
kenny-8969
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kaka..mới mua 1 em G-1000D đeo cũng sướng coi to bự chứ nhẹ hơn dòng Edifice nhìu! GIá chỉ 92 Euro thui nhờ bà chị đem về. VN giá 4tr4 lận..

Nhìn mà thèm dỏ dãi...
Còn đây là em Casio của mình, hàng tặng nên chẳng nhớ nó hiệu gì cả 😁 :p
Con của bác nhìn cũng đẹp quá!
Gu của mình thì thích đồng hồ dây kim loại, em G-shock của mình giờ vẫn xài tốt!
Con này đẹp quá, bác mua ở đâu đấy? Bác có bán lại không?
Bên nhật vào đợt Sale off giá cực rẻ, nó chạy theo mốt, khi hết mốt rồi thì bán rất rẻ
quocqvq
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng là fan casio đeo cai này đã 10 năm rồi.

Bên mình đang có chương trình khuyến mãi đón Giáng Sinh và năm mới 2011. Các bạn quan tâm đến sản phẩm đồng hồ G-SHOCK tham khảo link này nhé : http://muare.vn/quatang/3232351
từ ngày dùng di động mình ko dùng đồng hồ nữa
hg34
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng dùng con G shock G-056B của thằng bạn đi Hồng Kông mua về cho dùng đến đứt cả quai mà vẫn chạy ầm ầm. Giờ chỉ để ngắm. Có bác nào biết chỗ nào bán phụ kiện con này không? Em cảm ơn
Nếu bác ở HN thì bác có thể ra phố Bà Triệu (Số 56 thì phải) hoặc tầng 1 Tràng Tiền Plaza, 2 chỗ đó là phân phối chính hãng G-shock tại HN!
Còn nếu không được bác có thể chạy quam mấy cửa hầng đồng hồ cũ xem có dây vào vừa cho em nó không!
Chúc bác mau tìm được dây!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019