Đồng hồ Gear Live không còn bán trên Play Store, liệu Samsung sẽ rời cuộc chơi Android Wear?

Duy Luân
15/5/2015 0:11Phản hồi: 100
Đồng hồ Gear Live không còn bán trên Play Store, liệu Samsung sẽ rời cuộc chơi Android Wear?
Gear Live, chiếc đồng hồ đầu tiên và duy nhất của Samsung sử dụng nền tảng Android Wear, hiện không còn được bán trên Google Play Store nữa. Trong khi đó, Moto 360 ra mắt chung đợt vẫn còn trên kệ hàng, còn LG G Watch thì đã có những phiên bản kế nhiệm như G Watch R và Urbane. Liệu đây có phải là tín hiệu cho thấy Samsung sẽ rút hoàn toàn khỏi thị trường Android Wear và thay vào đó tập trung phát triển dòng smartwatch chạy Tizen OS? Hãng cũng đã hé lộ rằng một chiếc đồng hồ mặt tròn chạy Tizen với viền xoay sẽ được ra mắt trong thời gian tới (tên mã Orbis, tên thương mại có thể là Gear A). Nhưng không có gì là không thể, biết đâu Samsung sẽ lại bất ngờ tung ra một sản phẩm Android Wear nào đó thì sao? Chúng ta hãy chờ xem.

Nguồn: Play Store, Droid-Life
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ tizej chạy ít hao pin hơn and w
thtri74
CAO CẤP
9 năm
Smartwacth còn sơ khai thì Tizen khả thi hơn....
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thtri74 Chuẩn bác. Anh W chạy tốn pin quá 😁
tizen xài ngon hơn wear

klq nhưng đang xài gear 1 thấy nó ngon hơn gear 2 neo nhiều nhất là có camera chụp choẹt lúc kẹt k cầm điện thoại
DK Master
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Bù lại pin hơi yếu và nhìn hơi thô. Chỉ tiếc VN ko bán có Gear 2 (ko Neo) 😔 :( !!!!
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ áp dụng chương trình giảm giá sốc hay giờ vàng là bán hết ngay
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa thấy cái đồng hồ thông minh nào đẹp cả.
có thể lắm chứ, SS muốn đưa cây nhà lá vườn ra thế giới đây mà.
@vidia.vn Thấy review là chạy Tizen ít hao pin hơn.
Giờ Apple Watch, Android Wear gì cũng đốt pin không thương tiếc. Như Apple Watch thì đốt pin của nó thì thôi, đốt luôn pin của cái iphone pair với nó nữa.
Có thể cái Tizen take care tốt vụ pin.
vidspider
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth Chuẩn dùng tizen it hao pin hơn ạ. Gear 2 dùng cũng đc 3-4 ngày , nhiều thì 2-3 ngày. Em đang dùng.
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
@luanth Mình đang dùng AW đây và nhờ có nó mà pin iP 6+ pin đc trâu hơn. Ít động vào điện thoại hơn thì làm sao nó bị đốt như mình cầm suốt ngày dán mắt vào?
@mr33acs Cái này thấy bên ict đăng
http://ictnews.vn/the-gioi-so/phu-kien/8-van-de-voi-apple-watch-khien-nguoi-dung-de-noi-dien-nhat-125660.ict
Smart Tivi Samsung toàn Tizen ko à, có vẻ là Smart Watch cũng chuyển qua Tizen hẳn luôn rồi.
Mình định mua Smart Tivi của Samsung mà không biết xài Tizen ổn không, bạn nào xài rồi góp ý tí với. Giờ vẫn đang xài con Sony với Chromecast.
@spsp Chromecast quăng stream qua thì okay, chứ để mirror màn hình thì lag lắm, ko coi được đâu.
@luanth cứ làm cái android TV box cho lành bạn ạ, Mình chưa thấy cái internet TV nào smart cả 😔
@luanth Nhà mình có dùng Samsung Smart TV, cũng gọi là con flagship TV của 2013 =))) ko biết bh Tizen thế nào, nhưng mấy cái TV nhà mình dùng khá ổn, đương nhiên là ko thể mạnh mẽ như smartphone nhưng mà lên Youtube hay xem tin các thứ thì ok 😁
@luanth Thank bác
Tizen chưa biết có tương lai để trở thành 1 hđh smf tốt hay không nhưng có lẽ trong lĩnh vực smw nó lại đang có nhiều ưu thế. Biết đâu đấy vài năm nữa chỉ toàn smw dùng Tizen 😁. Chứ iOS hay Android sinh ra để cho smf rồi, smw cần một hệ điều hành chuyên biệt mới có thể phát huy khả năng của nó, có lẽ sân chơi này hợp với Tizen - 1 hđh chuyên dùng cho các thiết bị đeo thông minh.
@_MyLoveIsWinter_ sân chơi mới thì cần lính mới như tizen os
còn chuyện đi đầu trong hđh dành cho smw có thể được vì với tiềm lực của samsung thì họ hoàn toàn có khả năng.
Mình xài gear 2 neo 3 tới 4 ngày mới phải sạc. Pin thì Tizen tốt hơn AW với Android wear. Ủng hộ SS xài Tizen.
@music_editor_9x Mình cũng sài gear 2 neo giống bạn nhưng tần suất sd nhiều nên chỉ dc 3 ngày thôi. Nhưng mình thấy kết nối dt liên tục nhưng cũng ko thấy hao pin cho dt là mấy. Mình sài chung note 4
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
Bớt phụ thuộc vào Google ấy mà. Dựa dẫm nhiều vào anh ấy cũng không tốt 😃
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
SW bây h quá thừa thãi ~~!
Mình cũng đang dùng gear neo pin ít nhất cũng được 3 ngày hi vọng thế hệ sau đẹp và tiết kệm pin hơn nữa
Bao giờ phone SS bỏ hết chạy Android chuyển qua Tizen nhỉ? Chắc lúc đó SS làm ăn sẽ thành công lắm. Chứ SW của SS bán ra cả năm ko bằng AW của Apple bán 1,2 ngày thì tính gì?
@Hiep2014 Fan Android tỉnh táo, thực dụng lắm bạn ơi, chưa chuẩn đừng hòng moi tiền họ.
Fan Táo thì chỉ cần gào lên "đẳng cấp" là bán cái gì họ cũng mua. Không so sánh được.
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth có báo cáo nào đánh giá như này vậy. hay do toàn mồm của seeder hãng nào đấy và các thánh nhận công nghệ thông tin voc vach trên đt nói vậy =))))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Juventino Thì mua "đẳng cấp" về đeo 3 ngày tay ghẻ không thì chỉ có ai kia mua thôi chứ Android Fan thì còn lâu...
Chưa sờ con đông hồ thong minh bao h
chúc mừng ss sớm ra được sản phẩm tốt hơn
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Android wear là một trò hề hiếm thấy từ một gã khổng lồ như Google. Cực tệ!
Ngưng bán vì "cháy hàng" , chuẩn bị ra con có Núm xoay xài với 2 Mép :p
@dmt4uchejt Bạn cũng chui ra từ 2 mép và lớn lên nhờ núm 😁
Thích cả Sung vs Gồ mà thấy dạo này quan hệ giữa 2 anh có vẻ nhạt nhòa dần.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019