Đồng hồ Moto 360 có cập nhật mới: app Always-On, kết nối Wi-Fi thay cho BT và nhiều cải tiến khác

TDNC
18/6/2015 3:12Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng mới có update hôm qua 2015-06-18 20.04.10.jpg
@wtf9999 Đó là bình thường. Cái đó sáng lên chẳngq qua chỉ để biết xem bạn có còn đeo nó trên tay hay không thôi. Nó sáng một chút rồi tắt à...
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@jessica will Ý bạn là ko chỉ lúc sạc mà bình thường nó cũng lâu lâu sáng lên hay sao bạn.
@wtf9999 lâu lâu nó cũng sáng lên một chút rồi tắt
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@jessica will Uhm mình cũng thấy vậy, ko hiểu để làm gì , có đeo hay ko thì có gì đâu bạn nhỉ .
Chưa thấy SW có tác dụng gì nhiều
longphuong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
xấu quá, đc cái wifi
Sao của mềnh chưa dc update nhể, buồn ghê
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Mọi người cho hỏi bật chết độ alway-on trên moto 360 ở chỗ nào nhỉ? Update nó tự có hay phải cài vào. Bật chế độ đấy thì mặt đồng hồ có luôn sáng ko?
@alihieu always on strong setting của máy đó. Bật chế độ đó lên thì đồng hồ sẽ luôn hiện, nếu bạn ko nhìn vào mặt đồng hồ thì nó sẽ hiện mờ mờ để tiết kiệm pin.
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
@jessica will có phải là cái Ambient screen ko bác chứ mình tìm trong seting chẳng có cái always on nào cả?
@alihieu là Ambient Screen đó
metavn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào ở HN cho mình hỏi: mình kết nối với S6e cái android wear về nó báo kết nối nhưng bluetooth thì lại báo ko kết nối được, giờ con moto 360 của mình chỉ báo được cuộc gọi đến, tin nhắn ko báo, có bạn nào biết tại sao ko 😕
Hôm qua 27/08. Đồng hồ của em dc update mới. Sau khi up xong thì hôm nay em nó đã đơ luôn...bác nào bị tương tự chia sẻ e chút kinh nghiệm???
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cho hỏi là có thể dùng mấy cái sạc ko dây khác của mấy hãng Nokia hay Samsung hay NillKin đang bán có được ko hay phải dùng đúng cái sạc ko dây của nó?
Máy mình dùng bình thường 1 ngày, nhưng để ý lúc sạc pin tối mình sạc đầy rồi, rút nguồn điện khỏi cái đốc sạc nhưng vẫn để đồng hồ trên đó, sáng thức dậy thấy còn có 9% pin
MÌNH KẾT NỐI QUA ANDROI, XONG CÀI TRÊN IOS, GIỜ CÀI LẠI TRÊN ANDROI 1 MÁY KHÁC MÀ PHẦN MỀM KHÔNG NHẬN ĐIỆN THOẠI, IOS VẪN NHẬN
@doan_svhouse Phải factory reset mới nhận máy Android khác bác ạ!
Các bác cho em hỏi h mua moto 360 ở đâu an tâm nhất. Bác nào dùng rồi thấy hàng tq vs hàng mỹ khác nhau nhiều k^^
Em muốn kết nối với bb passporst có được ko các bác
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào đã kiểm chứng tính năng này trên Moto 360 gen 1 chưa vậy.
Chính xác tính năng này sẽ dùng wifi để kết nối với điện thoại phải không, Nếu 2 máy không cần chung mạng Wifi nghĩa là kết nối qua Internet luôn à.

Nếu tính năng này chạy thực sự mình lụm ngay 1 em 360.
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua 360 và đã kiểm chứng tính năng wifi, thật sự quá tốt.
Tôi chỉ mới test thử hiện thi cuộc gọi tới.
Sau khi đăng nhập wifi cho 360, tắt blueooth và wifi trên điện thoại, mở 3G. Khi có cuộc gọi đến, 360 vẫn hiện thông >>> quá tuyệt.
Bạn nào biến hết tính năng và ứng dụng qua wifi thì hướng dẫn giúp với nhé. Nếu facebook mà cũng chạy được qua wifi nữa thì quá OK.
kentvip9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mới mua 1 con môt 360 cũ. Mọi người cho em hỏi môt 360 của em sao không có báo cập nhật android wear 5.1nhỉ.
- Đầy là thông tin máy: https://www.flickr.com/photos/132188664@N03/22544070814/in/dateposted-public/
- Khi vào update phần mềm nó chỉ hiện ntn: https://www.flickr.com/photos/132188664@N03/22545547333/in/dateposted-public/
=> Mọi người ai am hiểu giúp em với ạ. em cảm ơn
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn đã reset factory chưa?
Các ứng dụng giờ đây sẽ có thêm tùy chọn chạy Always-On, lúc đó màn hình của app sẽ luôn luôn sáng chứ không bị tắt đi sau một khoảng thời gian nữa kể cả khi ứng dụng đó đang chạy ngầm (Ambient mode).

Không phải ambient đâu bác...

Ambient chỉ mờ sáng khi người đeo nhìn thẳng vào mặt đồng hồ rồi nó lại đen thui thôi.

Muốn nó luôn sáng thì down app này

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.phonephreak.extendedlight&hl=en
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ios kết nối đứt liên tục ạ
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chán quá các bác ạ. Mượn mãi đc con android. Làm y hướng dẫn thì lại ko kết đc với iphone
tulong1661
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em moto của mình sau khi update lên 6.0.1 thì không hiển thị thông báo cuộc gọi mà chỉ thông báo sms, face, zalo.... Bạn nào biết hướng dẫn giúp. Thank
mình kết nối với em meizu fw 5.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019