Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dpreview đưa ra danh sách smartphone có camera tốt nhất cho từng mục đích khác nhau

Duy Luân
31/3/2015 23:7Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế lumia 1020 của em thì sao?
Ko có em sony nào :Z
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào cho e lời khuyên mua s5 xách tay ở đâu chất lượng với. Giá e nó giờ ngon quá
@*LT*
didongmango bạn ạ
MìNH không hiểu Tổng quát là gì chung chung quá để đẩy iphone vào mình thấy không hợp lý
Sony z3 không có tên à 😔
Hy vọng chưa dc review :(
vào luôn cái link trang đấy mà xem 😁, sắp xếp kiểu kia chỉ là camera phù hợp với kiểu nào thôi, còn tổng thể thì nói về chất ảnh đẹp Dpreview đánh giá 808 cao nhất đến 1020 rồi 1520 còn mấy máy kia đứng sau hết nhé
Z3 có đấy bạn nhưng sony vốn chất ảnh ko đẹp, tiện ích đi kèm ít nên cả về phù hợp lẫn tổng thể đều chiếu dưới, vào luôn link trang đó ghim ở trang đầu kéo xuống cuối mà xem, các thanh niên chả chịu tìm hiểu gì thế này thì chán quá :D
Khách quan mà nói thì điện thoại có camera thuộc dạng "có-thể-cho-ra-ảnh-nhìn-ok-nhất-mà-chỉ-cần-thao-tác-đơn-giản-nhất" chính là iPhone từ 5s trở lên các bác ạ. Em trải nghiệm thực tế đủ loại máy rồi mới dám phán thế chứ không nói suông đâu 😁
MrActor
TÍCH CỰC
9 năm
808 thì chất ảnh đẹp nhưng ko hẳn mọi trường hợp nó đều cho ra được ảnh đẹp. Nếu đủ sáng thì auto cũng vẫn đẹp nhưng thiếu sáng chút mà không chỉnh tay và có chân tripod thì chụp tệ lắm. Trong bảng xếp hạng này thì 6+ cũng xứng đáng vì nó khá toàn diện (không phải tất cả phải là số 1). Chụp nhanh, chất lượng ổn, chia sẻ dễ dàng. Tuy nhiên mình vẫn cảm nhận ip6+ chụp màu da khi đánh flash có vẻ hơi xấu, đôi lúc anh sáng mạnh cũng thấy màu lên tương phản đậm quá.
Nếu có thể máy nào mỏng, sexy như ip6, cảm biến to như 808, nhiều tính năng hay như S5, note 4 thì quá tuyệt vời.😁 chắc có lẽ nên chờ BPhone:p:p:p
zuytan
TÍCH CỰC
9 năm
tay to & mắt trâu như mình chụp ip5 là thấy đẹp lắm dồi :3
sao mấy bác căng quá voại :|
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
nhất tổng quát, chụp phát là xong.
quay slow-mo cũng vui.
có điều không ưa mặt lưng của dòng 6, đúng là xấu 😁

Xu hướng