Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DraStic Giả lập NDS cho Android

Salamander01
9/8/2013 3:17Phản hồi: 413
DraStic Giả lập NDS cho Android
GIả lập NDS cho android không phải là lần đầu tiên xuất hiện, truớc đó đã có NDS4droid hoặc Dsoid. Tuy nhiên những giả lập đó chưa thật sự hoàn chỉnh cho tất cả dòng máy, cũng như sự ổn định cùng với âm thanh trong game. Nhưng hôm nay đã xuất hiện một giả lập NDS mới, tuy mới và có phiên bản đầu tiên nhưng có thể nói, giả lập này xứng đáng làm đàn anh cho nhưng giả lập như NDS4droid hoặc Dsoid vì tính chất mượt mà của nó.

Không nói nhiều nữa, các bạn hãy vào trang appstore để download ngay giả lập này về:

http://appstore.vn/android/details?id=com.dsemu.drastic

Link cho máy chưa Root:

drastic-2-r2.1.0a

File Bios cho bản không Root:

BIOS

Download Rom NDS:

http://coolrom.com/roms/nds/

Hướng dẫn.
- Download phiên bản mới nhất trên Appvn.com

Quảng cáo

- Dùng Lucky patcher (Yêu cầu quyền Root) để gỡ bỏ bản quyền.
- Đối với máy chưa Root các bạn download phiên bản r2.1.0a ở phía trên, cài đặt như bình thường. Lúc này giả lập sẽ yêu cầu file Bios, nhưng các bạn hãy nhấn cancel ra:

+Tiếp theo các bạn hãy download và giải nén file BIOS ra, sẽ xuất hiện 1 thư mục có tên system. Các bạn chép file system đó vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy theo đường dẫn Android/Data/com.dsemu.drastic/file/.
+Tiếp theo mở giả lập lên và chọn Install.
- Khi đã có và mở thành công giả lập thì các bạn có thể download game NDS về với định dạng game là .nds để play game.
- Nếu cảm thấy hay thì like và chia sẻ mọi người nhé ^^!

Giả lập còn có thể cheat game, để cheat các bạn khi vào game, mở Menu trên màn hình sẽ thấy cheat trong đấy.

Quảng cáo

Thank bạn Heart1000 của OIV đã chia sẽ thông tin

Tặng 2 game chơi rất mượt là Pokemon Black 2 and While 2:

While 2
Black 2

413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tnsonll
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mượt không bạn. Chơi pokemon bằng NDS4droid trên LTE 3 giật tung váy 😔
Thử rùi sẽ biết, đừng so sánh giả lập này vs NDS4droid hoặc Dsoid nhé
@Salamander01 nds4roid rất tốt đấy bạn hãy xem list compatibily
http://jeffq.com/blog/theforums/forum/game-compatibility/
DSoid mình có chạy đc wario ngon mà, những trò khác thì vẫn giật ko biết cái này thế nào để down test thử
haysai
ĐẠI BÀNG
11 năm
có video test máy k bạn
Ngon lành cành đào nha, mình test game pokemon Black 2 nặng hơn 500mb mà chơi rất mượt đấy bạn
tnsonll
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Salamander01 Chơi được cả black à. Thử ngay.
tnk24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok test thử,hy vọng không giật
Cái này có mấy hôm rồi vọc mãi tìm mới thấy trên muzhiwan.😁 Vẫn còn 1số lỗi bug như pokemon bị FC cái này lên 4rum của nó. Chọn game từ ứng dụng khi đang chơi thì sẽ bắt mình quay lại menu cơ mà mình dùng free "chùa" nên chả dám review nhiều. Nhưng giả lập này ăn đứt mấy bác nds emu trên gg kia @@.
rubik6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình tắt âm thanh đi thì nó ko chạy nữa chả hiểu😔 . Còn lại thì ok
tnsonll
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi pokemon black 2 còn mượt hơn cả diamond =))
Đừng tắt nhạc khi chơi nhé, sẽ không chơi được đâu 😁
Đồ cùi cứ quẳng cáo tận mây xanh là sao?
tnsonll
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lolem_kieuki Không cùi đâu. Tiết kiệm được bao nhiêu là tiền mua máy NDS đấy thím à 😆
haysai
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy ngon, mượt thanks chủ thớt
minhdale
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không save in game được.Test với PMD3
minhdale
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haysai Biến mất thì ko biến mất (vì nó vẫn xuất hiện trong folder backup mà) nhưng mà dùng save state thì load mystery gift, dùng pokegen kiểu gì.Bản này chắc vẫn là bản beta thui.Đợi bản chính thức có save đầy đủ thì chơi.
@haysai cũng bị lỗi giống bạn này,
save và load của game ok
còn save và load của giả lập thì bị trở lại new game
@vietdoan20062006 bạn biết cách khắc phục ko ? chỉ mình với :|
@featherchickens dùng winphone mà nhảy sang box android làm gì 😁
sao mình vào game không được nhỉ? toàn nháy 1 cái xong văng ra menu giả lập luôn
Save bằng giả lập nhé, không bị mất đâu, vì khi save giả lập có tạo một file save ra đấy. Test game Pokemon Black and While 2 cực kì mượt. Game nặng hơn 500mb nhưng chơi rất tốt. Thử dùng nds4roid test thử mà xem, pokemon diamond chưa tới 100mb mà chạy còn không nổi.
@Salamander01 cho xin cấu hình mấy của bạn, mình chơi trên máy mình pkm black 2 tốc độ khi ra map được có 60 mấy %
Khi mở giả lập các bạn cứ load tới game, lúc này sẽ có 1 bản thông báo hiện lên. Nếu chọn Yes bạn sẽ chơi tiếp tục game đó, chọn No tức là bạn sẽ chơi lại từ đầu (New Game)
game mượt, cái đấy phải công nhận, chỉ có cái là chơi vào bag check potion, lúc thoát ra toàn dính lỗi nhoè chữ, thi thoảng nhoè nhân vật, k biết fix kiểu j 😔
rubik6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản beta thế này là ok lém rùi😃 . Chắc sẽ có bản cập sớm thui😃

Sent from my V972 Core4 using Tapatalk 4
vừa check lại heart gold bị crash lúc vào nhà :v
sao mình cài xong nó out luôn ko vào đc là sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM