Dropbox cập nhật ứng dụng trên máy tính, tốc độ đồng bộ file lớn có thể tăng lên gấp 2 lần

Duy Luân
11/7/2014 23:10Phản hồi: 96
Dropbox cập nhật ứng dụng trên máy tính, tốc độ đồng bộ file lớn có thể tăng lên gấp 2 lần

Dropbox hôm nay đã cập nhật ứng dụng của mình dành cho máy tính và điểm mới đáng chú ý nhất đó là thời gian đồng bộ các file lớn được giảm đi đáng kể. Công ty cho biết thêm rằng từ trước đến nay, Dropbox sử dụng cơ chế upload và download theo hai giai đoạn khác nhau, tức là một tập tin phải được upload lên máy chủ một cách hoàn chỉnh sau đó nó mới có thể được tải về trên các thiết bị khác của người dùng. Còn với phiên bản app mới hôm nay thì công ty giới thiệu tính năng "streaming sync", khi đó phần mềm Dropbox sẽ thực hiện việc upload và download gần như đồng thời, tập tin sẽ di chuyển như một dòng chảy giữa các PC của người dùng với trung gian là máy chủ Dropbox. Bằng cách này, công ty đã tăng tốc tải về các file lớn (trên 16MB) lên 1,25 lần, và ở một số trường hợp có thể tăng lên gấp đôi.

Bản cập nhật ngày hôm nay còn bổ sung menu có khả năng cuộn (chính là menu Dropbox nằm trong thanh trạng thái của Windows hoặc OS X). Ngoài ra, bạn có thể tạo có đường liên kết chia sẻ file cũng như chấp nhận lời mời tham gia folder chia sẻ ngay từ menu này. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Dropbox phiên bản mới nhất, còn tính năng "streaming sync" thì sẽ bắt đầu được triển khai một cách tự động trong vài tuần nữa.

Nguồn: Dropbox
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stanley279
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dropbox mình công nhận là 1 trong những dịch vụ cloud tốt nhất trên thế giới 😁
ruacon208
TÍCH CỰC
10 năm
Dropbox đúng là tốt, mình xài OneDrive, Google Drive, Box.net, JustCloud nhưng vẫn thấy Dropbox tiện. Tốc độ up với down vèo vèo, cơ mà thỉnh thoảng thấy hơi nặng. Hiện tại đc 12.9GB à.
Chưa invite đc thêm :p
@ruacon208 Sao ít thế, dropbox mình có 75GB à
@ruacon208 Làm sao để tăng dung lượng dropbox vậy bạn
@hoangchau113 Cùng câu hỏi luôn ợ
stanley279
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì chỉ đc có tầm 6-7 GB mà có lần ăn may đăng nhập Dropbox bằng Note 2 của a chẳng hiểu tự nhiên lại đc tặng thêm 48 GB trong 2 năm, đúng lúc hết dung lượng nữa, sau đấy cứ chụp ảnh từ đt r sync ầm ầm lên máy tính không à :p
@stanley279 của mình còn được hơn 100g cơ, cuối 2015 thì mất, không biết có mất tài liệu ko @@
Em được 52Gb. Các bác hướng dẫn copy ảnh đã up load trên máy tính với . E chả biết làm
garap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LoveiphoneQ1 khi cài dropbox trên máy tính thì nó sẽ mặc định folder chứa ảnh down về nằm ở ổ C, folder đó có tên là Dropbox luôn, bạn vào phần user tìm thử xem tại mình cài thì cho nó ra ổ D nên mình không rõ đường dẫn của folder đó. bạn copy ảnh vào folder đó thì ảnh cũng được up lên dropbox luôn đấy
@garap Ko cần Lựa chỗ cài folder ổ khác vẫn dc.
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LoveiphoneQ1 Bạn làm sao để có dung lượng lớn thế (mình không nói là đi thuê nhé)
stanley279
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn phải cài Dropbox trên máy tính, xong rồi sẽ có 1 thư mục Dropbox ở ổ C chứa ảnh mình đã upload 😁
ducminh0301
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng dropbox thì ngon mà mỗi tội nó ko tự động update,nhiều khi cứ phải lăn tăn vơi chầu trực bản mới
@ducminh0301 Có chứ nhưng thường nó diễn ra chậm hơn 1 chút, trễ vài ngày chứ nó vẫn tự update đấy
dropbox mình đang xài có 23GB free, xài mãi chả hết ... Đang xài kèm với Onedrive 14GB nữa

Mới update xong ... Ver 2.10.1 ... Các bác khỏi gỡ cài đặt nha ... Nhấn vào link là nó download xong tự update luôn
Dropbox của em mới chừng này 😃
Nhờ con Galaxy...
Well_done
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dropbox công nhận tiện. Xài mấy năm nay qua cả google drive với onedrive các kiểu. Thấy vẫn thích dropbox hơn
@Well_done Tuyệt vời nhất là cứ chụp cái ảnh nào là auto trên dropbox ngay, những cái kia ko làm được hoặc phải làm thủ công

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@duy139 OneDrive cũng làm đươc kể cả WP hay iOS
cái nào mà chẳng phải vào setting để bật chế độ auto upload lên
@erictrinh276 ý mình nói là thằng OneDrive bạn phải mở app nó mới upload , còn dropbox thì ko mở ra nó cũng tự up
@duy139 onedrive trên ipad mini của mình vẫn tự up nhé
PingMD
CAO CẤP
10 năm
Khi nào mới có Dropbox cho WP nhỉ
@PingMD Nokia về với MS rồi chắc cũng nhanh có thôi bạn.
Mình đã chia tay con 1320 vì ko có dropbox chính chủ
Dropbox có tăng thêm tốc độ thì mạng chậm thì cũng như nhau. Thích thằng Dropbox này mỗi cái là có thể tăng thêm dung lượng bằng cách invite bạn bè. :p
bỏ dropbox lâu rồi. Xài Google Drive tiện hơn 😁
Đang dùng windows 8.1, One driver crash liên tục, toàn phải trông chờ vào Dropbox 😁

P/S: BÁC NÀO CÓ NHÃ HỨNG ĐK THÌ VÀO LINK NÀY CHO LỢI CẢ ĐÔI BÊN NHÁ :D
https://db.tt/iQfjFtU
Cám ơn bạn nhiều, dropbox của mình có hơn 6 GB nên chỉ dám copy data :rolleyes:
htuananh93
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới dùng được 35% của 93 GB. mình thấy phần mềm này rất hay và tiện dụng . tự động up ảnh điện thoại động bộ với máy tính, up xong xoá luôn ảnh trong điện thoại đỡ tốn dung lượng điện thoại.
Screenshot 2014-07-12 08.22.27.png
jerrydau
ĐẠI BÀNG
10 năm
em tưởng dung lượng được đồng bộ được tăng lên 2 lần ... hiz hizz
Sao mình mời bạn sử dụng mà không được tăng lên nhỉ?
https://db.tt/6aJHSbL

Các bác cài link bình thường chỉ đc 250 MB. Link này các bác sẽ đc bonus thêm 500 MB nữa. Cả đôi bên đều có lợi 😃
haiduong87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Google [bot] có rồi thì lợi với chả răng nằm ở đâu ~~!
@haiduong87 Có rồi thì thôi ko cần cài nữa. Dành cho ai chưa có mà
@Google [bot] Sao mình ko thấy tăng dung lượng gì thêm nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019