Dropbox cập nhật ứng dụng trên máy tính, tốc độ đồng bộ file lớn có thể tăng lên gấp 2 lần

Duy Luân
11/7/2014 23:10Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taduc.kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ kêu 75gb với 92 Gb, em nhìn cũng choáng thật, nhưng mà có phải chỉ dùng được 2 năm đúng không, thế bác nào đã dùng sau 2 năm thì biết cái khoảng dung được đó nó bị sao không.?
Em chỉ có 28Gb thôi nhưng là trọn đời 😁
@taduc.kt lay dau 28gb vay bac?
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhvpn01 Đây bác:
Tài khoản này em lập lâu lắm rồi nên có nhiều ưu đãi, thỉnh thoảng lại có dịch vụ gì mới nó lại công cho 1-2 gb 😆
thangtl
ĐẠI BÀNG
10 năm
cách tăng dung lượng DB các bạn nhờ Google tiìm, đầy người bày ra đấy mà.
Chỉ những ai đi CÀY như tôi (dân văn phòng, freelancer...) mới thấy được "lợi hại" của DB. 2G wa' đủ với user "biết dùng", 100G vẫn thiếu với nhóm còn lại (sorry!) toàn chứa file media thì 0 nhiêu cho đủ!
Chỉ sợ đến 1 ngày nó dek cho free nữa thì...
@thangtl minh dung het cach len dk 21gb, may ban len tan 28gb,
Có ai biết Update lên phiên bản mới trên Win như nào ko, cài rồi chả nhẽ tải lại
iupxlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài Copy.com và thấy hài lòng. có ai xài Copy ko 😃

Dropbox trc bị cái tật là mỗi khi cài lại thì nó lại download toàn bộ file về chứ ko check version để bỏ qa, rất mất tgian, ko bít giờ thế nào rồi.
@iupxlam thực ra hồi đó có tính năng này rất tiện, ko cần phải download lại các file cũ, tự nhiên mấy phiên bản mới bỏ chức năng này làm mấy cái máy sau khi cài lại dropbox phải tải dữ liệu từ đầu
copy.com?r=WVYPTy

max 25GB ref
ủa, hổng lẽ phải cài đặt lại phiên bản mới thì tính năng "streaming sync" mới áp dụng sao? hồi xưa dropbox có tính năng cài đặt lại thì được đồng bộ file với folder dropbox cũ trong máy, phiên bản mới ko có thiệt là phiền phức
Bạn nào đăng ký dropbox mới thì vào link này https://db.tt/HZRRf0C5 sẽ được cộng thêm 500MB. mình mới được 9.8GB thôi
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
không ngờ các thánh trên đây có dung lượng DropBox cao thật, mình chỉ có 3.6GB
camak159
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với mình Dropbox luôn là lựa chọn tốt nhất trong tất cả các dịch vụ lưu trữ và chia sẻ trực tuyến.
Huy_kaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là nếu mình đã cài dropbox từ trước thì làm thế nào để dropbox nó tự update lên phiên bản mới và chạy nhanh hơn vậy
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
10 năm
dropbox làm thêm quả mail nữa thì ngon quá.
@quochoandkh nó mới ra cái mailbox đấy xài thử xem, reg phát đc 1G
link phát: https://db.tt/y3BSzncR
Cuongrobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi cái Dropbox này có tính năng kiểu như "Make available online-only" như thằng OneDrive không?
Đang tính dùng mà thấy cứ phải lưu offline trong thư mục sync, thành ra lại là cái dữ liệu của mình lưu ở 2 nơi (nơi tuỳ thích trong máy và thư mục sync), tốn ổ cứng quá!
@Cuongrobe Mình thấy Dropbox chạy ổn nhất trong các Cloud hiện nay. SkyDriver thường bị Crash nhưng nó tự động fix (nói chung chấp nhân đc. lại có make online, offline) hiện tại mình đang dùng 8.1 và xài Dropbox cho tài liệu quang trọng và sky thì cho các dữ liệu tạm. Dropbox No.1
@webzone.vn SkyDriver thường bị Crash là như nào ? Mình dùng vẫn thấy ổn mà .
@Cuongrobe bạn có lựa chọn để select file nào/folder nào cần tải xuống máy. Nếu không lựa chọn, nó để mặc định tải hết.
sao các bạn phải chờ invite của mọi người, mình tạo máy ảo, đăng ký ảo vẫn đủ 32 người, để đươc16G mà, các bạn và link này đọc thử nhé! mình đã làm theo và THÀNH CÔNG!!! các bạn thêm tinhte.vn/ trước dòng này nhé: threads/hd-dropbox-update-nhanh-hon-cach-lay-tron-16gb-mien-phi-cua-dropbox-dam-bao-thanh-cong-100.1229572/
chỉ là thành viên nên ko add link được
Có bạn nào giúp mình cách không cho dropbox tải về máy pc không. Nó down về liên tục làm chậm hẳn moi khi tai du lieu khác về!...
@hoangthu93 làm gì mà dropbox tải về liên tục nhỉ? mình phải bỏ file vào nó mới upload download chứ? cần tạm dừng thì chọn Pause Syncing dropbox pause syncing.png
Thanks. Cũng chỉ có cách này thôi. Mình muốn synce chiều upload thôi. Nếu cứ download về thì đầy máy pc à.
@hoangthu93 có thể bạn nhé
https://db.tt/8nth6LBB
Mấy bạn giúp mình kiếm ít dung lượng với nhé!
Thanks 😁
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không rõ. Nếu mất files, lên trang Dropbox khôi phục lại, free thì nó giữ 30 ngày gì đó.

Vào Preferences bỏ sync folder không muốn giữ trên máy đi.

Hoặc dùng thằng này, có thể chỉ upload, chỉ download, hoặc cả hai. Tốc độ thì đối với mình nó vô đối hơn nhiều so với Dropbox, lấy 20GB free dễ như nhai kẹo chứ không khắm như Dropbox: gg.gg/pcloud

pCloud còn cho phép backup dữ liệu từ Dropbox nữa nhé, ngon.
Dropbox thì để file word, ẽxcel, hình ảnh, tài liệu làm việc, học tập là được thôi.

Chứ mấy file lớn này nọ thì mua cái ổ cứng di động kèm theo cho chắc các bác ạ ^^
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có thắc mắc là mình đc free 48GB từ việc sử dụng đt SamSung. Vậy sau 2 năm nữa khi hết hạn thì dữ liệu của mình sẽ như thế nào
Mình làm theo cái chỗ Get Started ấy, đủ 7 hướng dẫn là được thêm GB, hiện tại mình có 50G :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019