Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox chỉ còn cung cấp một gói Pro duy nhất: dung lượng 1TB với giá 9,99$/tháng

Duy Luân
27/8/2014 15:12Phản hồi: 112
Dropbox chỉ còn cung cấp một gói Pro duy nhất: dung lượng 1TB với giá 9,99$/tháng
Trước đây Dropbox cung cấp 3 gói dịch vụ lưu trữ Pro với dung lượng 100GB (9,99$/tháng), 200GB (19,99$/tháng) và 500GB (49,99$). Đến ngày hôm nay, hãng đã gộp tất cả lại thành một gói Pro duy nhất với dung lượng 1TB, và điểm đáng chú ý đó là người dùng chỉ phải chi 9,99$ mỗi tháng mà thôi (hoặc 99$/năm). Nói cách khác, với cùng số tiền như gói 100GB trước đây, bạn sẽ có được không gian lưu trữ cao cấp 10 lần, kèm theo đó là tính năng chia sẻ nâng cao như: đặt mặt khẩu và thời gian hết hạn cho link được chia sẻ, thiết lập quyền chỉ xem cho các thư mục được chia sẻ. Ngoài ra người dùng Dropbox Pro còn có thêm tính năng xóa dữ liệu từ xa phòng khi làm mất thiết bị.

Với động thái này, gói 1TB của Dropbox đã có giá bằng với Google DriveOneDrive, tuy nhiên ngoài dung lượng trên OneDrive ra thì Microsoft còn cung cấp thêm cho người dùng 5 bản quyền Office 365 cùng nhiều lợi ích khác. OneDrive vẫn còn đang duy trì gói 200GB giá 3,99$/tháng và gói 100GB giá 1,99$/tháng, hai lựa chọn rẻ hơn cho người dùng.

Nguồn: Dropbox
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptithcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gói free mình lên được max 22,7GB
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
Làm cái này lên max mà chỉ đc có 10MB 😔

Sent from my Nexus⁴
@Brian88 Chả hiểu comment cái gì nữa. Chăcs cố comment nhanh để lấy đầu tiên. Tội

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn quen dùng dropbox
chả bao giờ dùng đến 1T cả, mà upload đến bao giờ mới xong
bác nào chỉ em cách tăng dung lượng nhanh mới ạ, em dùng 5G free giờ gần hết rồi
@vietdoan20062006 Bạn mời người khác cùng dùng với mình ấy, hoặc upload video để lấy 3gb cũng được
@symp upload video lên đâu để lấy đc 3gb vậy bác, nói chi tiết dùm e với
@vietdoan20062006 Bác search trên tinhte.vn có hướng dẫn cụ thể lắm. Ngồi 1 lúc la được 23Gb.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
10$ 1 tháng tính ra 1 năm 120$. E nghĩ đầu tư con NAS tầm 250$ hợp lý hơn
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@trungnthut nó chả là ổ cứng di động là gì bạn ơi. Đi đâu mà chả xem dc
@alexzai Với điều kiện là bạn phải cắp nách theo em nó. Nếu bạn là người dùng tablet/smart phone thì dù có cắp nách theo cũng chưa chắc xem được
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@trungnthut Để ở nhà chứ cắp đi làm gì. Qua mẽo vẫn chơi được nhé. Miễn là có mạng 😁
@alexzai À thì như thế bạn phải tự maintain, còn so với dropbox thì bạn ko cần, chưa kể các ứng dụng đi kèm dropbox. Nói chung là tuỳ nhu cầu sử dụng thôi, có thể đến 1 thời điểm bạn lại kết dropbox ko biết chừng 😆.
E vẫn thích dropbox hơn mấy hãng khác, e dùng từ lúc dropbox mới ra luôn 😆
hau6823
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã có 54.38 G.haizzz dùng mãi mà chẳng hết . hiii
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@hau6823 Làm sao được 54g nhỉ? Hay mua đien thoại samsung?
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@hau6823 Làm sao được 54g nhỉ? Hay mua đien thoại samsung?
@ngsangmt Mua điện thoại Android được khuyến mãi 50 GB trong 2 năm đó.
@hau6823 đang xài mediafire nè
@ngsangmt De ma ban, dung 1dt android, root, flash file drop_s3 de co dc 45g free trong 2 nam nhu S3
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
Mình được 22,8gb chẳn biết cách nào tăng thêm vì sắp đầy rồi!
Qihoo 360 của Tàu Khựa 36TB miễn phí. Có app trên PC, MAC, Android, iOS. Tuy nhiên phiên bản web thì chỉ có tiếng Tàu và có thể dùng google tránslate. Có cái lợi là play video, audio, pdf trực tiếp được với tốc độ khá nhanh. 😃
http://yunpan.360.cn/index/download
Ai lưu trữ nhiều dùng cũng tốt. Mình thì lưu ít + ghét Tàu Khựa nên chỉ test thử chứ giờ ko xài.
muquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc Mình thì xài của thằng Tencent Weiyun, 10TB, có đồng bộ ảnh trên điện thoại, tốc độ khá tốt chỉ thua Google, Dropbox và hơn OneDrive
@muquang Nhờ những dịch vụ "của Tàu" mà Dropbox phải tăng dung lượng...Cạnh tranh luôn mang lại điều tốt cho khách hàng!
muquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cheetah_fast Đám mây thì quan trọng nhất là bảo toàn dữ liệu, thứ 2 mới là giá. Thằng Tencent chỉ tin 90% độ ổn định thôi, nếu xài Dropbox, Google hay OneDrive thì tin 99%
@muquang Cũng test qua Weiyun rồi. Cả Baidu (2TB) nữa. Bọn Tàu Khựa chơi dữ thật. Nhưng chủ yếu là nội địa dùng.
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc Hay phết nhỉ. Khựa cái gì cũng oke thoải mái
trước giờ xài thử nhiều dv thật tình mình chỉ thấy mỗi sugar sync là ngon nhất, thời gian đầu cũng có acc miễn phí 5Gb, sau đó bỏ hẳn, chỉ để lại mấy acc mất phí thôi. bây giờ dropbox cũng đi theo đường này, mà công nhận dv của họ ngon thật.
Mình đã thử qua 1 số dịch vụ lưu trữ trực tuyến và thấy Dropbox là nhanh, tiện lợi nhất.
Google Drive
One Drive
Box
Mặc dù cho dung lượng nhiều, nhưng lúc được lúc không nên mình bỏ luôn.
Ví dụ mình mua 1 tháng rồi xài hết 1TB thì qua tháng tiếp theo nó sẽ thế nào ta?
@JerryKist Qua hết 1 tháng thì có hai trường hợp

1. 1TB của bạn vẫn còn nhưng nếu như bạn gia hạn thêm thì bạn có thể tiếp tục up hình, clip hay tài liệu lên dropbox cũng như down về.

2. 1TB của bạn vẫn còn nhưng nếu bạn ko gia hạn thêm thì bạn ko thể up hình, clip hay tài liệu nữa mà chỉ có thể down những gì có trước đó trên dropbox mà thôi
@JerryKist Nếu bạn đã lưu trữ được được 0.5 TB, và không trả tiền tháng tiếp theo thì bạn vẫn đựoc giữ 0.5TB. Tuy nhiên bạn không được phép upload thêm file, chỉ được download.

=> Với 9.99$ bạn mua được không gian lưu trữ 1TB mãi mãi 😃
Mình có 57G. Mình đồng bộ với di động và máy tính. Dùng thích thật
Mình không dùng Android cũng được 52GB 😃
Có bác nào biết cách làm MAX dung lượng Dropbox không chỉ em với. Làm theo mấy cách trên Google mà vẫn không được
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dropbox được 50.25GB thế là đủ, có hướng dẫn tăng 50GB đó, làm theo được luôn
Tối qua vừa nhận dc mail của dropbox nói tk của mình đã lên dc 1TB mà ko để ý, sáng nay đọc dc tin này vô check thì thấy đúng vậy =))
Trong các dv cloud, thích nhất dropbox vì tiện lợi và nếu như dùng Note 3 (vì minh dùng note 3 còn mấy sp khác thì ko pík) khi đăng nhập tk dropbox thì trong galary sẽ hiện toàn bộ kho hình của mình trên dropbox, có thể chỉnh sửa hay làm hình nền tuỳ ý, rất tiện lợi =))
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
@nvt0211 máy android nào chẳng vậy, có điều SS cho 50gb dropbox free thôi.
@teddy.kiss Hồi trước mình dùng sony z đâu thấy cái vụ này @@!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
@nvt0211 tại ko biết cài, tui xài xperia U từ 2012 đã có mấy tính năng đó của dropbox rồi
@teddy.kiss Uhm chắc vậy 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019