Dropbox cho iOS cập nhật: có thêm tính năng bình luận, xem các file mới truy cập gần đây

Duy Luân
5/5/2015 22:47Phản hồi: 17
Dropbox cho iOS cập nhật: có thêm tính năng bình luận, xem các file mới truy cập gần đây

Ứng dụng Dropbox dành cho iOS vừa được cập nhật để bổ sung tính năng chèn bình luận vào file. Tính năng này hồi tuần trước đã được giới thiệu cho Dropbox nền web. Bản update hôm nay còn có một giao diện mới hiển thị các tập tin mà bạn đã sử dụng gần đây trong tài khoản, bất kể là bạn truy cập nó từ app di động hay từ website của Dropbox. Hãng tiết lộ thêm rằng vào cuối tháng này, ứng dụng Dropbox sẽ sớm cho phép chúng ta tạo ngay file Word, Excel hoặc PowerPoint mà không cần chuyển thủ công sang app Microsoft Office. Chưa rõ tính năng này sẽ hoạt động ra sao, liệu Facebook có nhúng thẳng tính năng của Office vào app hay hãng sẽ tự động kích hoạt Office lên cho chúng ta. Động thái này sẽ giúp Dropbox tương tác với các file văn phòng tốt hơn, từ đó cạnh tranh hiệu quả hơn với Google Drive.

Nguồn: App Store
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tính năng comment này rất hay, mọi khi làm việc nhóm một người sửa thì cả nhóm chỉ biết là file đã được sửa, muốn biết sửa chỗ nào hay cần làm gì phải ghi vào file, giờ có comment thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn nhiều.

Microsoft tích hợp lưu file vào dropbox trên bộ Office, giờ Dropbox lại cho phép tạo ngay file làm việc mà ko cần Office, hai công ty có vẻ liên kết chặt chẽ với nhau, người dùng lại được hưởng lợi.

Một tính năng mình cần nhưng vẫn chưa thấy OneDrive hay Dropbox có là download counts, đã feedback cho họ nhưng vẫn chưa thấy động tĩnh gì.
Mình cũng rất thích dùng Dropbox so với những dịch vụ khác vì thấy giao diện dễ dùng nhất, và tính năng Camera Upload thấy cũng tốt hơn những ứng dụng khác
[KLQ] nhưng bác Duy Luân cũng code PHP à ?
Rất thích Dropbox nhưng dung lượng ít quá, so với 1TB Copy.com thì..chưa thể xa Copy được 😃
@Đức Khánh copy trước có xài, mà về sau ít người xài quá nên cũng bỏ luôn.
@Đức Khánh nó cho sẵn 1TB lun à?
subin145
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đức Khánh dropbox giờ 1tb rồi mà, có ít đâu, mình đăng ký 1tb dùng từ lâu rồi:

2015-05-06 10.36.39.png
@cardmanhinh.com Trước có chương trình Invite được tặng 5GB/user đó bạn. Mình được khoảng hơn 200 user ^^
PingMD
CAO CẤP
9 năm
Dropbox xài đã nhất, lưu trữ hình ảnh và tài liệu không cái nào hơn thằng này, nhưng mà dung lượng ít quá, mỗi tháng tốn tới 10$ nếu muốn nâng cấp lên Pro.
Mình mong Google cho bình luận hoặc dán nhãn vào mỗi địa điểm đánh dấu trên bản đồ. Nhiều lúc mở ra ko nhớ nổi tại sao mình lại lưu vị trí này.
xaemmm
ĐẠI BÀNG
9 năm
có acc drop box 1 năm bác nào quan tâm inbox e để lại cho ạ... chả dùng làm gì cả
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Mới update hôm qua nhưng k để ý có cái này
datinh007
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đang dùng thấy ít dung luong quá
Tính năng cùi bắp ai mà thèm xài, h này ai xài dropbox nữa
1 bạn xài Android cho biết 😁
december24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi tính năng camera upload sao ko thấy hoạt động nhỉ, mặc dù đã để backgroud app ở trong cả setting của iphone lẫn trong setting dropbox. Mà chụp ảnh mới ko thấy up lên ngay như android, phải vào trong app mới thấy bắt đầu up. Xóa đi cài lại vẫn vậy. Mình dùng 5s.
subin145
ĐẠI BÀNG
9 năm
@december24 Chuẩn đấy, ios bị thế, android thì nó tự up khi có wifi còn ios thì cứ phải vào app vứt đấy nó mới up. Hồi trước không bị đâu từ ngày update bản dropbox mới cách đây 1 năm thì bị 😃
december24
ĐẠI BÀNG
9 năm
@subin145 Chắc dùng kế để bắt tải cái carosel gì đó, dùng cái đó thì upload tự động bác ạ, ko cần bật Background app refresh luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019