Dropbox cho iOS và Android có cập nhật, mở và chỉnh sửa file bằng MS Office, tự động bộ thay đổi

Duy Luân
25/11/2014 22:52Phản hồi: 47
Dropbox cho iOS và Android có cập nhật, mở và chỉnh sửa file bằng MS Office, tự động bộ thay đổi

Dropbox hôm nay vừa cập nhật ứng dụng của mình trên iOS và Android để hỗ trợ tốt hơn cho các tập tin Microsoft Office. Giờ đây người dùng thiết bị di động có thể mở các tập tin văn bản, bảng tính hay bài thuyết trình đang lưu trên tài khoản Dropbox bằng bộ Office app để chỉnh sửa. Nút "Edit" mới xuất hiện khi bạn xem các tài liệu trên Dropbox chính là nơi kích hoạt tính năng nói trên. Trong trường hợp thiết bị của bạn chưa cài sẵn Office thì phần mềm sẽ yêu cầu bạn tải chúng về. Tất cả mọi chỉnh sửa nào bạn đã thực hiện bên app Office sẽ tự động được đồng bộ lên tài khoản Dropbox, y hệt như trên máy tính vậy.

Thông tin ngày hôm nay xuất hiện sau khi Microsoft và Dropbox tuyên bố một thỏa thuận hợp tác để giúp người dùng Dropbox quản lý, xem và chỉnh sửa các tài liệu của họ một cách dễ dàng hơn. Hồi đầu tháng này Microsoft cũng đã update bộ Office di động để bổ sung tính năng tích hợp với tài khoản Dropbox. Bộ công cụ Office Online chạy trên nền web cũng sẽ có những thay đổi tượng tự trong năm sau.

Nguồn: Dropbox
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này thừa, cần phải tải office thì mới edit được, trong khi ngay trong app office( word, excel, pp) đã có phần đăng nhập vào acc dropbox và edit luôn rồi
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
@huycuong7290 Chú lo thừa rồi nhé. Bọn tư bản này mà có vụ thừa ở đây à.
@kumperssor đang dùng và thấy thừa, thế bác đã dùng chưa mà bảo ko thừa? tư bản thì liên quan gì đến thừa hay ko thừa hả bác?ví dụ e có dropbox e muốn edit file office e bắt buộc phải cải office. trong khi nếu e cài office rồi thì đã có sẵn chức năng đăng nhập vào dropbox mà edit rồi, vậy thì chẳng phải thừa sao.
@huycuong7290 Đúng là thừa. Khi chưa có cái này, tôi vẫn đang dùng
mở và chỉnh sửa file bằng Office, tự đồng bộ thay đổi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
9 năm
@hanoiwap Bạn dùng ios chính sửa chưa vậy
Còn cập nhật này thì mình đữ sử dụng dropbox trên android lâu rồi, giờ mới có trên ios, mong đợi cả năm nay ;)
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Cloud Storage ngon nhất mà mình từng xài, mỗi tội dung lượng free ít wá, mà mấy cái vụ hack thì ko rành, đành bằng lòng với 8.5GB vậy 😔
md07
TÍCH CỰC
9 năm
@Brian88 Thư qua Google Drive chưa bác?
@Brian88 Vậy bạn xem thử Box.net đi. Mình cũng đang chuẩn bị làm 1 cái bên đó đây. Được 10GB miễn phí.
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@md07 Google Drive mình xài rồi, fan Android nhưng Drive ko có camera upload
@Brian88 Nếu chỉ để up ảnh thì xài Flickr chuyên nghiệp hơn bạn ạ
Mình nghe nói trước kia hacker xâm nhập Dropbox lấy file cá nhân. Bây giờ không biết an toàn không?

http://www.independent.co.uk/life-style/gadgets-and-tech/nearly-seven-million-dropbox-passwords-hacked-pictures-and-videos-leaked-in-latest-thirdparty-security-breach-9792690.html
cả 2 con đt trong hình minh hoạ nhìn y như con galaxy tren đình đám 1 thời 😁
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
tự động bộ thay đổi = Tự động đồng bộ thay đổi
@ime762 Cùng ý kiến. Viết cái tiêu đề mà còn sơ xuất.
Bữa có event 48 GB mà pác 😁 mình làm 2 cái 50 GB roài (Samsung promotion expires 7/10/2015)
Robben + Ribery = Robbery hoặc Robbey :D
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@oaioaioi Cách đó có từng thử 1 lần rồi, lúc trước xài Nexus 4 flash file zip để dropbox nó nhận là Ss thì thành công. Nhưng mỗi lần factory reset thì phải flash lại mất công wá
Vẫn chưa thấy cập nhật
cavalli
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sài mấy chú SS hay có vụ tặng 50Gb này.
@cavalli htc có 25gb mà ss dc nhiều zu,
Dịch vụ tiện lợi và tốt nhất để lưu trữ thông tin mà mình từng dùng (theo quan điểm cá nhân) giá cũng ko quá mắc, 10$ là có 1TB/tháng, tha hồ.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
người nào dùng windows và idevice lời khuyên tốt nhất nên dùng icloud và ỏnedrive 😁
htux
CAO CẤP
9 năm
@quanghung1611 sai rồi nha bạn. mình xài WP8 (Lu630), tốc độ download từ OneDrive về cực kỳ chậm (mạng FPT). Up video đã quay dung lượng lớn thì rất dễ lỗi. Down một lúc 100 tấm ảnh về thì được mỗi tấm đầu, còn mấy tấm sau thì 11kb (lỗi file)
hanhpro10
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứng dụng Dropbox cho ios lại k sửa được tên file các bác nhỉ, muốn đổi tên file em lại qua một ứng dụng quản lý file khác nhưng tốc độ đọc chậm hơn hẳn vào trực tiếp ứng dụng dropbox
Càng ngày càng thông minh, nhưng ko sướng như hồi mới có iphone =.=!
Mai bán quách con blackberry đi, ứng dụng thì ít mà chả thèm cập nhật.
@quocanh_ltk Con gì thế, bản rẻ cho miềng
@quocanh_ltk em cũng giống bác, dùng BB 1 thời xong phải bán đi, mấy app dành cho công việc không có. Đợt đó e còn dùng 99, không biết bây giờ BB10 thế nào😔
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
Khi nào có chức năng xóa cấm PC phụ xóa các tài liệu đồng bộ vậy các bác.
mình dùng Samsung nên được cấp cho 50GB hihi tha hồ dùng luôn
Tiêu tề bài viết cũng nên kiểm duyệt chặt chẽ chút chứ nhìn vô duyên quá.
đến khi nào dropbox và Google drive mới có trên WP đây? nản quá
đồng bộ nhanh, xài dropbox từ trước tới giờ chưa thấy gì phải phàn nàn
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Dropbox của em không báo update (VN)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095