ĐT Android cài hệ điều hành iOS

caohwng
15/12/2011 9:51Phản hồi: 30
Các cụ ơi, có cụ nào mod iOS để cài được vào máy Andoid chưa vậy....
Nếu chưa có thì tại sao vậy?
Có cao thủ nào làm được như thế không....

Thớt này e tạo đã lâu mà chưa khích được hacker nào nghiên cứu được. Đến nay khi nhiều máy bị khoá icloud tôi đề nghi nghiêm túc là các hacker chuyên nghiệp nên nghiên cứu để ip5 hay 5s có thể chạy được android để đỡ bị tháo bán linh kiện khi bị khoá icloud
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tridung1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
úi zời. tưởng cao thủ này cài được rồi. nhìn cái tit mà khiếp wa!
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn thích phong cách của IOS thì cài rom MIUI nhé.Chứ còn giống 100% thì mua 1 cái Iphone về dùng 2 tay 2 súng
Phiền bác đổi lại cái tit dùm...giật gân quá =='
Tại sao Androidphone k thể cài iOS à?
Theo hỉu biết của em thì Android là HĐH mã nguồn mở -> Ip có thể cài Android, còn iOS là HĐH mã nguồn đóng -> Android phone khôg thể cài đc iOS ^^
@lillendy909 Mã nguồn đóng hay mở chỉ là thể hiện việc code lập trình được công bố và không được công bố ra bên ngoài thôi. Còn khi đã được đưa lên thiết bị sử dụng thì đều đã phải biên dịch ra mã máy (mã nhị phân). Nên về nguyên tắc thì vẫn có thể cài iOS lên thiết bị Android được.
Tuy nhiên vấn đề chính là ở chỗ Apple không công bố các đặc tính kỹ thuật của iOS ra nên không ai ngoài Apple có thể viết các Driver phần cứng cho iOS để nhận biết và sử dụng được các phần cứng trên các thiết bị Android. Điều đó có nghĩa là dù có cài iOS lên được thì cũng ko sử dụng được. Cũng giống như khi sử dụng máy tính, mọi hệ điều hành đều có thể sử dụng kết nối với máy in được, nhưng nếu ko có driver của máy in thì sẽ không in được.
@number_one5555 Những điều bác nói cũng chung qui về "Android công khai code lập trình ra ngoài còn iOS thì không" - đúng như những điều em nói, có gì mà phải diễn giải dài dòng chi vậy?
Mà theard này lập được gần 1 năm rồi, sao cứ đào lên vậy ta -,-
Giật gân thật.mình mới thấy iphone chạy android thôi,chứ chưa thấy con ăn roi nào chạy IOS.Chủ topic thử phát cho anh em đc mở rộng tầm mắt nhé.

---------- Post added at 11:51 PM ---------- Previous post was at 11:49 PM ----------

Bro nhìn cái avatar "séc... xy" wa.ọc ọc
sexy bằng mình ko?kakka
Vamp1re
TÍCH CỰC
12 năm
Android kai i0s vo van nhai tao la zui do
tridung1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/COLOR]

Bro nhìn cái avatar "séc... xy" wa.ọc ọc[/QUOTE]

Hwa vừa đi tắm biển, tiện thể làm pose.^^
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Android là Android. iOS là iOS. 2 nhân khác nhau, khả năng nhận thiết bị lạ (wifi, bluetooth,...) của iOS hầu như không hỗ trợ nên việc chuyển iOS lên 1 máy khác rất khó khăn. Có cách nhanh nhất là cài 1 Launcher gần giống iOS vào xài vì Android hỗ trợ thay đổi giao diện rất uyển chuyển.

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

mã nguồn đóng hay mở là do nhà SX. không liên quan gì hết nha bạn. cả 2 đều trên nền unix phát triển ra.
Giống hay khác thì mới cần các cao thủ mod lại mà các bác, nếu cài giao diện giống thì đơn giản quá, cái e cần là cài iOs đã mod để dùng phần mềm appstore.
E nghĩ là có thể làm được nhưng các cao thủ chưa ra tay thôi.
mún mod phải kiếm dc source chứ bác. mã nguồn đóng làm sao mà edit lại dc
đây chính là điều em ngĩ !
mua ip ma dung topic vớ vẩn thậtt
bác 6 * mà fát biểu kì vậy?
1 vấn đề để thảo luận ảnh hưởng gì bác à?
bạn ấy thấy IP có thể cài Android nên ngĩ điều đó cũng làm ngược lại được thôi !
Xài IP thấy chán mới mod android vào.. chứ xài android rồi thì cài ios vào làm gì nhỉ.. vãi.! hehe
Gớm cứt ...... Gớm cứt ngu còn tỏ ra nguy hiểm
Theo tôi, mỗi hệ điều hành đều cần phải có bản sắc riêng. Tôi ghét rom MIUI vì đã được xây trên nền cm7 mà nhìn ngoài lại giống iphone quá. Chủ thớt bài này nghĩ cũng vô duyên, đã androi thì còn bày vẽ làm cho giống iphone thì có ý nghĩa gì? Còn có người chê iphone ư? Nhiều lắm, nhưng ai cũng phải thừa nhận rằng ios5 chạy mượt và nhanh lắm, hơn gingerbread của androi nhiều. Nguyên nhân 1 phần do ưu việt của hệ điều hành, phần nữa là không hỗ trợ flash nên nhẹ. Nhưng vì không hỗ trợ flash nên tôi không ưa, vì thế chẳng cần cố làm cho giống iphone làm gì.
Ôi dồi thấy cái tit hết hồn. giật mình thật =)). đổi tit đi bác ơi
nhìn title, rớt chén cơm!
Thớt từ 1 năm trước lôi lên chi đấy?
Mình nghĩ Ios mà lên android thì mượt fải biết, giờ android chạy đua cấu hình dữ wá. Do bộ khung android nó giật, cụ google lại nghĩ đến project buffer, mà toàn cho cấu hình cao, con galaxy ace của mình có cài vào cũng ko mượt hơn bao nhiu. Thiết nghĩ ios mà len android có nước bọn táo fá sản
Nói gi đéo hiu.tự nhiên phá sản đang dùng ios.chạy androi cho phá sản.giống như đầu nè đập đi.mod oh đóng topic này dùm.nhãm wá

Gửi từ GT-I9100 của tôi
Vây cho mình hỏi HKphone 4s họ dã làm như thế nào mà giống giao diện IOS cả trong phần setting vậy
@laivanhung2002 Đó là thủ thuật theme/launcher thôi bạn. Một số dòng đt flash rom MIUI thì đều vậy cả.. không riêng gì hkphone 4s đâu bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019