Dự đoán doanh thu BlackBerry 10 tốt hơn kì vọng, cổ phiếu BlackBerry tăng giá

Duy Luân
15/6/2013 5:37Phản hồi: 139
Dự đoán doanh thu BlackBerry 10 tốt hơn kì vọng, cổ phiếu BlackBerry tăng giá

Theo nhà phân tích Andy Perkins của hãng tài chính Societe Generale, "các tờ séc" mà công ty này sở hữu tiết lộ rằng doanh số của BlackBerry Z10Q10 trong quý 1 năm tài chính 2014 có thể tốt hơn so với dự đoán do những nhà đầu tư phố Wall đưa ra. Ngay sau đó, giá trị cổ phiếu của BlackBerry đã tăng 6,49% lên mức 14,44$/cổ phiếu. Perkins cũng đã chuyển cổ phiếu này từ dạng "bán" sang dạng "mua" với giá giao dịch mong muốn là 17$, tăng 4$ so với trước. Perkins ước tính BlackBerry sẽ thu về 3,7 tỉ USD và lợi nhuận 0,06$ trên mỗi cổ phiếu, tăng cao so với con số 2,7 tỉ USD và huề vốn được dự đoán trước đây. Ông nói thêm rằng BlackBerry có thể đã bán được 4 triệu máy Z10 trong quý vừa rồi, còn doanh số của Q10 thấp hơn, chỉ khoảng 1 triệu đơn vị do chỉ mới bán ra trong thời gian gần đây và quy mô phân phối chưa rộng rãi. Nhà phân tích này cũng nói thêm rằng nhu cầu đối với các máy BlackBerry cũ như 9220, 9320 và 9900 vẫn còn nhưng đang giảm rất nhanh.

Những số liệu tài chính nói trên được Perkins tính toán dựa theo giá bán trung bình 500$ của Z10, 550$ của Q10 và 200$ đối với các máy BlackBerry cũ. Ngày 28/6 này BlackBerry sẽ đưa ra báo cáo về tình hình kinh doanh của hãng. Chúng ta hãy chờ xem số liệu chính chủ có khớp với dự đoán của Andy Perkins hay không.

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ờ. Tuy Z10 là bom xịt và Q10 đội giá trên trời.
@htevn Đúng rồi! Còn ip của chú thì làm trò cho cố cuối cùng ra PĐ. Rất sáng tạo!
@htevn Ý mình là bạn dựa vào tiêu chí gì để đánh giá vậy ?
@htevn Z10 mà bom xịt 😃 Giá Q10 hiện tại cũng dễ chịu rồi bạn à
@htevn Dựa vào số liệu nào mà bảo Z10 là bom xịt và Q10 đội giá, không biết thì cố gắng chăm đọc vào không lại quên mất chữ nha. Comment đầu mà không có ý thức.
Giá vẫn hơi chát tí:oops:

gửi từ trại cai nghiện smartphone đa quốc gia
mykolor
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng BB.....
Q10 boom tấn 2013 :p
BB lại hồi sinh sao? nhưng có vẻ chậm chạp quá! cứ như những năm 2002-08 thì đỉnh rồi. ai cũng mong trên tay con 88 hoặc blod 9000.😁
socnau09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@masterminh_bn Thời đó mới vào năm 1 là chơi chú 8800 rồi, dặn lòng 4 năm là chung thủy em này, đời nào ngờ 3-4 tháng sau đã ly dị và qua phở tái 9k
@masterminh_bn sao hồi đó mình lại k thèm nhỉ :eek:
@kut3_prince_9x hồi đó bạn biết blackberry là cái gì không nhỉ?
@masterminh_bn mình biết BB cách đây 6 năm rồi cơ :oops:
Lâu lắm rồi k thấy topic nào nói về bb
mình tưởng xịt rồi chứ
@jackie.stupid Ko phải xịt mà là các mod chỉ xài samsung với iphone thôi 😆
tuanbb88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jackie.stupid không muốn đầu tư nhiều tiền cho sờ mát phôn nhưng muốn hiệu quả cao trong công việc mà chưa dùng BB( máy cũ, các loại khác máy cũ dùng ko ra gì?) thì chưa phải là người thông minh!
Có lẽ việc quay trở lại với Q10 là một chiến lược tốt của BlackBerry. Nếu như Z10 với doanh số quá thất vọng thì Q10 lại có doanh số không tưởng. Vượt qua hẳn doanh số của các siêu phẩm đình đàm hiện nay như S4, One và ip 5 tại thị trường châu ÂU😁. Giờ đến Q5...:eek::eek::eek:
@The Phone Bác làm ơn làm phước đọc kĩ bài trước khi comment với.
trong trường hợp ko phân biệt được Z10 với Q10 thì ko cần phải làm theo câu trên của e đâu.
Quá nản !
Thế nào là "quá thất vọng" ????
@The Phone Cho xin cái link đi bác. Ds của z10 là 4 tr cái/ quý. Q10 là 3 tr cái/ quý, cộng 2 cái cả quý chưa bằng s4 bán ra 1 tháng, bác không đọc bài rồi.
@Hungdunghcmc 2 bác có 2 cách nghĩ rồi, bác ý chắc có ý doanh số bán q10 hơn s4, i5 ở 1 số nơi và điều đó là chắc chắn 100%, z10 cũng có nơi bán chạy hơn s4, i5 chứ ko cần nói đến q10 bá đạo hơn nhiều. Còn xét trên toàn cầu thì chưa thê nói lên điều gì từ con số 😃
tdinhamj
TÍCH CỰC
11 năm
khi nào BB có 2 sim 2 sóng nhỉ...
@tdinhamj khi mà Rim bị mua lại bởi mấy thằng Tàu khựa bạn ạ ! Tinh tế dạo này đưa quá ít tin về Blackberry . đến lúc đưa tin thì ít nhất cũng chậm mát khoảng ....2 ngày
@cu - bom Nghe nói TT mấy hôm nay đang bị PD theo cái ios7 rồi nên ít quan tâm đến a BB10 roài. Sao giờ nhiều PD thế. Đến cái điện thoại cũng bị PD thì chịu luôn
tdinhamj
TÍCH CỰC
11 năm
@cu - bom
chả biết khựa có mua BB ko... nhưng giờ thấy Sharp, Sony, Nokia, Samsung, LG,... toàn những hãng lớn nhìn thấy thị trường cho đt 2 sim rùi... chắc là toàn tàu khựa hết rùi quá...

Apple và BB cũng đã bắt đầu nhìn xuống thị trường cấp trung và thấp rùi thì ko chắc sẽ ko có mẫu 2 sim sau này...
Cố lên BB
Thấy có CEO mới mà chưa có dấu ấn nào mới hết...😃
Chúc mừng fanbb :rolleyes:
Cầm nghịch qua thấy cũng mê, nhưng mà chát quá...
Cố lên BB, nhưng giá đúng là hơi chát😁
nhờ em z10 ý
Chỉ là doanh thu ảo chứ hay ho gì.:rolleyes:
tit.dz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hey911 làm đc 1 phần ng ta chửa hay cứ ngồi mà gõ
@hey911 Đúng là anh hùng bàn phím, chỉ giỏi nói... ko biết mình giỏi hơn ai.... nếu tài giỏi lên làm CEO thử.
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@hey911 Hãng điện thoại nào mà chả có doanh số ảo,không thế kiếm đâu ra người mua.
@hey911 bao giờ có doanh thu thật thì cái mặt của bạn sau vụ ăn gạch sẽ như này :oops:
@hey911 keyboard hero :3
hóng bb10 giá rẻ :/
đợi 99 thôi 😁
@LHGC Mình cũng đang chờ giá tốt từ BB 9900, cũng có thể là Q10.
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
Blackberry Born Again.
Mình muốn 1 em Q10 và 1 em android, giờ đang dùng 9700 thôi :|
PhucKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nhiều người kêu giá chát nhưng các bạn có biết nó không được sản xuất từ Trung Quốc hay lắp ráp từ TQ. Nếu muốn rẻ thì cứ Qmobile, Lenovo... hàng Tàu cho rẻ.
@kut3_prince_9x wp8 cũng là cái đinh gì với bb10. nó chả có gì đặc biệt cả so với các hdh hiện tại ngoài dc Nô sản xuất phần cứng. ko có nô thì wp8 cũng chả ai sài, nhìn HTC với wp8 đi,ế chổng đít, đừng cuồng 1 cái j đó quá bạn ah
@it.tanloc mình từng đổi máy cho thằng bạn dùng tử con Z10 2,3 ngày rồi...lúc đầu định đổi 1 tuần nhưng đc 3 ngày mình phải trả lại luôn...chả còn gi để xài
dual1
CAO CẤP
11 năm
@kut3_prince_9x Tùy bạn xài smartphone vào mục đích gì. Mình xài qua Winphone rồi, iOS 6.1.4 rồi, Android 4.1 rồi, xài 3 ngày xong cũng thấy chả còn gì để xài.
Giờ xài Z10 4 ngày xong cũng thấy chẳng còn gì để xài nhưng vẫn cứ xài đều đều cho công việc check mail, schedule, fb, twitter...Rõ ràng, smartphone cũng chỉ đến thế mà thôi, nhiều người kêu BB World Apps thiếu apps, game,...nhưng mình cũng không xài ứng dụng chi nhiều mấy.
Còn nếu muốn xài những apps cần thiết, phổ biến thì mình cũng biết cách lấy ở đâu.
Nói chung, chơi cái gì cũng có cái thú của nó, có hội của nó. Thích thì mày mò này nọ thôi. Đôi khi tinhte vừa quá rộng mà lại vừa quá nhỏ để thảo luận với những người có cùng sở thích.
Bạn không thích Blackberry thì cũng là chuyện bình thường thôi, nhưng mà bạn đi chọc gậy mấy bạn thích BB (thậm chí cuồng) để làm gì nhỉ??
Tình hình của Nokia hiện nay, thực tế mà nói chưa chắc sáng sủa hơn RIM là mấy đâu.
Evil.VoDanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x =)) thế wp8 có cái đết gì để sài =)), hài vãi mỗi HĐH có cái mạnh riêng của nó đại k đừng vì ... (sr e nói từ này đừng chửi) "nâng bi" mà hạ bệ đt khác, ờ BB10 thì apps có nhìu đâu nhưng nhìn chung wp8 cũng y chang thôi =)), a2h có thể là hơn về cái chụp hình nhỉ 😆 nhưng BB lại hơn wp8 về mặt check mail thuận tiện và bảo mật tốt hơn, khả năng kết nối của các bber tốt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019