Dữ liệu từ điển A-V & V-A mới cho BBDict

hunggh
4/4/2010 5:38Phản hồi: 150
Phần Anh-Việt là hơn 389.000 từ, nén vào BB là 19,3MB thì phải
Còn phần Việt-Anh là hơn 145.000 từ, nén vào BB là 6MB thì phải
Các bác send vào y chăng dữ liệu BBDict ngày trước nhé, font TV e convert rồi, send vào là ok luôn

Còn các loại tiếng khác chắc khó hơn vì cách viết các thứ tiếng đó trên BB ko đơn giản lắm 😁

Mọi người tải về dùng nha, có gì pm e e xem lại. Dữ liệu từ điển là dữ liệu từ điển StarDict
Chúc mọi người vui vẻ....
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haidtne
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này khác trước ở điểm nào vạy bạn,có cách nào cho bbdict nhẹ hơn k.thank bạn
maokaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có phải xoá bản cũ đi không bác chủ top................
Trời, bb87xx thì bộ nhớ sao chứa nổi. 😕:mad:😢
Bold 1 còn ngắm ko nổi nữa là!Bold 2 hay Tour mới chơi dc cái này!
Thử trên bb8700G mình đang xài luôn, reinstall những PM không cần thiết, check status (trước khi install AV & VA) trống khoảng 38.2 Mb.
Install với dung lượng như sau:
-AV: 19.7 Mb
-VA: 5.9 Mb
Check status (sau khi install AV & VA) còn lại là 9.8 Mb
Nhận xét ban đầu: Dung lượng lớn, convert sang bb lâu quá trời, mất khoảng 2h
Đang kiểm tra một số từ chuyên ngành, xem từ điển này có không?
Nhận xét:
-AV: bao gồm các từ điển chuyên ngành (kinh tế, kỹ thuật...)
-VA: font chữ đã được chỉnh sửa, rõ ràng
Kết luận: Anh em nên thay thế VA này cho bản cũ.

Hết!
Thanks.

Chắc để chạy mượt thì con 87 của bác chắc chỉ có mỗi từ điển à
Bộ này là bộ từ điển chuyên ngành! Không cần thiết thì không nên cài làm gì
susi
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho hỏi bộ này có chuyên ngành cơ khí kỷ thuật không........
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
rất cảm ơn bác nhưng mà nặng quá....Storm 1 của em cũng không nhá được
sticker
TÍCH CỰC
14 năm
bác nào convert sang cho têdict cài thẻ nhớ đi
hunggh
CAO CẤP
14 năm
87xx trở lên là có thể cài được mà mọi người, xóa cái cũ đi hay không là tùy mọi người.
Từ điển A-V bổ sung nhiều từ nữa chứ ko phải toàn bộ cái thêm là từ điển chuyên dụng cho 1 lĩnh vực nào đó. Tóm lại ai đủ "mê" thì nên cài 😁
bác có thể tách riêng ra từng chuyên ngành k? chứ cài nguyên bộ này thì bb của e chịu rùi, hix.
Bác tách ra AV _ chuyên ngày kinh tế _ chuyên ngành kĩ thuật.... thì cảm ơn bác lắm lắm.
oop119
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trước hết có nhời cảm ơn bác chủ đã cất công sưu tầm và biên soạn một bộ từ "khủng" cho bbdic! Tuy nhiên, mình cũng đồng ý là bác nên tách ra thành các chuyên ngành cho anh em tự lựa chọn theo đúng gu của mình để tiết kiệm không gian và thời gian cho người và máy. Thanks all!
khoa_tg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng đó, mõi người một ngành nghề nên sẽ ko sữ dụng hết dữ liệu, với bộ nhớ giới hạn của BB thì đây là giải pháp tốt nhất, chủ topic đã giúp thì giúp cho trót ! thank!
mình mê nhưng mà phải xoá nhiều quá...hic hic
bác nào có từ điển anh việt chuyên ngành xây dựng ko, share cho mình với, mình mời cafe... ^^
mail của mình : badbadbad2707@gmail.com
gửi vô mail cho mình nhé ^^
bác nào chuyển bộ dữ liệu này qua cho TeeDict v.0.6.5 thì tốt quá, sẽ hậu tạ 1 tuần cafe hehehehe
Thanks bro quá tuyệt vời
Làm thế nào để tra được từ điển VA ? mình ko gõ được tiếng việt có dấu 😔
sao bold 1 ko nổi nhỉ?

---------- Post added at 09:39 AM ---------- Previous post was at 09:38 AM ----------

bạn dùng autotext của thuyettha hoặc của chut_langman thì sẽ gõ tiếng việt được. Ngay trên chú ý có nên mình ko đưa link nha 😃
sticker
TÍCH CỰC
14 năm
file bác chuyển wa teedict không biết sao bị lỗi
trời nặng thế bb ăn sao được
cmt_bk
TÍCH CỰC
14 năm
đã up xong cho bold 9k, ngon và mượt!
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Cài cái này vào mà phải hi sinh mấy phần mềm đang dùng thì em chịu:yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded:, thà dùng bộ dữ liệu cũ còn hơn.
Chắc bao giờ lên mấy em BB đời cao thì cài🆒🆒 nhưng dù sao vẫn thanks bác chủ thớt
leo9693
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay mà khó đỡ quá...cài rùi 87 của em thành cuốn từ điển hok thôi........
hunggh
CAO CẤP
14 năm
về phần tách từ điển làm loại chuyên ngành mình sẽ cố gắng, nhanh nhất chắc cũng đợt 30-4 😔, còn chuyển dữ liệu sang TeeDict thì mình đang nghiên cứu. Cảm ơn mọi người đã quan tâm
chờ tin của bác....................
quyet12b
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong bác sớm làm sang cho teedict. Em thấy cái teedict cũng hay đó chứ nó còn có phát âm nữa chứ (tuy chưa đầy đủ. Bác nào có bộ âm thanh mới nhất thì post lên cho ae cùng nghe) và load nhanh không kém bbdict. Đó là ý kiến cá nhân của em. Em dùng 8830

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019