Dữ liệu từ điển A-V & V-A mới cho BBDict

hunggh
4/4/2010 5:38Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doanhminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn cho hỏi chút là làm thế nào xóa được hết data cũ của bbdict đi ? Xóa bbdict đi thì nó có xóa hết cả data đi ko ạ ?!
hunggh
CAO CẤP
13 năm
bác vào manage dict trong menu của BBdict xóa là được hết thôi
doanhminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình định cài data mới của bạn đó mà, vậy là chỉ cần xóa ở trong mục "dictionary manager" của bbdict thôi chứ ko phải remove bbdict ra khỏi Blackberrry , đúng ko bạn?!
Hic, nặng quá đi mất. Nhưng vẫn ham, để cố gắng cài thử cho 87 xem có ổn không T.T
doanhminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi, sao mình xóa theo kiểu của bạn chỉ thì nó ko trống thêm bộ nhớ nhỉ? trước khi xóa kiểm tra có 21mb free, sau khi xóa vẫn chỉ có 21mb free . Thế là thế nào nhỉ?
bạn reset lại máy là thấy # liền à ;))
doanhminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn chủ thớt nhé! mình đã cài được rồi. Bản mới này có nhiều từ mà bản cũ ko có, nghĩa cũng đầy đủ hơn. Chẳng hạn như từ "workshop" thì bản cũ chỉ có duy nhất 1 nghĩa là "xưởng" , thì bản mới của bạn có thêm nhiều nghĩa nữa....như : "cuộc hội thảo", "nơi chuẩn bị"... Cái này rất thiết thực trong việc học tiếng Anh.
Mình đã cài thành công trên 8800, chạy ngon lành, thế nên máy nào có bộ nhớ 64mb là cài ngon(mình vẫn cài đầy đủ các trình khác nữa).
Vấn đề duy nhất là vào chậm hơn bản cũ chút xíu, nếu bản cũ ấn thì dường như vào ngay lập tức thì bản mới này đợi khoảng hơn 1s.
hunggh
CAO CẤP
13 năm
chúc bạn vui nhé, nói chung cái bbdict này chạy khá ổn, ko hay đơ như ddict, hạn chế của nó mỗi là dùng bộ nhớ trong thôi
tungninh
TÍCH CỰC
13 năm
Bộ từ điển cũ thì cài đc, mà bộ bác chủ up ko tài nào load vào máy đc 😔
nang qua nhung vi su nghiep hoc hanh nen phai co cang. cam on bac. hehe
nguyentptn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa, sao down về nó báo anh việt chỉ có 9.6mb còn vviet anh chỉ có 1.4mb? chủ topic kiểm tra lại thử?
Bác nào có dữ liệu mới này dùng unicode dựng sẵn thì cho em xin với ạ
lovesoft91
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã up trên BB 8900, ngon :bounce::bounce::bounce: Thanks chủ thớt
Torch 9800 co dung dc khong ba con
Bác nào có bộ dịch anh việt nào mới nhất không
link die rùi bác ơi , bác ip lại đi . em đang cần gấp
mà ko tải dc nản
trviet1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
link down bt mà
moi dung bb 8320

bac oi cho em hoi bbdict nay cai ve may qua DBM roi.thi dung nhu the nao day?

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 08:01 AM ----------

cho em hoi may bac pro 1 cau.con bb8320 cua em co pm nao doc duoc file (word , Excel , PowerPoint ,PDF).ko?
neu co thi gui duoc lick nen cho em nha.em cam on nhiu nhiu............?
Cái này có đủ File ko nhỉ? em tài lên toàn lỗi Font khi sử dung
sao lại ko down được nữa nhỉ các bác
8700 dùng ROM tối ưu dư khoảng 45MB ... up bộ data này cho BBdict ngon lành .... mình cài thêm 1 số soft nữa, thấy còn dư khoảng 7MB ...
Tuyệt ....
file *.ifo tìm ở đâu vậy bạn....? Mình mới tham gia nên chưa biết rõ lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019