Ducati 1299 Panigale S, xe mạnh nhất của Ducati sẽ về Việt Nam trong vài ngày tới

levuongthinh
7/8/2015 9:35Phản hồi: 99
Ducati 1299 Panigale S, xe mạnh nhất của Ducati sẽ về Việt Nam trong vài ngày tới
Theo thông tin từ một nhân viên của Ducati Vietnam thì mẫu superbike 1299 Panigale S sẽ được nhập khẩu chính hãng về Việt Nam trong một vài ngày tới. Sẽ có một buổi huấn luyện riêng về mẫu xe này cho những khách hàng đặc biệt của Ducati. Hiện tại thì cũng đã có thể đặt hàng 1299 Panigale S nhưng mức giá chính thức vẫn chưa được tiết lộ. Trước đó thì một chiếc Ducati 1299 Panigale S đã được nhập khẩu bởi cửa hàng tư nhân với mức giá vào khoảng 1 tỷ đồng, còn giá bán cho thị trường Mỹ là 24.995$.

Ducati 1299 Panigale S là chiếc siêu xe thương mại mạnh nhất của Ducati hiện tại dùng để thay thế cho dòng 1199 Panigale cũ. 1299 Panigale có tổng cộng ba phiên bản (bản thường, S và R) trong đó bản S có dung tích động cơ lớn hơn R, momen xoắn cao hơn nhưng bản R có trang bị cao cấp hơn và trọng lượng nhẹ hơn.

Động cơ của 1299 Panigale S có dung tích 1.285cc cho công suất tối đa 205 HP và momen xoắn 144,6 Nm, ứng dụng các công nghệ tiên tiên nhất của Ducati như Bosch Motorcycle Stability Control (chống bó cứng phanh khi vào cua), Ducati Quick Shift sang số bằng nút bấm, hệ thống kiểm soát độ bám đường Ducati Traction Control, công nghệ Ducati Wheelie Control hạn chế những pha bốc đầu không mong muốn khi thốc ga quá nhanh, phanh ABS trên cả hai bánh...

Các bạn có thể xem thêm thông tin về Ducati 1299 Panigale S qua các bài viết dưới đây:

[BMS 2015] Ducati 1299 Panigale S: Chiếc SuperBike thương mại mạnh nhất của Ducati

Ducati 1299 Panigale: 205 mã lực, hệ thống treo điện, 3 phiên bản
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang chạy wave tàu...nhìn mà chảy nước
haolee
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao giờ được sờ vào e nó nhỉ
cày thôi (_ _)
@k0saybin Cày để làm gì
nhìn là biết tốn xăng rồi:rolleyes:
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Chưa có lúa nhưng mà vẫn ấn tượng với thương hiệu ducati nhất trong các hãng moto...🆒
vs kawasaki ninja h2 thì thế nào nhỉ...xét 1 cách toàn diện nhé...:oops:
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Hình như vẫn thua S1000 RR
@kungfu9 Đi môt BMW chưa?Đi Moto điện BMW chưa?sao biết hay zậy thánh.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@lucky_happy20 Mình hok thích thiết kế đó thôi chứ có nói nó xấu hay sao đâu mà bác nhảy tít lên thế
@cardmanhinh.com thế bác thấy bé S1000RR 2015 của BMW chưa bác, hay HP4, các đời S1000RR trước chưa bác????
baduy90
TÍCH CỰC
9 năm
nó mà rẻ như Wave tàu của bác ở trên thì em cũng mua. cncd
@baduy90 H2 giờ ngoài cái danh "Turbo" ra thì thậm chí còn không được đánh giá cao bằng R1 (chưa phải là R1M nhé). Quá nặng, quá rườm rà, cảm giác lái quá bình thường... bạn cứ lên Youtube xem compare của Tây là thấy nó toàn chê H2 thôi.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
trẻ trâu mới đua đòi mấy chiếc này chạy nẹt bô rần rần ngoài đường
mình thích moto thể thao lắm nhưng cực ghét mấy thằng chạy nẹt bô thể hiện ngoài đường
từ wave tàu gắn bô dỏm cho tới ducati
nẹt làm gì nhỉ ??? feeling pro huh ???
meomeo1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LuisYuri hehe . mình khuyên bác ko nên dính vô cái loại xe háng kẹp bình xăng này . vừa nóng vừa nặng lại còn phải hay lên đô như thuốc phiện vậy đó , hồi đầu mình cũng tay ga rồi thử tay côn rồi ước mơ fz16 , ko hiểu sao giờ lên lên dần dần tới 600cc rồi. càng lúc càng đuối với "nó "nhưng lại càng nghiện ngập. vì " nó "mà dần xa lánh thế giới phụ nữ , chỉ có xách theo can dầu ăn đi nc cafe với bạn và 1 số cũng nghiện ngập như mình thôi . tủi thân lắm . giờ nghĩ lại giờ mà mua véspa hay shi việt là ngon rồi. gái bu đầy chứ ko phải chắt bóp từng xu để nuôi '' nó '' đâu . giá mà thời gian có quay lại . thì ......................... mình vẫn yêu và chơi ''nó''.hehe
@LuisYuri chú có não không, có bao giờ thực sự leo lên 1 con PKL để chạy chưa, đồng ý từ khi cho phép thi A2 đại trà nhiều trẻ trâu nhiều tiền mua xe về chạy nẹt bô nhưng đâu phải tất cả. Đường phô việt nam đông đúc, xe lớn nhích từng chút một, nhất là Ducati, chạy thử nó mới biết nó nóng cỡ nào, nẹt bô là để đẩy bớt khí nóng trong buồng máy hoặc để trả số
@LuisYuri mình không nghĩ trẻ trâu có 1 tỷ để mua chiếc này đâu ạ😁
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@BLUE21 Ba má nó có, có gì lạ 😕
Thích H2 hơn 😁
Chish
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi khi nào giàu mình mua sau....
ước mơ của bnhiu thằng :v
Đẹp công nghệ em 1299 là nhất nhưng lại tha bmw về tốc độ
Nghèo nhất tg nhưng mua giá gấp đôi 😔 thèm & buồn
Ps; sao chưa thấy cardmanhinh hè
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@chau minh huynh hắn đang bị tào tháo dí :eek:😁
Chiếc xe này luôn là nguồn cảm hứng với mình nhưng cảm hứng thì luôn không đi liền với tiền bạc 😁
Ske
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn rất thích, nhưng vẫn thích S500 4matic hơn, sang trọng lịch lãm. Em chỉ mơ ước thế, mua được mer, rước thêm em này nữa chắc không vấn đề gì ? ... Người nông dân như em phải phấn đấu nên địa chủ mới được :p
toàn thấy tt offline sờ điện thoại
k thấy offline sờ xe bao giờ
Làm gì có chuyện sang số bằng nút bấm ?
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@phuongquynh90 Có đấy! Sau khi áp dụng vào đường đua đc chứng minh là nhanh hơn bóp côn gạt chân. Bây h DQS là phụ kiện bán riêng có thể trang bị trên nhiều xe khác nhau http://www.ducati.com/bikes/superbike/superbike_899_panigale/equipment/ducati_quick_shift__dqs_/index.do
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@phuongquynh90 sao lại ko:eek:
@phuongquynh90 có đó bạn, để sang số nhanh, BMW cũng có chế độ này
Ducati có tiếng pô rất lạ rất đặc trưng và rất... dở hihi
louis.90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Do dàn máy + tiếng nồi khô nên tiếng pô "hay lạ" không như mấy e xe nhật (hú tê tái)
Vậy mới đặc biệt chớ, 1 nét riêng ;)
truc2363
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko mơ em nay . ngần ấy tiền mua em oto đi cả gia đình . nắn ko tới lưng mưa ko tới đầu
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@truc2363 Ô tô à, để lăn bánh cái ô tô trên đường thì phí với thuế đóng vỡ mồm ấy
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
E rất tốt nhưng anh......rất tiếc. Khả năng của anh chỉ có Sirius thôi. Chúc e hạnh phúc bên người ấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019