Ducati nâng cấp Multistrada 1200 với động cơ mạnh hơn, thiết kế sửa đổi, bổ sung thêm công nghệ

El Ku
4/11/2014 13:10Phản hồi: 34
Ducati nâng cấp Multistrada 1200 với động cơ mạnh hơn, thiết kế sửa đổi, bổ sung thêm công nghệ
MTS-1200_2015_Studio_R_H01_1920x1080.mediagallery_output_image_[1920x1080].jpg
Mẫu xe hỗn hợp Multistrada 1200 vừa được Ducati nâng cấp lên phiên bản 2015 với khá nhiều thay đổi cả về thiết kế lẫn hiệu suất vận hành. Động cơ Testastretta nay được tích hợp hệ thống van biến thiên thời gian DVT nhằm nâng cao khả năng vận hành. Bên cạnh đó, Multistrada 2015 còn có thêm gói trang bị an toàn Bosch MSC hỗ trợ phanh ABS ngay cả khi vào cua và bộ đo quán tính IMU (Inertial Measurement Unit) giúp hãm phanh hiệu quả hơn và cải thiện tính năng cho hệ thống treo DSS.

Hệ thống IMU còn bao gồm tính năng Ducati Wheelie Control (DWC) giúp giảm tình trạng bốc đầu không mong muốn. Giống như hệ thống kiểm soát lực kéo Ducati Traction Control (DTC) thì DWC cũng có 8 cấp độ để người lái lựa chọn theo từng điều kiện khác nhau. Bên cạnh đó, hệ thống kiểm soát hành trình điện tử (ECC) cũng đã được bổ sung cho Multistrada 1200 2015.

Về thiết kế, Multistrada 1200 2015 được làm mới ở một số chi tiết như mũi xe ngắn hơn, kính chắn gió mới, đèn pha Full-LED, khung chính và khung phụ được sửa đổi. Trên phiên bản 2015, Multistrada 1200 còn được trang bị thêm kết nối Bluetooth, giúp người dùng kết nối điện thoại với hệ thống giải trí đa phương tiện (DMS) của xe. Người dùng cũng có thể tải về một ứng dụng chạy trên iOS/Android để chia sẻ các thông tin về hành trình, chuyến đi lên trang chủ của Ducati hay các mạng xã hội khác.

Bên cạnh những cải tiến nói trên, Ducati còn cung cấp 4 gói trang bị với các tính năng khác nhau cho Multistrada 1200 2015 gồm:
  • Touring Pack: Sưởi tay lái, hộp đồ giữa và hai bên
  • Sport Pack: Ống xả thể thao Termignoni, chắn bùn trước bằng sợi carbon, chụp bình dầu côn và phanh bằng nhôm
  • Urban Pack: Hộp đồ gắn trên, hộp đồ gắn bình xăng có khóa, kết nối USB
  • Enduro Pack: Đèn bổ sung, các thành phần Ducati Performance gồm thanh bảo vệ động cơ, bảo vệ két nước, bảo vệ bình dầu, chân chống lớn hơn và giá để chân off-road.

Về sức mạnh, Multistrada 1200 mới vẫn sử dụng động cơ Testastretta L-Twin 1198cc nhưng nay được bổ sung công nghệ van biến thiên thời gian DVT nhằm nâng cao hiệu suất vận hành. Động cơ mới có công suất cao hơn 10 mã lực và mô-men xoắn cao hơn 12 Nm so với phiên bản cũ, cụ thể ở mức 160 mã lực và 136 Nm. Hộp số vẫn là loại 6 cấp côn tay. Ducati Multistrada 1200 2015 có tất cả 3 phiên bản gồm tiêu chuẩn, S và S D với túi khí đi kèm. Giá bán cụ thể chưa được tiết lộ.

Nguồn: Ducati
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đẹp....rang cày kiếm tiền mua em nó..hic chac cung bạc đầu
Ới mẹ ơi, con đi chết đây. Ôi xe gì mà đẹp thế!
Ko dưới 800tr:eek:
Review phiên bản trước

huy9988
CAO CẤP
9 năm
Nhiều lúc tự hỏi cái xe làm đến vậy rồi mà sao mỗi năm vẫn tìm thêm được những cái mới và xịn hơn để add vào, thật sự khâm phục và đầy mê hoặc!!
Đẹp quá. Gom thóc dần dần, kết quá đi :3

Gửi từ iphone 6 ios 8.1 lên tinh tế.
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
Con này mấy anh nhỏ con VN mà ngồi thì như người tí hon ấy @_@
Đầu 2 tầng trông xấu quá
trông như megatron trong transformer
Cao 176cm ngồi con này chắc ổn 😁
Hôm qua đi ngang qua svd Mỹ Đình thấy 1 chú đi Ducati đếu biết là loại gì nhưng mà trong lòng GATO quá.
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@LightX9 Cái không ổn mình nói lấy thấy người nhỏ quá so với cái xe thôi,thấy nó ở ngoài đúng khủng hoảng,to khiếp như con ngựa ấy
Mà chiếc mình thấy hình như của BMW,nhớ lộn 😁
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@PQK2412 Thôi mình ko cãi nữa. Nếu nói như bạn thì ng chủ ko xứng để mua xe đó. Tụi nước ngoài chỉ to cao hơn VN 1 tí thôi nhưng ko phải ai cũng vậy. Ng ta thiết kế xe to bự là có nguyên do của nó. Mình cũng là người ko to cũng ko cao như nước ngoài, nhưng mình thích đi xe bự, thế là mình mua thôi.
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@Kyle.D Xứng chỗ nào?bạn kiếm chỗ nào mình ghi người chủ không xứng để mua xe xem?vớ vẩn,mình nói xe này to nhỏ con như VN mình đứng kế xe nhìn tí hon,cao tầm 1.75-76 mình nhìn thấy ở ngoài cũng vẫn nhỏ xo với xe,mình đang nói mắt mình nhìn hình thể người lái so với chiếc xe thế nào mà bạn sồn sồn xứng mua hay không xứng mua gì vậy?,Bạn có vấn đề về đọc hiểu à?như cái máy bay cá nhân người chủ nó đứng kế nhìn nhỏ bé thì cũng là minh nói người chủ không xứng mua nó à?vớ vẩn
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@PQK2412 bị khìn ah, đã bảo ko nói nữa, mà cứ gân cổ lên cải hoài.
CON NÀY EM GẶP NGOÀI ĐƯỜNG RỒI... CỰC ĐẸP
Đặc trưng của Ducati là tiếng máy không lẫn vào đâu được. Nghe tiếng xe thôi không thấy xe cũng biết được là Ducati. Một nét riêng dành cho ai thích sự đặc trưng.
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
xe này đi trời mưa vẫn phải mặc áo mưa...hic hic...:p:p
Makoto81
TÍCH CỰC
9 năm
Trông như con chim đại bàng ấy nhỉ?
má ơi khủng long bạo chúa nay đã trở lại xe này ngầu quá .chắc cái giá cũng gấp mới R1 cho mà xem
Xe máy thì hệ thống âm thanh làm gì nhỉ?
LIFEGOOD22
ĐẠI BÀNG
9 năm
với thể trạng của nguoi vn thì đừng mơ ngồi xe này
boyzizic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIFEGOOD22 Ở VN nhiều người chạy xe này rồi mà bạn
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
Search kiếm thử càng thấy khủng 😁