Dùng D-Com 3G trên Ipad 16G Wifi được không?

laiducvinh
5/1/2012 13:38Phản hồi: 21
Tình hình là mình đang định mua con Ipad 16G wifi (ko có 3G) cho kinh tế, nhưng không biết có dùng D-com 3G trên ipad được không vì mình đang có sẵn Dcom 3G của viettel. Cảm ơn các pro nhiều!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heoconnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
D-com thiết bị kết nối 3g kô dây.bạn cứ cắm vào và cài đặt theo hướng dẫn của nó là dùng được thôi.tìm chỗ nào sóng 3g khỏe mà kết nối.
OKLEY
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heoconnh E chịu thánh đấy!
D-com là thiết bị kết nối 3G thông wa cổng USB,chỉ muốn hỏi bạn 1 câu iPad có cổng USB để gắn k?
ớ tớ cũng thắc mắc giống bạn này 😁
laiducvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng chưa tìm hiểu việc đó, nếu ko có thì chắc phải làm em 3G + Wifi cho cơ động vậy. Thanks!
Bác này chưa xài ai bát nè :p ke ke.......

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 11:55 AM ----------

Xài CCK thì có cái cổng USB nhưng để cắm...... cái khác :p chứ cắm USB 3G Dcom thì cái ai bát nó....la làng ráng chịu 🆒
Bác khôn thế ạ. Bác vừa bảo mua bản không có 3G mà Bác còn hỏi có dùng đc usb 3G không ạ...

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:10 PM ----------

nếu mà dùng đc thì áp pồ ng ta đã không phân ra bản có 3G bản không....
NẾu dùng được thì apple đâu có chia ra 2 loại 3G Wifi làm gì cho tốn tiền,bác này mua only Wifi muốn gắn Dcom vào để thành Wifi 3G giá rẻ đây mà, bác tính làm sao qua nó được
Bác í định vượt áp pồ làm CEO tiền nhiệm đây mà. tốt
phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
ko dùng đc đâu bác ơi, cố mua lên iPad 3G đi
Ipad không dùng đc d-com đâu bạn nhé. kể cả dock ipad có hỗ trợ USB.
Chỉ có axus transformer thôi bạn nhé
laiducvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy trên mạng có bộ phụ kiện kiểu như: iPad Camera Connection Kit không biết nó có nhận được usb như bình thường ko, hay chỉ để đọc file từ máy ảnh.
Giờ không tính được rẻ thì mua bản wifi only còn đầu tư 3tr vào đt mà phát wifi vừa có bát ngon, phôn ngon
Cho e hỏi.e đang dùng con ipad mini wifi,cellular
Liêu e có dùng dk dcom k
Mà máy e có sẵn 3g rồi nhé
@Ipad wifi cellular Ko được bạn,ipad đâu có chổ nào cắm thiết bị usb 3G,dùng ipad wifi+3G thì mua sim đăng kí gói 3G mà sài.
@Ipad wifi cellular Bác cứ đúc sim thoải mái, miễn sim của bác là nano sim và kết nối dc 3G. Ko phân biệt sim ĐT và sim D-com 3G
dcom chỉ xài cho laptop thôi hoặc có thể bác mua của tụi fpt cái phát wifi thì dùng dc , chứ ipad k bao giờ xài được dcom đâu nhé
ko được nha bác, D-Com phải có 1 phần mềm điều phối thì nó mới chạy, mà trên iPad ko cài được thứ ấy.
iPad chỉ dùng được sim 3G nha bạn, không dùng D-com 3G được nha bạn.
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một phát kiến, Tim phải nghiên cứu
DuyNguyen37
ĐẠI BÀNG
8 năm
hehee, đọc mà cười mãi, bác cứ cắm vào PC mà phát wifi ra cho ipad nó bắt
@DuyNguyen37 chơi kiểu đó 3G cháy lun đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp