Đừng đút ngược bút vào Note 5 nhé: có thể không lấy ra được và làm hỏng máy

cuhiep
26/8/2015 0:8Phản hồi: 425
Đừng đút ngược bút vào Note 5 nhé: có thể không lấy ra được và làm hỏng máy

Anh em bên Android Cảnh Sát (Android Police) vừa chia sẻ sự cố đầu tiên của họ với cây bút của Galaxy Note 5 khi đút ngược. Khi đút ngược vào đủ sâu thì nhiều khả năng là chúng ta không lấy được bút ra vì nó dính chặt và có thể làm hỏng luôn cái công tắc giúp máy xác nhận bút ra/vào máy. Theo như tài liệu theo máy thì Samsung biết được điều này và có nhắc người dùng. Nhưng vì nhiều người sẽ không đọc tài liệu kỹ hoặc có thể cho người khác mượn máy nghịch nên mình tạo chủ đề này để anh em lưu ý hơn.

Tuy Samsung có cảnh báo người dùng về việc này trong tài liệu đi kèm, nhưng theo mình thì đây có thể xem là một lỗi không nên có.

Tài liệu hướng dẫn bỏ bút vào máy Note 5. Có cảnh báo về việc đút ngược sẽ làm hỏng máy...
nexus2cee_PcN8ACL_thumb.png galaxy-note-5-stylus-accident-insertion.jpg

425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KLQ nhưng Gear S 2 xuất hiệnt rên Instagram... nhìn đẹp ghê
Screen Shot 2015-08-26 at 6.43.15 AM.jpg
@cuhiep Ra chổ khác chơi đang nói Note 5 mang cái này vào làm nhiễu topic...!
@cuhiep Hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ
TonyWu
CAO CẤP
9 năm
@cuhiep Hình vậy thôi, chứ ở ngoài nhỏ, chưa có sang và ngầu đâu!
tancaox3
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc phải xin dầu bơm vào
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
sao không thiết kế đầu bút chỉ đút theo 1 chiều thôi, hoặc làm loại 2 chiều thì đầu nào cũng là đầu bút, như thế tiện cho người sử dụng mà cũng không lo kẹt khi lộn đầu
.Milano
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hmmkt cái việc này là của samsung. chúng ta là người tiêu dùng thì phải biết đòi hỏi quyền lợi. hay bạn là đảng viên à?
hmmkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@N.E.M THẾ CƠ AK ... 1 ANH HÙNG BÀN PHÍM BÌNH LUẬN CHIA SẺ... BẢN LĨNH THÌ NỘP ĐƠN VÀO BAN LÃNH ĐẠO MÀ Ý KIẾN
@hmmkt Fan cuồng, làm như Note Egde đó , đút ngược lại không được đó , có minh hoạ mà không coi à ? Cứ cuồng không hà bạn.
@hmmkt Bút nhét 1 chiều thì chỉ cần làm phần thân bút nhỏ hơn đuôi bút là đc thôi, Samsung làm đồ điện tử hàng chục năm rồi, có gì mà họ không làm đc. Cơ bản là bên thiết kế cần cân bằng đc giữa thẩm mỹ và bền, tiện dụng, chứ người dùng nhiều khi mơ màng nhét nhầm hỏng mất thì cũng phiền. Bạn nói chưa hết nhẽ đã công kích người ta con nít thì không lịch sự chút nào.
bethichdubu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã thử và lấy ra được, rất dễ nhé bạn
.
@bethichdubu Thôi xin bạn
Một sai lầm của samsung, cho thấy sự hời hợt quá nóng vội khi cho sp note 5 ra đời sớm trước áp lực của ip 6s. 😁
@tuanokvt Một thanh niên chưa bao giờ xài note cho biết. 😁
nhoem2049
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coixaygio6789 Vâng, bạn trở về với hành tinh apple nhà bạn giùm đi.
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coixaygio6789 Có gì đâu mà cười. Tư duy kiểu đấy chỉ làm thằng bơm lốp xe thôi.
Ai có hàng hóa, bán càng sớm thì cơ hội bán đc nhiều hàng hơn. Chân lý rất đơn giản.
Còn sợ hay ko sợ thì nhìn vào giá bán. Nó thể hiện ở đây!
@hanoi4u Chú em nói chuyện mắc cười quá. 😁
Đem cái điện thoại đẹp long
lanh
mình hạc xương...
mai ra để so
sánh với cái lốp
xe cai bàn
ủi có vẻ não chú thuộc loại
không có nếp nhăn còn cái chân lý đơn giản của chú
nói
ai có hàng hoá ra sớm bán được nhiều hàng hơn
là cho thấy chú còn trẻ chỉ biết a dua ba phải không thực
tế
Anh chê. :D

Đã có thím thử và thành công =)))
Chỉ có điên mới đi đút ngược cây bút như thế.
Nokia6686
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoidentucali Xỏ chân vô thấy không thoải mái là biết dép trái rồi, còn cố mang luôn thì lại là 1 câu chuyện khác.
Cái bạn nói là lộn trái phải. Còn lộn trên dưới như vụ cây bút thì bạn phải hỏi vầy nè:
"Có bạn giờ bạn mặc lộn cái quần mà trùm lên trên đầu chưa?"​
@Nokia6686 "Biết lắng nghe để hoàn thiện mình hơn"...
Lời nói đi ra từ cửa miệng nhưng lại xuất phát từ trí óc!
Bạn cần suy nghĩ trước khi nói.
Nokia6686
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoidentucali Cám ơn bạn đã khuyên nhưng mình nghĩ bạn cần điều đó nhiều hơn mình! 😃
@Nokia6686 Bạn nói chuẩn đấy :p
Siêu phẩm làm gì có chuyện hỏng.
Tất cả do gnười dùng thôi
Đại diện SS cho biết
@EmGiaKhang Câu này của Apple mà pố
@EmGiaKhang Apple chuẩn bị kiện samsung vì câu nói vi phạm bản quyền
aobeo2012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanthao1995 bạn troll thâm vãi :v
bên vnr còn đăng lại bài của bọn the stupid verge đòi so với đợt ăng ten ip4 mà bác job bẩu là do người dùng cầm không đúng cách. k thể hiểu não để đâu khi so như thế nữa :3
@EmGiaKhang Một anti không não vừa đá đểu.
VÂNG, ĐÓ LÀ ĐIỀU TẤT YẾU XẢY RA KHI MÀ SAMSUNG CHO NGƯỜI DÙNG IPHONE XÀI THỬ NOTE 5 VỚI $1 TRONG 30 NGÀY =)))))

Must be some idiot.
Doon
Trứng
9 năm
@Ryan T. Thì đúng rồi, ifan chẳng có điểm nào hơn ss fan hết trừ việc kiếm tiền.
@Ryan T. Nói nhảm không biết ngượng mồm! Sfan mà vầy bảo sao ss không xuống cho đc!
@Ryan T. Để Caplock để tăng sự chú ý và chốt bằng câu tiếng Anh, vâng! chỉ có thể là phong cách trai làng =))))
Ngu thì chết chứ bệnh tật J, đái dầm bảo tại chim 😁
hạn chế tối đa việc cho mượn vọc vạch ko thì ôm hận nha
Nhiều lúc cũng điên điên thôi bạn.
Luchi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố gắng đút cây viết ngược vào để máy hư thì cố tình làm cho hư hoặc là do thiếu iốt mới làm zậy thôi.
@Luchi Giả sử xác suất người dùng là 1000 người có 1 người thử, thì 1 triệu máy bán ra sẽ có 1000 trường hợp mắc kẹt. Không phải chuyện này là chuyện nhỏ đối với một công ty lớn đâu.
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ansigiangho Nó cũng giống như mua cái bàn Là (Ủi) thôi. Sao ko yêu cầu có ốp đá để tránh bỏng. Mua xe máy sao ko đòi hỏi tui hơi bảo vệ. Suy nghĩ buồn cười.
@hanoi4u Vớ vẩn quá, cái điện thoại mà đi so sánh với bản ủi, xe máy không

túi khí. Hết sức
nhảm.

😁
Đút vào rút ra, đút vào rút ra quá nguy hiểm.
Nói thật là quá hài,chỉ có con nít mới có thể nhầm lẫn đút ngược như vậy
hungthieuk
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Nhà chắc không có trẻ nhỏ nên nói thế thôi
@hungthieuk Ủa thì mình nói chỉ có con nít mới làm trò đó mà nhỉ,nhà mình có trẻ nhỏ,quậy tanh bành
tamhuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungthieuk Nhà tôi cũng có hai đứa con một đứa 8 tuổi, một đứa 4 tuổi.. nó chơi bút note 3 suốt mà chưa thấy đứa nào đút nhầm đầu.. .. hoạ chăng cố tình hoặc bệnh đao.. mà bệnh đao thì làm sao mà sao post được bài nhỉ :rolleyes:
w810i
CAO CẤP
9 năm
@tamhuong Nó làm sao đút ngược dc mà đút hả bạn? Vậy ai mới đao ở đây? :rolleyes:
Đã nói đây là tính năng đặc biệt của riêng Note 5 thôi, khổ lắm, đến dẫn chứng mà cũng tự cắn mình nữa. 😁
nobita_ibn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Chuẩn đấy, nhà có trẻ con thì ko biết đâu được đâu. Không hiểu SS nghĩ sao lại làm vậy nhỉ???
nếu khi nhầm nó cũg khó đuts vô. chỉ ngu mới dùg lực đẩy vô cho nó hư
Cái này sao gọi là lỗi nhỉ? Ví thiết kế nhấn lò xo thì phải vây thôi, cũng như bút bi lò xo đố đảo đầu xong mà nhấn xài được nhỉ?. Chuyện này bình thường thôi có ai xài viết xong gắn cái đít vào nắp đâu. Mình xài spen trước giờ cũng đâu có lộn mà nhét đít vào đâu?. Chuyến bé xé ra to nhỉ? Thấy mấy báo nước ngoài rần rần.
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Hahaha, cười đau bụng với bà thím này. Màn hình rơi vỡ là hiện tượng vật lý, liên quan gì thiết kế sản phẩm. Làm ơn nói chuyện giấu bớt cái "khôn" của thím lại giùm xíu.
@beluxubu Haha nh còn mắc cười em hơn nữa là tại sao ko thiết kế xài vật liệu khác cho khỏi bể? Dễ lắm mà, chỉ cần thiết kế vật liệu khác là xong thôi phải ko em?. Đó là nhà sản xuất nói mà cố tình nhét thì trách em ko biết đọc chữ sao?. Mà cho dù dút ngược thì cái detect spen gắn vào hay tháo ra đâu có gì to tác mà làm ghê thế? Đâu em mua 1 cái rồi về nghiên cứu chỉ s thiết kế lại coi? Nghe coi bộ em nói thấy dễ quá rồi làm có được không mà to còi thế. Hay là vào gato cho vui? Nhà sản xuất cảnh báo mà cứ làm sai rồi than?. Hay như nhà sản xuất cấm root tự em root mất bảo hành rồi đổ thừa sao sản xuất để cho root được vậy?. Mà có mua nổi note5 không mà lo vụ đút ngược? Người mua họ ko lo thì thôi chứ em lo làm gì?
hachito
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maxhn Nhưng vấn đề là nhà sản xuất đã có cảnh báo. Không nên lái vấn đề sang một hướng khác.
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@maxhn Bác chỉ được cái nói wá đúng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019