Dùng Infinit để gửi file không dây giữa Windows, Mac, iOS và Android: rất nhanh, dễ dàng

Duy Luân
8/7/2015 15:57Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn chuyển file từ Android qua iOS và ngược lại thì dùng cái này được không vậy bạn?
đang dùng airdroid, để thử qua app này xem sao.
lampd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã bookmark cài lại win xong rồi chiến 😁
Send file mà cần account thì dùng Dukto cho khỏe. Ko lằn nhằn ko account. CÒn cần ghi chú thì có app OneNote hoặc Evernote rồi. Gửi file thì share link qua cloud là xong
Đã dùng và thấy thật tuyệt
Download về cho ip chổ nào vậy mấy bạn, tìm trong Appstore ko thấy
trantn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tho2015 đây bạn 😃 https://itunes.apple.com/no/app/unlimited-photo-video-transfer/id955849852?mt=8
dùng đ
dùng đa nền tảng như thế này thì cứ teamviewer mà sài. gửi từ Mỹ về Việt Nam cũng ok.
Các bác cho em hỏi dùng cái này có thể gửi file từ máy tính windows sang ios và ngược lại được không ạ. Hay là muốn gửi file từ máy tính sang ios thì phải dùng máy tính cài Mac Os ạ.
Em cảm ơn nhiều nha 😁
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bác cứ lấy Pushbullet với TeamViewer ra mà so sánh là thế nào. App này chỉ đơn giản là gửi file nhanh gọn giữa các thiết bị thôi. Mình mới dùng thử thì thấy rất tốt. Mấy app nhiều chức năng quá thì cũng có cái dở của nó. Pushbullet mình chưa xài lâu nhưng Airdroid mình dùng một thời gian thì tốn pin thấy mồ...
Oánh dấu.1 like cho Duy Luân!
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Trên Windows Phone dùng app FTP Server, giao tiếp ngang hàng trong cùng một mạng Wifi, copy file từ máy tính sang điện thoại hay từ điện thoại sang máy tính đơn giản và vượt trội, tốc độ copy ngang với cắm dây nối, còn hai điện thoại với nhau thì đã có Bluetooth rồi.
Sao mình không download được cho iOS nhỉ? Máy mình không JB.
ksvudoanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
không có cho BlackBerry ah 😔
cuong712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã test thử, thấy thú vị hơn so với mấy cái đang dùng ở khoản không cần chung một wifi vẫn có thể truyền file được. 😃
cùng mạng wifi mà gửi chậm quá
Rất hay, mình tìm thể loại như này lâu rồi. Trước dùng Android có Airdroid quá tuyệt luôn, nhưng từ khi sang Ios thì đứng họng. Mày mò có dùng mấy cái rồi, hiện tại thì thấy Xender rất ổn (ios - PC qua chung wifi như bên Android, cả ios - android thì wifi direct rất hay ). Để test thêm cái này!
tuncheese
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt vời
quyet12a4
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân hiện ko tải được cho Android
Vấn đề là mạng P2P thì nó rất ngốn băng thông và dung lượng mạng, giống như Bitorrent vậy. Mình ra ngoài và không kết nối wifi, bật 3G thì nó có dùng dung lượng và băng thông 3G của mình không, đó là cái mình đang hỏi.
@gauto988 tất nhiên là tốn rồi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019