Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dùng thử iOS6 Beta: nhiều cải tiến, bản đồ VN chưa ngon, Facebook vẫn đơ

Duy Luân
11/6/2012 17:18Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple có thể đỉnh, nhưng không có google thì cũng hơi mệt!
--------
http://game24h.in
Nhiều bạn bảo là thất vọng vì iOS 6 ko có gì thay đổi,nhưng như mình thấy thì lần nâng cấp này mang tính toàn diện nhất từ trước đến nay,mới dùng thử từ sáng đến giờ mà đã thấy thích lắm rồi đó
tuankiet65
ĐẠI BÀNG
12 năm
thèm quá
chỉ mỗi cái bản đồ có vấn đề và mong apple sẽ fix.nhiều bác chưa dùng đã kêu chả có gì mới😔
Ko việc gì phải chê,từ từ cập nhật ...
Ko biết apple & google được mất ra sao sau vụ này ..
bocua
CAO CẤP
12 năm
Nói chung cũng ko lo sẽ có App GMap nhưng tính năng thì chắc ko đc tốt lắm thôi , nói chung xài tạm . Đợt vừa rồi đi Hà Giang cũng hẻo lắm vì nhiều chỗ ko có sóng mobile ko load đc map 😆 vô dụng !
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tưởng siri chỉ có trên ipad 3 thôi mà :|
tuyệt
Thôi, chuyển qua dùng Android ICS cho lành!
@heaven1987 bác cũng hết ý tưởng rồi sao mà từ Ios về Android. Nó có nhiều thay đổi đáng sử dụng đó chứ. Về Android là quẫn trí lắm thôi.
@tuanquang_caxc những thứ mà iOS6 nâng cấp thì Android nó có lâu lắm rồi bác ah. đặc biệt cái Maps thì đành chịu... thôi Android cho lành!
Apple đã chịu khó học hỏi được rất nhiều cái hay từ các hdh khác, hoan hô đã lắng nghe người tiêu dùng hơn, nhưng mà cái Map này buồn nhỉ
hôm qua mình nghe nói chỉ cho siri lên The New iPad thôi, k bik có thật k, iPad 2 mình k thấy đề cập mờ
blackcatdn
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao con iPad2 lên iOS6 rồi mà ko thấy Siri đâu cả :|
MarsMan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackcatdn Siri chỉ có trên New iPad thôi bạn ạ

Siri will be available only on iPhone 4S and iPad (3rd generation) and requires Internet access. Siri may not be available in all languages or all areas, and features may vary by area. Cellular data charges may apply.
@blackcatdn anh oi co the chi e cai len ios6 ko
tinh1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa có hỗ trợ Siri cho Ip4, đây mới là đáng thất vọng nhất, kế đó mới là bản đồ !!! o_O
200 cái thay đổi chẳng bằng 20tính năng mới hấp dẫn người dùng,Toàn cái trên mây trên gió chẳng giúp ích gì cho ng dùng , thấy chán apple quá hết ý tưởng rồi, Nhìn sang cái S3 mà thèm mấy cái cải tiến của nó quá
@tuanpro8172 thèm thì mua s3 về mà dùng! có ai cấm đâu!
play.boy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bít có phải em nhớ nhầm hay ko?
nhưng em nhớ Siri chỉ có trên 4S và iPad gen 3 thôi mà!
Những gì Apple không tự làm được thì luôn biện minh là việc đó ảnh hưởng đến bảo mật, chất lượng pin ....
Ví dụ như trước kia siri không thể mở các phần mềm được thì họ biện minh là do tính chất bảo mật. Không video call bằng 3G được thì họ biện mình là sợ chất lượng 3G kém ...
Nhưng thực tế là Android sử dụng rất tốt các tính năng này, và bây giờ apple mới học hỏi ăn theo ;)

★☆♥ GALAXY NEXUS ♥☆★
Eolesfuil
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanquang_caxc Hồi trước sợ vì chưa thương thuyết ,còn bây giờ thương thuyết rồi thì mắc chi sợ nữa bác.
Giống như Maps mới vậy, Apple nói là do Apple thiết kế ,nhưng thực ra là lấy của TomTom và các nguồn khác, vì vậy họ cũng phải thương thuyết hay chia lợi nhuận gì đó với TomTom rồi mới dám nói vậy không thì Tomtom nó kiện chết . TomTom nó thu phí chứ không mở như Open Street maps nên nếu vi phạm lợi ích của nó thì nó kiện liền .
@fRenzy bạn bênh vực apple rồi, mình là người dùng thì cứ phải đòi hỏi chính đáng chứ
mà apple nó tung hết bài ra 1 lúc thì nó lấy gì để thu hút khách hàng,nên mọi người cứ tận hưởng từ từ, đã làm kinh doanh thì phải nghĩ cách bán đc thật nhiều thật nhiều và thật nhiều tiền
@tuanquang_caxc Vấn đề với các nhà mạng thôi bạn. 😃, kiểu như iMess vậy, chắc chắn ko phải tự nhiên thích là thêm vào đc đâu, cái gì ảnh hưởng tới nhà mạng thì đều phải đạt được sự đồng ý của họ.
@Từa lưa hột dưa Nếu bạn muốn nói tới facetime thì là do việc làm ăn chia chác với các nhà mạng nhé, chứ ko phải là "không có khả năng làm".
Siri k có cho ipad 2, chỉ có ipad 3 😔(
cũng có cải tiến đáng kể nhưng cơ mà maps la một ứng dụng không thể thiếu trên smartphone làm sao đây
@vnt.net.vn dùng Nokia maps đỡ đi bác, chờ lên OS 7 là hỗ trợ tốt hết bác ah.
Công nhận là cái bọn táo này nó thiết kế giao diện cho đến icon đẹp thật, tinh tế đừng hỏi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019