Dùng thử Windows To Go: chạy Windows 8 trực tiếp từ USB

cuLong
21/11/2012 15:34Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ này coi bộ không ham nổi. USB 3.0 (đâu phải máy nào cũng có cổng này), 32GB min, rồi mỗi lần mỗi kích hoạt (nếu không có net thì sao nhỉ), rồi các phần mềm kèm theo (có ai xài chỉ mỗi Win đâu )....
Tóm lại chỉ dùng để cứu hộ hoặc ""khoe"" chút thôi.!!!
andycole
TÍCH CỰC
11 năm
@hoacola Phần mềm cài thêm nó ghi trực tiếp lên USB đó bác. Chứ Win 8 không thì chỉ mất có 15Gb, vẫn dư 15Gb cho bác cài app
@andycole Bác xem kỹ lại video chút đi, ổ ÚSB tinhte test là dung lượng 32GB, sau khi cài sẵn win8 vô trỏng rồi dung lượng trống còn là 29GB

vầy thì cũng giống USB 32GB bình thường thôi, mua mới về cũng chỉ có ngót 30GB thôi, vẫn dư xăng để chạy ứng dụng
andycole
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhoang8x Haizz, bất kỳ USB hay Harddrive nào cũng không bao giờ đủ dung lượng theo nha` SX công bô'. VD: 32Gb thì chỉ có 29Gb khả dụng... Cái này chả phải xem kỹ lại e cũng biết.
Untitled by namdt_vt, on Flickr
các bác cho em hỏi cái, em đã đăng kí thành viên tinhte mà vẫn không thấy có nút đăng bài là sao ạ??? em muốn hỏi các cao thủ mà không được. xin cám ơn các bác!
ntien268
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm cái ổ cứng ngoài cho đỡ xót tiền :-<
USB 3.0 tầm 32 63GB cũng tương đối tiền 😔 cơ mà tốc độ boot vào trên máy mac có vẻ rùa rùa sao ấy nhỉ?
cũng hay thôi chứ không được hay lắm
@MEM.tinhte theo bro thì làm sao mới là hay lắm, lót gạch ngồi hóng cái "hay lắm" đây
hay thật
cái này vô dụng vs mềnh 😁
Đã trải nghiệm win8 trên Dell 3560 và cảm thấy nên ở lại với win7 thêm ít nhất 1 năm nữa, hoặc có thể dùng win7 đến khi nào ra win9 luôn thể
zenki136
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài thẻ SD class 10 16G đc ko các bác
Mời các bác ra cafe tinhte rồi em cho các bác xem mac os boot từ usb :|
Ngon thật đấy hôm đi tech day được MS giới thiệu về sài luôn ngon đó
cũng muốn thử nhưng chỉ có mỗi 1 cái usb 4GB ghẻ
win7 chạy WTG như win8 dc ko nhỉ ?
HAY LẮM ANH LONG, BÀI NÀY SẼ KHIẾN NHIỀU NGƯỜI QUAN TÂM VÀ PHÂN VÂN GIỮA WIN 7 VÀ WIN 8 ĐÂY (???) "TRONG ĐÓ CÓ EM" 😁
cái wintogo này chỉ có trên bản Enter thôi. người dùng cá nhân xài bản core với pro đâu có đâu
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao kiếm được cái MAC OS USB với Linux USB nhỉ... Ae giới thiệu vài bài về 2 cái USB đấy đi... 😃
cuan80
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái USB đỉnh quá, chỗ nào bán vậy culong ?
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai để ý forum tinh tế đang bị spam ko, 2 cha "8 tỷ người", "1 tỷ người" like 1 cách vô tội vạ, đã thế còn chơi 2 cái tên vãi chưởng ra, làm lầm tưởng là điển đàn tinh tế kiếm dâu ra được 8 tỷ thành viên:eek:
để ý mấy bài rùi gần dây bị 2 cha này spam khí thế, nhưng chắc là người thui
Ngon thế :rolleyes:
Phải thử thôi.
bxox0000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ Windows To Go đáng giá đấy, như một hệ điều hành bỏ túi, portable device thì cũng có portable OS chứ. Vài bữa nữa về 2 em sandisk extreme 3.0 32GB đây. Và hiện đang có lô 16GB. Bạn nào cần thì PM nha. So với ổ cứng di động thì khác biệt lớn nhất chính là sự nhỏ gọn và tiện dụng. Sr mod em quảng cáo chút.
@bxox0000
Đến SSD Transcend ở đây còn chưa được chứng nhận windows to go thì Sandisk của bác liệu có phù hợp?
Microsoft cấp chứng chỉ cho Windows To Go cho USB Kingston cũng có cái lý của họ
http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen/455415-transcend-gioi-thieu-ssd-gan-ngoai.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019