DxOMark: Nikon D7200 có cảm biến APS-C tốt nhất, dải dynamic range rất rộng

Gia Tường
11/4/2015 4:32Phản hồi: 73
DxOMark: Nikon D7200 có cảm biến APS-C tốt nhất, dải dynamic range rất rộng
DxOMark vừa công bố kết quả kiểm tra cảm biến trên chiếc Nikon D7200. Không quá bất ngờ: Nikon D7200 là chiếc máy ảnh APS-C tốt nhất mà DxOMark từng đánh giá. Với 87 điểm cho hạng mục cảm biến, D7200 đã vượt qua D5500 và bỏ xa Canon 7D mark II để leo lên vị trí 20 trên bảng tổng sắp và vị trí số 1 cho bảng xếp hạng các máy ảnh Crop dùng cảm biến APS-C.

Theo DxOMark, cảm biến trên D7200 cho dải dynamic range rất rộng, lên đến 14.6 stop, chỉ đứng sau Nikon D810 với 14.8 stop. Ở hạng mục độ sâu màu Color Depth, D7200 đạt 24.5 bits, cao nhất trong các máy ảnh APS-C, thậm chí còn cao hơn Sony A77 II. Tuy nhiên D7200 vẫn hơi yếu khi điểm ISO đạt mức 1333, xếp hạng thứ 37. Với Nikon D7200, máy Nikon chiếm 5 vị trí đầu trong bảng xếp hạng máy ảnh Crop của DxOMark, tiếp theo sau là Samsung, Pentax và Sony. Khi so sánh cảm biến của D7200 với với chiếc máy APS-C đầu bảng của Canon, D7200 dễ dàng bỏ xa Canon 7D mark II. Rất may cho Canon là giá trị của chiếc máy ảnh không chỉ nằm ở cảm biến.

So sánh cảm biến Nikon D7200, Canon 7D mark II và Sony A77 II

So sánh D7200, D810 và D610

Top 10 các máy Crop thì Nikon chiếm 5 vị trí dẫn đầu
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình là tôi mới được cho cái máy cui bắp NIKON F50, xin Chủ Xị hướng dẫn cách sữ dụng với. . Còn vấn đề nữa là ống kính để ở than 22 thì ok, từ 16 =>5.6 thì nó báo lổi là sao vậy? còn nữa tôi lại thấy cái kính bé xúi nầy không biết ở đâu chui ra. DSCN1397.JPG DSCN1398.JPG DSCN1402.JPG DSCN1404.JPG DSCN1405.JPG DSCN1406.JPG DSCN1407.JPG
@slanhon Cứ để khẩu trên ống ở khẩu 22, chỉnh khẩu trên thân máy
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@slanhon Bộ này của bác mang ra chỗ mua phim nhờ thợ lắp phim hộ rồi test thôi, hy vọng vẫn còn sống. F50 là model phổ biến nhưng ko phải cao cấp. Nếu ko biết chụp kiểu gì thì bán thanh lý hoặc để auto. Bộ này chắc bán đc 500k.
Ống kính muốn chụp đc, khép khẩu tự động điều khiển trên thân máy thì phải đóng vào 22, nếu ko trên thân sẽ báo lỗi FE.
Miếng kính vuông bác chụp trông mờ mịt quá ko phân biệt đc là cái gì.
Nikon vẫn tiếp tục đầu tư vào hạng mục tăng điểm trên DXO mark sao @@!
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@EvilCrab chuẩn bác....nhiều khi chả biết để làm gì :v
@LuisYuri chăn gà ;)
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@lambui.ip.hn tộ sư cậu...nói thế ko sợ bị mổ ah 😁
@LuisYuri EM CHẢ SỢ BỐ CON THÀNG NI CA RA GOA NÀO HẾT 😃
Cả đám đó chỉ lừa chăn mình thôi . Bây giờ cứ thấy thich là bụp chứ không nghe mấy thằng đó nó bơm vá nữa :v
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
em thì em thấy con D7000 của em là nhất....chấp hết trơn á....:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Alias_X
ĐẠI BÀNG
9 năm

Ông Tường dịch nhầm hay là gõ thiếu số 7, a7ii thua mỗi DR thôi.
@Alias_X Đúng rồi :p cảm ơn bạn đã nhắc :p
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ước mong nho nhỏ là em D5500 mà còn chưa thực hiện được, nhìn D7200 mà nuốt ngược vào trong.
Ông Nikon thì tăng DR giảm Iso còn ông Canon thì ngược lại. Hóng nhiều thánh vào tự sướng với chỉ số DXOmark
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T fan cuồng canon đi đâu cũng thấy bác chê các hãng khác, từ LEICA tới NI rồi SO. CA của bác là nhất rồi bọn em thua hết
@anhpham12k Leica chưa chê câu nào nhe. Đừng có dậu đổ bìm leo 😁
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T mỗi một hãng có một triết lý kinh doanh riêng của nó, có cái hay của nó, bác cứ việc thần thánh CA cho cái mục đích của bác, không cớ gì người ta bỏ công sức ra nghiên cứu để nâng cao tính năng mà triết lý hãng muốn nhắm tới. nếu bác chụp tốt được như bác nói, em nghĩ hình của bác đã lên báo hay mở triển lãm rồi
toanck7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@archi-T ôi ôi cái tiểu nông ơi, sao mày không làm nước việt nam lớn mạnh thêm nhỉ, hay tại cái văn hóa tiểu nông nó quá nhiều khuyết điểm
Phiết CN
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn trung thành với cặp này thôi
Không biết là Nikon lo boost cái DXOmark này như thế nào, nhưng cá nhân thấy D7200 vs 7Dmkii sẽ giống như D7100 vs 7D: 7D ăn ở cái dã chiến, body bền tuyệt vời, lấy nét tốt còn D7100 ăn ở chất lượng hình ảnh.
sioto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao chẳng thấy anh Canon nào lọt top vậy. Cũng buồn nhỉ
sophia8x
TÍCH CỰC
9 năm
C
chụp lấy ảnh. Ảnh tốt là dc rồi.
Máy nikon chụp da người hơi ko đẹp lắm
Hê hê Nikon của mình cũng đứng cao ra phết.
langtu69
ĐẠI BÀNG
9 năm
So với Pentax K3 thì sao nhỉ ?
Em D7200 coi vậy mà ngon quá nhỉ
sao DxOMark con D7200 bá quá vậy?
Meo U
ĐẠI BÀNG
9 năm
Miếng kính nhỏ đó là tấm che của chân cắm flash ấy mà...
S
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem cái chart mới thấy Sony A6000 quá đỉnh với giá tiền.
Cơ mà doanh số thì Ni vẫn cứ kém xa so vs Ca mới đểu mà suy cho cùng cái Dxomark này cũng chả để làm gì chính vì ham cái đó mà mình bỏ Ca sang ni 2 đời máy để rồi lại phải đau đớn quay về với Ca 😔
TT10
TÍCH CỰC
9 năm
@Trường DXT Ai kêu bác ham chi rồi than, riêng mình thì thích thiết kế body của Ni hơn nên chơi Ni thôi ko chơi Ca, nói dễ hiểu vụ 2 hãng này có thể tương tự xe Honda và Yamaha, dân mình chuộng Honda hơn và khi nói tới xe máy cứ nghĩ xe Honda, trong khi Yamaha chất lượng nó cũng như Honda thôi 😆
d5300 thua d5200 sao ????????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019