Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DxOMark: Sony A7r II là chiếc máy ảnh có cảm biến tốt nhất thế giới

Gia Tường
28/8/2015 12:31Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho canon-nikon cũng có nhưng là lens MF
Chỉ có sony và mirrorless fuji có lens zeiss AF thôi ạ
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Thanhsmile21101992 Bạn lại sai lầm về điều này, thực tế lens sony chỉ là sử dụng thương hiệu zeiss, được kiểm định và giám sát theo tiêu chuẩn của zeiss, chứ lens zeiss và lens sony zeiss là hoàn toàn khác nhau và được sản xuất ở nhà máy khác nhau. Lens có AF đấy là do sony sản xuất thưa bạn, còn các lens huyền thoại của zeiss đức thì toàn là lens MF cả.
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb Update tí, Zeiss Đức giờ chỉ còn sx lens Cine. Còn lại chuyển qua Zeiss Jp tại nhà máy của Cosina. Zeiss chính hãng vẫn có AF cho Fuji và Sony nha, nhưng mà cùng loại thì cái cho Sony lại AF tốt hơn. Còn lại MF hết.
sphinxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buihungkb Zeiss chuyển sang cho Cosina sx lens cho mình r. Còn lens zeiss AF cho Sony thi google : Batis 85, Batis 25.
@buihungkb dòng touit và batis do zeiss sản xuất hoàn toàn nha bác, ngàm A cũng có mà em ko rõ con nào
bác anti thì cũng nên rõ thông tin đi ạ
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Thanhsmile21101992 Tớ ko có anti à nha, tớ cũng thích sony mà.
thật sự thì mấy thánh ns dòg xperia chụp cùi thì chắc chỉ biết chụp auto thoi....mà đa số tháh thời nay chỉ biết đưa lên chụp như ip ấy còn Sony ko hợp roi.....
em chả hiểu là các máy khác thế nào giờ e ra đường gặp toàn máy ảnh nex và a6000 cao cấp hơn thì dòng a7 cũng của sony
phải cộng nhận là thằng sony nó càng ngày càng bá đạo
máy nex e hay gặp các bạn tầm 20 tới 30
còn máy a7, a7r hay a7II thì gặp toàn các bác lớn tuổi từ 30 trở lên
@daotruong94 Mình thì cũng đang dùng MRL nhưng đi lang thang chụp vẫn thấy tâm lý nhiều người ưa DSLR hơn, chắc do MRL nhìn nhỏ bé quá mà, hehe. Nhiều khi cầm chụp cùng họ cũng ngại ngại. Sony mình thử qua mấy em nex nhưng lại không ưa bằng pana, khoái tụi MRL này ở cái khoản cắm MF vaog quay tay, ngon bổ rẻ 😃
kusanagi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với giá 1/2 con A7Rii và thông số như này thì con A7R vẫn còn ngon chán ... mỗi tội lấy nét siêu cùi 😁
Alias_X
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chụp, chẳng quan tâm việc ngta nghĩ gì. Ngày trước dùng nex6, sau lên a7ii. Cũng đi với nhiều ae (chủ yếu là canon), căn bản ảnh mình ra được người ta đánh giá thế nào mà thôi.
Em củng giống bác, đi chụp chung với canon, nhưng hình chủ nhân đăng lên làm avata, banner. máy của mấy bạn kia không thấy hình đâu.
@Bùi Văn Định Thì k phải là do trình chụp với chỉnh sửa còi thì người ta mới k dùng hình của mình, chứ bác nói là do xài canon người ta k dùng hình thì đúng là hùa theo mấy ông ở trên đó.
@***NamAnh*** thì đấy là của bác Văn Định chứ của bác Nam Anh thì thế nào
mỗi người có mỗi chia sẻ mà
@***NamAnh*** thì đấy là của bác Văn Định chứ của bác Nam Anh thì thế nào
mỗi người có mỗi chia sẻ mà
@daotruong94 E thì nghĩ những người chụp hình chỉ cần quan tâm đến sản phẩm mình làm ra thôi, ai thích gì thì xài đó, chỉ có mấy ông chuyên chơi thiết bị mới suốt ngày tự sướng thiết bị mình là nhất trong khi chụp thì chẳng đến đâu.
E hâm mộ leica, yêu sony
E đưa ra dẫn chứng là anh peter phạm vì thấy bác nói là đâu có ai dùng
còn bác nói rất mâu thuẫn câu trước câu sau đã vậy rồi
"họ chụp chất lượng nghệ thuật" nhưng sao họ chuyển sang dùng máy sony e nghĩ chắc vì nó giúp họ làm được vậy

Còn e thấyd những người chuyển sang sony mà nhất là dòng full-frame phần lớn đã dùng máy canon và nikon, nhưng họ thích sony hơn nên mới chuyển sang dùng đơn giản là vậy thôi
@daotruong94 Cần một máy nhỏ nhẹ mà chất lượng ff đó là mong muốn của người dùng lâu năm, vì ở tầm này hơn nhau ở năng lực chứ k phải hơn nhau ở cái máy !
sphinxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daotruong94 Chú kia ngồi đáy giếng mà bác. Làm gì biết đc ai chuyển hay ko. Mà đâu phải peter pham, còn có Andre Luu, Tan tan. Hoài Qua, Le Blanc, Huy Ng. Đầy ng ra, chỉ kể tượng trưng những ng đã nổi trg và ngoài nước.
sphinxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lol, sao chắc tôi đi 1 show thế ?

Thế xã hội là ai ? Có cung cấp đc số liệu ko ? Hay lại chém gió ?

Túm lại cuồng Canon, vẫn là cuồng Canon. Ko bh bỏ đc định kiến.
e thì cũng không biết nhiều vì mới tập tẹ thôi ak
e thấy có thầy này giỏi giỏi https://www.facebook.com/profile.php?id=100007950633536
@daotruong94 Mình mới xem qua thì kết mỗi 1 câu "photoshop người nào k biết xài thì chê, ngươi biết xài thì lại sợ sức mạnh của nó"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019