EeePad Transformer và HTC HD2 có bản ROM Android 4.0 không chính thức

Duy Luân
22/11/2011 8:42Phản hồi: 162
EeePad Transformer và HTC HD2 có bản ROM Android 4.0 không chính thức

Sau khi mã nguồn của hệ điều hành [TAG]Android 4.0[/TAG] được [TAG]Google[/TAG] cung cấp rộng rãi thì cộng đồng [TAG]Android[/TAG] đang làm việc tích cực để mang phiên bản này lên những thiết bị Android hiện có trên thị trường. Ngày hôm nay, chiếc [TAG]HTC HD2[/TAG] và [TAG]Asus Transformer[/TAG] đã bắt đầu có được bản ROM Android 4.0 không chính thức từ những lập trình viên của diễn đàn XDA. Như vậy, Transformer đã trở thành máy tính bảng đầu tiên chạy được với hệ điều hành Android [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG].

Đây chỉ mới là những bản build đầu tiên nên vẫn còn khá nhiều lỗi trên thiết bị chẳng hạn như chưa tự động xoay màn hình được, hiệu ứng bị chuyển màu xanh, âm thanh không hoạt động. ROM cho HTC HD2 thì hoạt động tương đối tốt, hầu hết các tính năng đều chạy khá ổn định. Thật thú vị khi mà HTC HD2 là một chiếc máy được ra mắt cách đây hai năm và chạy Windows Mobile nhưng vẫn có thể tương thích với Ice Cream Sandwich. Liệu những thiết bị có cấu hình mạnh nhưng ra mắt cách đây đã lâu ([TAG]Motorola Milestone 2[/TAG], [TAG]Samsung Galaxy S[/TAG], [TAG]HTC Desire[/TAG]/[TAG]Desire HD[/TAG],...) sẽ chạy được "bánh sandwich kem"? Chúng ta hãy chờ câu trả lời từ những hakcer tài tình của cộng đồng mạng. Bên dưới là video trình diễn chiếc Transformer và HD2 chạy trên nền Android 4.0

Theo The Verge (1), (2)
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD2 là cái gì là đc ưu tiên vậy
HD2 là cái điện thoại của :stomp:
arcwin
CAO CẤP
12 năm
Dạ được cộng đồng fan đông đảo hỗ trợ bạn à. HD2 này có vè giống với SL45 gớm....
bác thử xài hd2 rồi biết ngay nó là cái gì ấy mà
haipoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
5 sao mà lại hỏi 1 câu ngớ ngẩn ........ 😕
phomuabay
TÍCH CỰC
12 năm
hỏi tối nghĩa
sắp có cái để up vào Transformer rồi.
Quá đã.
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là con HD2 của mình vô đối thật. Vọc mãi mà k chán
Carefully man. Vọc dữ quá xem chừng em nó đi luôn thì tiết đấy. Nói thiệt mình cũng đòng ý với bác về vấn đề này, vọc nó thật sự là không chán được. Nếu mà em nó có thêm cái camera phía trước nửa thì "Chuẩn không cần chỉnh" vì giờ hầu hết anh em xài chat face cũng nhiều. Em nó chỉ lỗi thời cái đó thui, mọi cái đều tuyệt. Mình đang muốn bán em nó đây hàng T-mobile, look em nó cũng not bad. Anh em nào hứng thú thì nói mình biết hihihi:dance:
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Ông vua HD2, dùng chán bán đi rồi giờ lại thấy tiếc vì bán chẳng đc bao tiền.
Wá dữ ! Nhân tiện có ai biết HTC Wildfire S có được cập nhật sense 3.5 không nhỉ ? Thank trc nha.
danglq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuyên bạn là hok nên chạy, HD2 chạy mình đã có vẻ là quá sức rồi!
Mình thấy cái HTC Explorer mới ra chạy sense 3.5 rất ổn mặc dù phần cứng = Wildfire S thôi mà ?
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lập trình viên có vẻ luôn ưu ái cho HD2 ăn những món lạ vị nhỉ,giờ là android 4.0 nữa,tuyệt vời quá.
Anh em hd2 giờ suong thật giờ lai dc. Vọc. Android 4.0 nữa chứ sướng ghê ko biết bao giờ anh em s1 cua mình mới dc trải nghiêm. Dây
bluestars
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng biết bao giờ mới đền S1, tự nhiên thấy ko còn thích SS nữa
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
chờ hoàn thiện là chơi thôi...........
Bơi? cac crker toan dung hd 2
HD2 ơi là HD2, sao mà đa tài thế!
Bữa định bán cái HD2 rồi, nhưng h thì phải chuẩn bị vọc đã 😁.
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
HD2 luôn đc ưu tiên làm chột bạch 😆
Không bít chừng nào Galaxy tab 10.1 có nhỉ........
vhongphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nào ae nào cài dc 4.0 thì off de trai nghiem nhé
tuank53c
ĐẠI BÀNG
12 năm
HD2 giờ hóa thần rồi
đọc bài mà cứ nổi da gà vì tự hào cho e HD2 của mình:playfull:,sướng quá
2323293
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, thế mà mình đang định bán Hd2 sáng nay, để lại thử nghiệm đã 😃

Sent from my iPad2 using Tinh tế
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
HD2 là huyền thoại của HTC, dùng Evo nhưng em vẫn giữ em HD2 chạy winphone 6.5 làm kỷ niệm, giờ lại có cái để nghịch rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019