[EICMA 2013] Kawasaki chính thức giới thiệu Z1000 2014

El Ku
6/11/2013 4:52Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
Theo luật Thuế hiện hành thì khi Z1000 2014 về đến VN sẽ chịu các khoản thuế sau:
Thuế nhập khẩu: 12.000 x 75% = 9.000 $
Thuế tiêu thụ đặc biệt: (12.000 + 9.000) x 20% = 4.200 $
Thuế GTGT: (12.000 + 9.000 + 4.200) x 10% = 2.520 $
Và giá thành sẽ là: 27.720 $
Theo tỷ giá 1$ = 21.000VNĐ thì ~ 582 triệu
Còn qua các cửa hàng nữa thì thêm 1 chút.
đấy các bác tham khảo rồi cày cuốc nhé
@ruaja92 Vậy Bác tính dùm hộ em cái(em là GV dạy văn nên dốt toán): Lương của em hiên nay là 4,5 tr VND vậy trừ ăn uống, chi tiêu hàng ngày thì khoảng bao nhiêu năm em mới cưới được em này?😁
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@minhnguyetqn2006 e tính hết đc rồi bác ơi...mai mua vé số ngay đi bác....mua 32 đuôi nhé..
@ruaja92 còn thiếu chi phí vận chuyển và ba phí linh tinh co bợn hải quan nữa, em nghĩ giá cuối cùng cũng cỡ 32k 😁
@ruaja92 Thêm 5% trước bạ : 27.720 x 5% = 1.386 $
Ngoài ra phí biển số + ship + Lãi cho cửa hàng chưa tính. Tuy nhiên giá thực tế các cửa hàng nhận đặt là vào khoảng 1.9 đến 2.2 lần giá ở nước ngoài tuỳ theo độ "hot" của xe, số option đi kèm, phiên bản vì phần option/phiên bản (nhiều khi lên đến gần chục ngàn) sẽ được giữ nguyên giá nước ngoài hoặc nhân với hệ số nhỏ hơn . Ví dụ CB1000R có ABS và không ABS tại Việt Nam chỉ chênh 1.000 $ bằng với nước ngoài ...
@minhnguyetqn2006
Rất đơn giản, chỉ cần click chuột phải vào hình >> Save image
Xe đẹp quá....đúng là đẹp nhất trong tất cả những chiếc nakebike
LightX9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở phiên bản này Kawasaki đã tiến hơn một bước trong việc đồng nhất thiết kế. Phiên bản trước, phần đuôi và phần đầu được hình thành từ những đường nét rắn chắc, hiện đại. Nhưng khi nhìn sang phần giữa tức phần bình xăng thì đường nét lại uốn lượn. Mặc dù đều toát lên sự mạnh mẽ nhưng như vậy tạo cảm giác "hẫn".
Tới phiên bản 2014, xe đã được làm lại với những chi tiết cực gắt ở phần đầu chuyển dần sang chi tiết mềm, ôm lượn tới tận phần đuôi ví như một cơn cuồng nộ đang lao tới với những luồng khí kéo dài phía sau. Điều này hoàn toàn đặc tả được tinh thần của dòng Z.

Một lưu ý nho nhỏ: Phong cách bình xăng chạy dốc xuống, ôm luôn phần đầu, chứ không tách biệt phần đầu ra như bản 2013 hay tương tự là GSR750 của Su, dường như nổi tiếng từ cái tên Street Fighter của đất nước 3 màu.
Thích mẫu cũ hơn mẫu 2014
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp kinh khủng khiếp, mặt quá ngầu, tướng quá dữ, giá như có tiền làm 1 e, mê quá 😔
phoor
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời. Thiết kế là thứ duy nhất mà Kawasaki thiếu trước đây. Từ 2010 đến nay Kawasaki đã thay áo cho cả dàn xe của mình. Lần này thực sự là rất hoàn hảo.
quá đẹp cho 1 giấc mơ :p
Nói chung là các bác có tiền thì giờ chơi được mấy thứ này rồi, không như ngày trước có tiền mua xe cũng không được đi vì ko có bằng lái 😁
anson312
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi !! em này mà đi cua gái thì... :eek:
chết mất thôi. sống j ở Việt Nam này cái j cũng nhìn và thèm
chà, khủng quá
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
Bài viết không chính xác rồi. Đây là bản Special Edition chỉ có 1 màu là xám xanh đen. Còn bản thường có 2 màu: đen và cam đen. Bác chủ thớt nên tham khảo ở trang web của Kawasaki EU có ghi đầy đủ thông tin.
maddox
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời.
kuongli
TÍCH CỰC
10 năm
Con này ngon dành cho những bạn trẻ nào khoái xe bình dân mà sợ đụng hàng chơi con này khỏi sợ đụng hàng nhưng ko bình dân hehe
quá chuẩn...
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhớ không lầm thì đời cũ ở VN cũng hơn 20k rồi, con này chắc mắc hơn, xe nhập về VN lúc nào cũng gấp đôi thậm chí hơn thấy mà tủi
Không biết hum nào con này về vn nhỉ. Mình phải mua con đầu tiên mớ được. Mai bán con alpha2003 đánh đề chắc là thừa tiền mua con nảy rồi
Xe này ngồi dc 1 ng thôi à
đẹp ghê :V
manhcam
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngầu quá! cưỡi đc em này phê phải biết (Y)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019