Em bị lỗi 1601, 1600 khi restore Iphone, các bác cứu em với, gấp lắm rồi

M_Valentino
10/7/2009 23:41Phản hồi: 17
Em mới mua 1 chú Iphone 3G AT&T còn chưa unlock, mang về hí hửng bật DFU, restore thì nó báo lỗi 1601 ngay từ đầu. Em đã thử các cách mà em tìm được nhưng đều vô hiệu. Em xin liệt kê những gì đã làm ạ.
-Remove itunes 8.2 và cài lại 8.0 ----> xịt
-Làm như bác j j hướng dẫn, dùng Ibrick thì thấy Not connect Iphone mặc dù Itunes vẫn connect được. Chuyển về Recovery Mode rồi bật lại Ibrick nhưng nó vẫn ko nhận (Itunes vẫn nhận Recovery mode), làm đi làm lại vẫn xịt.
-Đổi cổng usb, đổi máy, tạo acc mới trong win,... xịt vẫn hoàn xịt
Lúc thì nó báo 1600, lúc lại 1601. Em hoang mang lắm rồi, có bác nào kinh nghiệm vụ này ko giúp em với.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho hỏi bác restoire FW gì ? mà báo lổi . custom hay gốc ?
Em làm FW gốc, 3.0, 2.2.1, 2.1, tất cả đều bị bác ạ. Lúc thì 1600, lúc thì 1601. Bác có ở HN ko ạ? Nếu tiện thì cho em gặp bác với.
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
HCM bác ạ ! itune 8.2 mới nhất + FW 3.0 gốc (khô phải custom) về Recovery Mode rồi restoire . thử qua PC khác xem . restoire xong JB rồi tính tiếp. trên màng hình Ip bác gờ có hình gì ?
Cái lỗi 1600 với cả 1601 này hình như là chưa đưa về DFU mà 😔

DFU là màn hình đen xì cơ mà bác M_Valentino 😃
Ôi em đã làm được rồi. Cám ơn bác Lam6630 nhé, yêu bác quá. Cuối tháng em vào HCM làm việc, bác ở đâu cho em gặp ạ, em phải mời bác cafe mới được. Sướng quá!
bạn vào bài viết của mình để tham khảo thêm cách khắc phục lỗi 1600 nhé: http://www.tinhte.com/forum/t228996/
bạn làm được rồi,bạn làm như thế nào thì bạn chia sẻ kinh nghiệm thêm cho các bạn khác ở đây nha,hv fun.
Ở ĐÂY NÈ :

http://www.tinhte.com/forum/t225467/

Vẫn dùng iTunes 8.2 lun khỏi đổi đi đổi lại 😁
bạn nên coi lại fw đi nếu fw bạn down về không đủ dung lượng thì restore sẽ báo lỗi liền hoặc là máy bị virus nữa ,còn nữa là pc của bạn bị lỗi và v.v.v...
cái này chỉ có đổi ổng USB là ngon thôi. mình bị nhiều lần thế này rồi
em mới nhận cây iphone 3g 16gb.máy không lên nguồn.đưa về DFU itune nhận.nhưng khi restore về firmware 2.1 2.2 2.2.1 3.0 3.1(tất cả đều là firmware gốc và theo từng loại itune thích ứng) 3.1.2 cho làm ipod luôn mà toàn báo lỗi 1601 hay 1600.bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em nha.
Cảm ơn Bestboy nhiều nha, bạn đã cứu mình vụ điên cái đầu này:bounce:

---------- Post added at 03:35 AM ---------- Previous post was at 03:33 AM ----------

Cảm ơn bạn nhiều nhiều, Mình đổi cổng USB Ok liền
lừa tình ah, đâu có được đâu
Đôi khi hên xui đó bạn ah.
- cụ thể máy bạn là máy j RS FW nào và bị lỗi j thế bạn?
Đưa về DFU bằng ireb - rc4 chứ k nên đưa về DFU bằng tay. Dùng Ireb là ok.
Bạn cài iREB 7.0 thì sẽ fix được lỗi này nhé.
dùng iREB 7.0 đưa về DFU xong dùng Itunes nhấn Shift chon FW là ok bạn
Mình đã đổi cổng USBv.v....,đổi cả máy khác vẫn bị lỗi này,thay quả pin khác vào RS ngon luôn,do pin mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019